• 0 Lượt chia sẻ
  • 13K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 68 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các chị ơi, em muốn mua chả mực Hạ Long thì có thể tìm mua ở đâu ạ? Các chị chỉ cho em với. Chỗ nào vừa ngon mà giá cả lại hợp lý các chị nhé. Cám ơn các chị nhiều nhiều***.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 114 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

chị có thể tới quán 53B Phạm Hồng Thái (shop hanhfood) để xem chả mực Chị nhé. Chúc chị mua được chả mực ngon
    • 68 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hix, chị phuonghtqn đâu rồi nhỉ? Chị giới thiệu cho em cái chỗ mua chả mực ở Bạch Mai ma em chẳng nhớ địa chỉ cụ thể nên chiều về em tìm mãi mới thấy. Em mua ở cửa hàng gần đèn đỏ chỗ ngã tư giao với Trần Khát Chân, có đúng là cửa hàng đó không chị? Chả ở đó ngon lắm^^. Em mua 220k/kg chị ạ. Cũng không đắt. Em cám ơn chị nhé.
    Em cũng cám ơn chị nonbaithoxuhue đã giới thiệu cho em 1 địa chỉ, lần sau em sẽ qua đó thử ạ.
    Khổ thân chị phuonghtqn bi xóa bài vì quảng cáo, hix.
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Số 2 Lý Đạo Thành nhà bà Nội, chuyên vận chuyển hàng Hà Nội- QUảng Ninh hàng ngày nên chả mực, nem Hạ Long và cá thu héo rất ngon. Giá cả cũng rất hợp lý, chỗ đỗ xe rộng rãi.
    • 651 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Hôm trước phòng mình đi nghỉ mát ở Hạ Long, mua về cho cân chả mực ở đó, ngon lắm, giá tận Hạ Long cũng đã là 220k/kg.
    Oánh dấu địa chỉ, hôm nào rảnh qua đó mua. TKS bạn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dantri Xem bài viết
    Hix, chị phuonghtqn đâu rồi nhỉ? Chị giới thiệu cho em cái chỗ mua chả mực ở Bạch Mai ma em chẳng nhớ địa chỉ cụ thể nên chiều về em tìm mãi mới thấy. Em mua ở cửa hàng gần đèn đỏ chỗ ngã tư giao với Trần Khát Chân, có đúng là cửa hàng đó không chị? Chả ở đó ngon lắm^^. Em mua 220k/kg chị ạ. Cũng không đắt. Em cám ơn chị nhé.
    Em cũng cám ơn chị nonbaithoxuhue đã giới thiệu cho em 1 địa chỉ, lần sau em sẽ qua đó thử ạ.
    Khổ thân chị phuonghtqn bi xóa bài vì quảng cáo, hix.
    Khi Phật ra đời con trầm luân
    Lúc Con sinh ra Phật diệt độ
    Sám hối thân Con nhiều nghiệp chướng
    Ngày nay mới thấy Kinh Như Lai
    • SNG
    • 6 năm
    • 126 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Dân Hạ Long ai cũng khẳng định chả mực nhà Thoan ngon nhất chợ Hạ Long. chị em trong cty mình cũng nghiền loại này, xe tua lên HN lần nào cũng thấy vài bọc chả mực và cá thu héo. Mình thấy bảo chả mực Thoan cũng có đại lý ở trên này, để hôm nào mình hỏi lại địa chỉ nhé. giá bán tại chợ Hạ Long là 210k (mod ơi mình ko quảng cáo đâu nhé)
    • 68 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ngày trước em cũng nghiện chả mực nhà Thoan (chả mực Kim Thoa) nhưng mấy lần đến mua thấy họ kiêu quá em không thích nên em phải tìm địa chị mới. Công nhận chả nhà Thoan ngon tuy nhiên không phải ngon nhất, được cái họ làm thương hiệu tốt.
    Em quê ở Quảng Ninh nên nghiện chả mực từ bé, hix.
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà em chuyên mua chả mực của Chị Hoa ở kiốt 6 ngõ chợ Khâm Thiên đến nỗi bây giờ lấy chồng tận Xuân Đỉnh mà vẫn phải thỉnh thoảng lên mua (vì mẹ chồng cũng thích ăn). Chị ý chuyên bỏ mối cho các khách sạn mà tính lại xởi lởi, các mẹ thử lên đó mà mua
    ĐT của chị ý : 0904166972
    • 1,251 Bài viết

• 890 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dantri Xem bài viết
    Ngày trước em cũng nghiện chả mực nhà Thoan (chả mực Kim Thoa) nhưng mấy lần đến mua thấy họ kiêu quá em không thích nên em phải tìm địa chị mới. Công nhận chả nhà Thoan ngon tuy nhiên không phải ngon nhất, được cái họ làm thương hiệu tốt.
    Em quê ở Quảng Ninh nên nghiện chả mực từ bé, hix.
    Bà dì bên nhà chồng mình ở Qn thường mua cho nhà mình chả mực ở hàng Lan Làn, hôm trước đi nghỉ mát QLạng về mình qua đấy mua có 180k/kg thôi, sao hàng Thoan đấy bán đắt thế nhỉ :Thinking:
    Cha Mẹ nhận một đời bão tố
    Để cho Con mãi mãi bình yên.
    • 5,277 Bài viết

