NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Giúp em với - Cắt ớt bị rát tay

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 26.4K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miumiudangyeu Xem bài viết
    Em thấy còn có cách khác nữa là đổ ít rượu trắng hoặc giấm vào tay, xoa nhiều lần rồi rửa sạch. Bác thử xem có đỡ hơn không nhé!
    thành món thịt ngâm dấm
    • 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

xót lắm chị ơi....
    • 221 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

E dùng nước chè không ăn thua, vừa bôi trangala là vết bỏng dịu hẳn, thanks các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hạn mức vay tiêu dùng?

Mình muốn thay một số sản phẩm điện tử trong nhà (tivi, máy giặt....) . Không biết hạn mức tối đa...

• Những thực phẩm "cực độc" có thể gây tử vong.

Hi các mẹ, hôm nay mới đọc được bài này, mình share lên đây hi vọng thêm vào kho kinh nghiệm để các...

• giúp em với. phun môi bị thâm quanh môi

Em mới đi phun môi về, môi bị sưng là bình thường, nhưng da mặt quanh môi lại bị thâm đen, viền môi với chỗ da bị dán miếg thuốc gây tê, dều bị thâm hết. chị nào có kinh nghiệm ko tư vấn giúp e điều trị như thế nào hết. mà ko bít có hết ko nữa hic hic..

• Trà sữa trân châu và thạch phô mai an toàn tại nhà

Trước đây, em là đứa cực nghiện trà sữa trân châu, nhưng sau nhiều bài báo và tận mắt mục sở thị...

• GẤP- giúp em với - 27 tuần bị cảm cúm, viêm họng

các mẹ ơi , đêm qua em bị lạnh nên sáng dậy viêm họng rát cổ, lại thêm hắt hơi xổ mũi , chảy nước mắt lo quá các mẹ ơi hu hu , giờ em phải làm sao, em mới nhỏ nước muối sinh lý, xúc miệng nước muối, ngậm chanh mật ong nhưng vẫn không đỡ , các mẹ ơi em phải uống thuốc gì , em uống được thuốc j...

• 62 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Tất cả các cách đều không nhanh, an toàn hiệu quả bằng

1/Nước chè xanh đun đặc, chặt cả cành lá đun sôi, để nguội, sau đó ngâm tay vào, dùng 2 bàn tay chà xát với bã chè

2/Nước chè Tàu, đun sôi, để nguội, bã chè chà xát vào tay

Đã qua kiểm chứng, các bạn cứ yên tâm mà áp dụng, tôi vẫn hay thái ớt làm tương ớt Huế mà
    Hướng về quê Thanh mình ơi. Đi xa thì nhớ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2