NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Hepl, nấu món chân giò hầm kiểu Đức

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 30K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 312 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Các mẹ ơi ơi,
    Một đứa lớn, một đứa bé nhà em rất thích ăn món chân giò hầm kiểu Đức (giống như ở trong Legend Beer vẫn bán ấy). Các mẹ thông thái chỉ em cách nấu nhé.

• 444 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Up món này lên cái. Món này công nhận ngon đáo để. Các mẹ chỉ giúp nhé.

• 485 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ cao thủ WTT đâu rồi, chỉ giúp em cách làm món này đi.

• 1,049 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

ờ tớ thấy AX khen món này ở bia Vũ NGọc Phan, chưa thưởng thức bao giờ nhưng tớ sẽ tìm hộ các mẹ xem nhé!!!
    he he trong lúc chờ đợi các mẹ làm thử món chân giò hầm Hàn quốc này xem sao nhé!!!
    Nguyên liệu: thịt chân giò: 1kg, hành tây: 1/ 2 củ, gừng: 2 củ (15g), tỏi: 3 củ, hạt tiêu không xay: 1/ 2 thìa to, quế chi: 15g. rượu: 900ml, xì dầu: 7 thìa to, muối: 1/ 2 thìa to, cà phê: 1 thìa nhỏ, nha: 1 thìa to, nước: 300ml, mắm tép.

Gọt vỏ hành tây, gừng, tỏi. Cắt làm đôi củ hành tây. Rửa sạch quế chi. Chân giò sau khi rửa sạch đem ướp với hạt tiêu, muối rồi dùng lạt quấn chặt. Cho chân giò cùng với gừng, tỏi, quế chi, hành tây, rượu, xì dầu, cà phê, nha ướp trong 20 phút. Sau đó cho nước vào nồi (áp suất) hầm trong khoảng 20 phút Khi hầm chín, gắp thịt ra ngoài, để cho nguội sau đó thái làm từng miếng mỏng. (thời gian hầm có thể thay đổi tuỳ theo chất liệu thịt, các mẹ làm nhiều sẽ có kinh nghiệm)

Yêu cầu: khi chín, miếng thịt phải chặt, thơm và có màu vàng. Thịt được ăn cùng với dưa chuột và chấm mắm tép.

Lưu ý: trong quá trình tẩm ướp thỉnh thoảng lật thịt chân giò để thịt ngấm đều gia vị và màu sắc được đẹp hơn. Tớ chưa làm món này bao giờ, nếu ko thành công thì đừng có rượt tớ đấy nhé !!!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,677 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Lại còn món chân giò muối nướng giòn của Tây bắc nữa, chao ôi ăn mê mẩn, giòn rụm. Chị Thịnh tìm luôn cho bà con nhờ đi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,049 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happyvalley
    Lại còn món chân giò muối nướng giòn của Tây bắc nữa, chao ôi ăn mê mẩn, giòn rụm. Chị Thịnh tìm luôn cho bà con nhờ đi.
    he he bà con ơi!!! nhiều món iem ko biết quá, chắc iem pó tay.com mất rùi??!!! :4: :4:
    Mẹ yêu bé nhất nhà!

• 1,862 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zonzon
    Các mẹ ơi ơi,
    Một đứa lớn, một đứa bé nhà em rất thích ăn món chân giò hầm kiểu Đức (giống như ở trong Legend Beer vẫn bán ấy). Các mẹ thông thái chỉ em cách nấu nhé.
    Nhà Yến này chiều chồng thế nhỉ

• 2,402 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zonzon
    Các mẹ ơi ơi,
    Cho mình hỏi, cái món chân giò hầm mẹ zon-zon hỏi có phải như thế này không:
    Trên 1 cái khay to có bày 1 cái chân giò, bên trên có phủ 1 lớp nước sốt như dạng Mayonaise lỏng, vị hơi chua chua thanh thanh. Chân giò nhừ lắm lắm, để nguyên cái. Bên cạnh có bày 1 đồng rơm bắp cải thái sợi mỏng xào chua ngọt, trong đống rơm ấy có những miếng thịt nguội thái chỉ?
    Có đúng món ấy không? Để nhà tớ đi hỏi nào !

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )

• 5,755 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quangyenvi
    Cho mình hỏi, cái món chân giò hầm mẹ zon-zon hỏi có phải như thế này không:
    Trên 1 cái khay to có bày 1 cái chân giò, bên trên có phủ 1 lớp nước sốt như dạng Mayonaise lỏng, vị hơi chua chua thanh thanh. Chân giò nhừ lắm lắm, để nguyên cái. Bên cạnh có bày 1 đồng rơm bắp cải thái sợi mỏng xào chua ngọt, trong đống rơm ấy có những miếng thịt nguội thái chỉ?
    Có đúng món ấy không? Để nhà tớ đi hỏi nào !
    Chắc là đúng món đấy rồi đó, đang đói mà nghe "tả thực" thế thì chịu làm sao được..........thèm quá.
    .................

• 2,213 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi John's mom
    Chắc là đúng món đấy rồi đó, đang đói mà nghe "tả thực" thế thì chịu làm sao được..........thèm quá.
    Mình cũng không chịu được..... bứ quá , nhớ đến cái đận 3 đứa gọi 2 cái chân giò, cô nhân viên xinh tươi bảo chân giò bé lắm, đến khi mang ra, một mình Tumeo ngắc ngoải với 1 đĩa chân giò bự chảng, trước con mắt xét nét của một thằng Đức. Nó mời mình ăn mà, mình bỏ thừa chắc nó thù mình lắm Ngán đến nỗi về đến VP mình thách ông bạn ăn thêm 1 cốc chè, kết quả là mình phải "cúng" chè ông ấy 1 năm liền, mỗi ngày một cốc

(xin lỗi zonzon, câu chuyện trên không phải công thức nấu)
    http://mgod.webtretho.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4