• 4,689 Được cảm ơn

Hu hu hôm qua chồng em đi Hạ Long về mua cho em chả mực mà ăn nó cứ chua chua( chua vị người ta cho chanh hay cái gì ý ạ) chứ ko phải mùi chua vị hỏng đâu làm em khó ăn quá:Sad::Sad::Sad:
    • 1,384 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonghtqn Xem bài viết
    Chả mực ở Bạch Mai cũng là của nhà Lan Làn chị ạ.
    Hix, bài của em hôm trước bị xóa vì bị cho là quảng cáo. Trên thực tế em thấy ngon nên mới giới thiệu cho các chị tới tham khảo thôi mà.
    Xôi chả mực đắt hơn các xôi khác là điều dễ hiểu vì chả mực là đặc sản QNinh, không phải ở đâu cũng có. Và điều quan trọng nữa là chả mực mua theo kg đã không hề rẻ rồi.
    Em nghĩ là giá cả rất hợp lý.
    Mỗi người có 1 khẩu vị mà^^. Vưầ long hay không là do mỗi người.
    Về ý kiến chủ quan, em vote cho xôi chả mực Bạch Mai.
    Chúc các chị tìm cho mình được 1 địa chỉ phù hợp. :Smiling:
    Mẹ nó có địa chỉ chính xác k ạ? hay tên cửa hàng cũng được, nhà e thích ăn lắm, hôm nọ đi nghỉ mát Hạ Long mà k kịp mua chả mực vì phải về HN ngay, chạy bão mà.
    • 365 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuong2810 Xem bài viết
    Mẹ nó có địa chỉ chính xác k ạ? hay tên cửa hàng cũng được, nhà e thích ăn lắm, hôm nọ đi nghỉ mát Hạ Long mà k kịp mua chả mực vì phải về HN ngay, chạy bão mà.
    Ở đầu phố Hàng buồm đoạn giao với Mã mây và Đào duy từ bên số nhà chẵn nhé (nói số nhà ra lại bị khoá nick thì phiền) Đại lý chả mực Thoan QNinh đấy bạn ạ. ăn ngon lắm. 200k/kg
    • 2,676 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Nghe các mẹ tả mà thèm quá. Hôm trước mình có xem 1 đoạn trên TV giới thiệu về chả mực Hạ Long.
    Không biết chả mực Hạ long có được bán ở SG không các mẹ ơi?
    • 2,478 Bài viết

• 7,153 Được cảm ơn

http://thoanchamuc.com.vn/
    Chả mực thoan ở đây các mẹ nhé, hình như 17 hàng bè đại lý cho cả Thoan, cả Lan Làn hay sao ấy.
    Em không quảng cáo ạ, tìm thông tin hộ các Mẹ thôi bác Mod nhá.
    • 651 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Hôm nay mình mua và ăn thử của hanhfood bên mà bạn nào đó ở đầu trang 1 topic này giới thiệu, loại 190k/kg ăn ngon lắm. Để hôm nào mình ra hàng bè mua về ăn thử xem rồi comment với các mẹ nhá, mình tính sơ đã 7k/miếng rồi
    Khi Phật ra đời con trầm luân
    Lúc Con sinh ra Phật diệt độ
    Sám hối thân Con nhiều nghiệp chướng
    Ngày nay mới thấy Kinh Như Lai
    • 68 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkilicious Xem bài viết
    Hu hu hôm qua chồng em đi Hạ Long về mua cho em chả mực mà ăn nó cứ chua chua( chua vị người ta cho chanh hay cái gì ý ạ) chứ ko phải mùi chua vị hỏng đâu làm em khó ăn quá:Sad::Sad::Sad:
    hơ hơ, chả mực chị mua mà bị chua thì đích thị là bị hỏng rồi chị ạ. Em chưa thấy ai nói là cho chanh vào chả mực cả. Khổ thân chị! Thật ra ở HN cũng có nhiều nơi bán chả mực nên chị chỉ cần tìm chỗ bán nào gần nhà chị thôi. Em ở khu vực Bạch Mai, Trương ĐỊnh và may mắn là mới tìm được 1 CH bán ngon, đỡ phải đi xa,hehe.
    • 68 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuong2810 Xem bài viết
    Em biết chỗ bán chả mực ở Bạch Mai. Nếu nhà chị gần thì tiện qua đó mua. Hôm trước em mua thử thấy cũng được, giá cả hợp lý. Và cái tiện nhất là gần nhà em, hihi.
    Lưu ý là hàng đấy chỉ bán chiều và tối chị ạ, sáng họ bán cháo lòng, chào ở đấy cũng ngon. Mỗi tội lâu rồi em không ăn cháo lòng nữa vì sợ dịch...:Sad:
    • 264 Bài viết

• 436 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhé, Chồng e rất thích ăn chả mực, e đã lọ mọ vào topich này và e đã mua được chả mực trên phố Lý Thái Tổ rẽ vào rồi nhà số 4. Chưa thưởng thức mùi vị ra sao, nhưng thấy chủ cửa hàng quảng cáo chả mực của Làn Lan giã bằng tay giá là 190k/kg rẻ hơn ở 35 Bạch Mai 30K. Thấy cũng hài lòng. :Smiling:
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nghe các chị tả thèm quá ở sàigon có chả mực ko các chị chỉ giùm em cái ,cám ơn nhiều
    • 286 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Công nhận nhà minh cũng ăn chả mực Lan Làn, ngon hơn nhà Thoan đấy. NHưng nhà THoan thì quảng cáo thương hiệu tốt hơn.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3