NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Hỏi các cách chế biến từ thịt gà chọi

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 31.8K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 208 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ biết các món nào chế biến từ gà trọi bày cho em với. E, thấy thịt gà trọi bây giờ thành đặc sản. Cảm ơn các mẹ nhiều.

• 1,049 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Nấu giả cầy. Cách khác thì lọc thịt, thái mỏng rồi ướp hành tỏi, gia vị để khoảng 15-20 phút rồi nướng trên than hoa, khá ngon đấy.
    Mẹ yêu bé nhất nhà!

• 413 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Tớ lại rất thích lọc thịt ra thái nhỏ ướp hạt tiêu, hạt nêm rồi xào sả ớt
    Sau lưng người đàn ông thành đạt là người phụ nữ nhân hậu_J. Addison

• 329 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Đây có chuyên gia ăn gà trọi đây. Nhà mình thường làm theo một trong 2 cách sau:
    1- Lẩu + xào xả ớt: Thịt (đùi, lườn) , xào xả ớt + nhúng lẩu
    2- Hầm: Chặt miếng cho tất vào nồi áp suất hầm nhừ ăn với bánh mỳ các loại
    Nhưng mẹ Bom bi ơi, món này phải ăn đông người mới vui và mới hết được, một mình nhà mẹ nó ăn không hết một con đâu mà thừa thì lãng phí lắm, trong khi nhiều nhà rất đang thèm thịt gà trọi, đặc biệt là nhà mình đấy.
    Tridung/Songtoan (HN)

• 316 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trời ơi ngon quá, mua gà chọi ở đâu vậy các mẹ ơi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Gà trọi là như thế nào vậy? mua ở đâu thế? Giờ chưa biết kiếm gà trọi ở đâu chắc tạm dùng gà thương nấu theo cách đó thực hành trước....
    Quận 1, tp HCM
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 6,349 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

ơ dưng mà tớ cũng thắc mắc là mua gà trọi ở đâu đấy.Tớ ỏ HN có mẹ nào chỉ cho tớ với.
    Thintp ơi, HLBN ơi ông xã các mẹ chắc thật sung sướng vì các bà vợ giỏi gia chánh quá. Các mẹ đúng là biết tuốt.
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988

• 413 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MebeB
    Gà trọi là như thế nào vậy? mua ở đâu thế? Giờ chưa biết kiếm gà trọi ở đâu chắc tạm dùng gà thương nấu theo cách đó thực hành trước....
    Gà chọi là gà người ta nuôi để cho chọi nhau ý, bạn đã nghe đến các hội chọi gà bao giờ chưa? những chú gà sẽ bị làm thịt khi không thể chọi được nữa nhưng số gà ấy cũng không có nhiều lắm đâu. Thường thường những gia đình nuôi gà chọi họ sẽ loại những chú gà "biết ít võ, đánh (đá) nhau không giỏi" để bán và mình sẽ mua gà ấy. Thịt gà chọi khác gà ta ở chỗ: màu đậm, ăn giòn và ngọt, thế nên bạn thực hành bằng gà ta thì tớ cũng chẳng biết có được không?
    Sau lưng người đàn ông thành đạt là người phụ nữ nhân hậu_J. Addison

• 329 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Đây có nguồn đây, nhưng không phải loại xịn như của Hạ long biển nhỏ đâu mà chỉ là đàn nó tự đánh nhau thôi. Mỗi lần đi vườn mình đều mua 1-2 con về để hội họp, giá khoang 50000d/kg, một con khoảng 3-4 kg, đỏ au như hoa mào gà ấy, ngon dã man các mẹ ạ. Không biết ở HN bán không , nhưng có lẽ nếu bán thì cũng không thể ngon như gà nuôi vườn được.
    Tridung/Songtoan (HN)

• 6,349 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Đi vừon là đi đâu hả mẹ cuacovac. Thế lúc nào mẹ đi vừon mua cho tớ với . A nhưng mà có phải làm không , làm gà tớ sợ lắm đấy ..
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3