• 0 Lượt chia sẻ
  • 48.8K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 1,382 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, hôm nay em mua được xâu ếch ngon quá , hơn 1kg , 6 con ( ko phai ếch nuôi đâu nhé ) nhưng quả thực mẹ cháu chưa biết làm món gì cho ngon cả , các mẹ đảm đang chỉ giúp nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 958 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Bống xinh
    Các mẹ ơi, hôm nay em mua được xâu ếch ngon quá , hơn 1kg , 6 con ( ko phai ếch nuôi đâu nhé ) nhưng quả thực mẹ cháu chưa biết làm món gì cho ngon cả , các mẹ đảm đang chỉ giúp nhé.
    ếch xào củ chuối, ếch xào măng, ếch sáo chuối, ếch ôm măng, ếch rán
    • 1,382 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongvi
    ếch xào củ chuối, ếch xào măng, ếch sáo chuối, ếch ôm măng, ếch rán
    huhu, bác phải cho em cả công thức nữa chứ , để em nuốt nước bọt như vậy à , bác ơi.
    • 4,794 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Nhà em chuyên làm ếch xào với măng, dưa chua. ngon lém , mẹ chồng em mà ra tay thì cả nhà chỉ có ực ực.
    Ếch làm sạch nhé, làm luôn cả phần dạ dày, trứng ( nếu có ) vì rất ít ngưòi ăn cái này , khi nấu lên rồi mới biết rất là ngon.
    Phi ít hành tăm , phải hành tăm mới ngon ,mới thơm , cho da ếch vào chiên trước cho dòn ( nếu như bạn kg muốn ăn da ếch xào ) ,sau đó cho cà chua , tý ớt màu vào một lúc cho thịt ếch vào đảo đều tay, cho thêm gia vị nước mắm, tiêu.... vào , đợi cho thịt ếch săn thì cho thêm ít dưa chua vào , ( ngon nhất là loại dưa chua ngưòi ta muối bằng quả dưa ý ). Để thêm ít phút nữa cho chín , chẹp chẹp chẹp.
    Còn loại ếch xào sả nữa , nhưng mình kg thích ăn ếch xào sả. Ngoài ra khi xào ếch xào dưa chua , trước khi bỏ dưa vào bạn có thể lấy ít ếch ra bát , để sẵn đấy để nấu canh bầu , canh bí ngon lắm.
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 958 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Ếch xào củ chuối:
    +Ếch là sạch, chặt từng miếng vừa ăn, ướp sa tế,nghệ,gia vị tỏi
    +Củ chuối thai con chì, ngâm nước muối + dấm
    +Phi thơm hành, tỏi, cho ếch vào xào gần chín, xúc ra đĩa
    +tiếp tục phi thơm hành, tỏi, cho củ chuối vào xào, nêm gia vị vừa đủ,gần chín cho thịt ếch vào xào cùng, trước khi bắc xuống cho lá lốt tía tô
    • 242 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mẹ hoa phong lan giỏi quá . Toàn món ngon thôi . Chiều này phải thử mới được . Cảm ơn nhiều nhé
    • 502 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Nhà tớ chả có món gì để cống hiến cho "sự nghiệp vinh quang" này cả, chỉ có lời nhắn nhủ là trước khi các mẹ cho ếch vào nồi thì nhớ kiểm tra xem ếch có sán không. Các mẹ xem kĩ ở phần đùi ếch (thường thì sán ếch nhập hộ khẩu ở đây) nếu thấy có những sợi trắng, búi trắng hoặc điểm trắng thì đấy chính là sán hoặc trứng sán đấy, các mẹ lấy mũi dao khía vào chỗ đấy rồi bóp sán ra là được. Thủ thuật này thường không được người bán hàng quan tâm nên có hỏi thì người ta cũng bảo là không có sán đâu nhưng nhà tớ lưu ý các mẹ là ếch cực nhiều sán, cũng có thể có con không có (do mùa) nhưng phần nhiều là có hoặc có nhiều nên các mẹ nhớ kiểm tra kỹ (có lần tớ bắt được 23 con sán trong một con ếch đấy, con ếch của tớ hôm đấy nát toe toét trông rất kinh nhưng vẫn rất ngon đấy). Chúc những đĩa ếch của các mẹ thật an toàn nhé.
    • 233 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xongxenh Xem bài viết
    Nhà tớ chả có món gì để cống hiến cho "sự nghiệp vinh quang" này cả, chỉ có lời nhắn nhủ là trước khi các mẹ cho ếch vào nồi thì nhớ kiểm tra xem ếch có sán không. Các mẹ xem kĩ ở phần đùi ếch (thường thì sán ếch nhập hộ khẩu ở đây) nếu thấy có những sợi trắng, búi trắng hoặc điểm trắng thì đấy chính là sán hoặc trứng sán đấy, các mẹ lấy mũi dao khía vào chỗ đấy rồi bóp sán ra là được. Thủ thuật này thường không được người bán hàng quan tâm nên có hỏi thì người ta cũng bảo là không có sán đâu nhưng nhà tớ lưu ý các mẹ là ếch cực nhiều sán, cũng có thể có con không có (do mùa) nhưng phần nhiều là có hoặc có nhiều nên các mẹ nhớ kiểm tra kỹ (có lần tớ bắt được 23 con sán trong một con ếch đấy, con ếch của tớ hôm đấy nát toe toét trông rất kinh nhưng vẫn rất ngon đấy). Chúc những đĩa ếch của các mẹ thật an toàn nhé.
    Trời cảm ơn mẹ nó, bây giờ mới biết là trong ếch có sán đấy. Mà ăn bao nhiêu lần! Ko biết xào nấu lên nó có chết ko mẹ nó nhỉ? Từ giờ tớ sẽ cẩn thận soi.( Mà mẹ nó bắt sán giỏi thật đấy, tớ còn chưa hình dung nó trông như thế nào). Thanks.
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ biết dành phần ai ?
    • 2,246 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xongxenh Xem bài viết
    Huhu, không biết nhà em đã chén bao nhiêu là sán vào bụng rồi vì chồng em thích món ếch xào măng nên em hay làm:Crying: . Chết thật, từ giờ em cũng phải soi lên soi xuống thôi, khiếp quá:Sick: . Cám ơn mẹ nó nhé.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 1,442 Bài viết

• 609 Được cảm ơn

huhu:Crying: , e đang tính học món ếch nấu cả nhà ăn, nghẹ mẹ nó nói sợ quá đi mất:Sick:
    Bếp nhà Nhím Opera

Kem homemade mát lạnh cho mùa hè nóng bức

Nick cũ của mình là ngoctram2212 các mẹ nhé :Smiling:

NB : 2,9kg - 1m 4,4kg 54cm - 2m 5,9kg 58cm - 3m 7,5kg 61cm:Nottalkin: - 4m 8,7kg 65cm - 5m: không cân đo - 6m 10,3kg 69cm:Kiss: - 7m 10,7kg, 8m 11,1kg, 9m 11,5kg 72cm, 11,5m 12,2kg 75cm
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5