• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.1K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tình hình là em muốn làm món nộm thịt bò rau muống để nịnh mẹ chồng vào dịp cuối tuần này, nhưng ngồi hì hụi chẻ thì lâu quá, vậy mẹ nào biết cách làm dao chẻ rau muống thì mách em với, em cảm ơn nhiều nhiều...:LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách rã đông thực phẩm nhanh

Đọc được bài này thấy rất hay nên copy lên đây để chia sẻ cho mọi người:...

• Pha mắm tỏi ớt ngon tuyệt theo "tỉ lệ vàng"

Cách pha nước mắm tỏi ớt tưởng dễ nhưng lại không đơn giản chút nào. Nếu không khéo canh tỉ lệ các...

• Ăn rau muống bị phun nhớt: ảnh hưởng ra sao đến sức khỏe?

TT - * Tôi nghe nói trước khi cắt rau muống đi bán, người ta thường phun nhớt lên rau để có màu xanh mướt và tươi lâu. Xin hỏi ăn những loại rau này ảnh hưởng đến sức khỏe như thế nào? Lê Thị Diệu Minh (Q.12, TP.HCM) TS TRỊNH VĂN THÂN (Trung tâm Nghiên cứu và phát triển chế biến dầu khí - Tổng...

• Rau muống "giàu chì"

Béo phì trở thành bóng ma ám ảnh người dân đô thị và khiến họ nâng cao ý thức và thói quen dùng rau nhiều hơn, ăn ít tinh bột hơn trong cấu trúc khẩu phần ăn hàng ngày. Rau muống – một loại rau chủ yếu trồng thuỷ sinh – mà người dân TP.HCM có thói quen tiêu dùng khá lớn. Chẳng những thói...

• Phái đẹp mà không biết làm đẹp cho mình là có tội với bản thân

Từ xưa đến nay phụ nữ chúng ta quen sống hi sinh cho chồng con gia đình mà đôi khi không quan tâm...

• 2,455 Bài viết

• 3,747 Được cảm ơn

bạn chuẩn bị một con dao gọt hoa quả lưỡi mỏng, lấy một cái kim băng lắp vào lưỡi dao vậy là đã có con dao nạo rau muống chuẩn rồi đấy, vừa dễ thao tác vừa nhanh nữa.
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cám ơn các mẹ nhiều nhé,ngày mai em thực hành luôn.Có gì em thông báo kết quả cho các mẹ nhé,)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi ơi,
    ngoài chợ giớ có bán sẵn dao chẻ rau muống Chị có thể mua va sử dụng ngay.
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Siêu nhân Xem bài viết
    bạn chuẩn bị một con dao gọt hoa quả lưỡi mỏng, lấy một cái kim băng lắp vào lưỡi dao vậy là đã có con dao nạo rau muống chuẩn rồi đấy, vừa dễ thao tác vừa nhanh nữa.
    huhu, em không biết làm.lụi hụi mãi cuối cùng ngồi còng lưng chẻ bằng dao, mất cả buổi sáng mới xong, thế mà cả nhà oanh tạc trong 15' là hết veo, em tranh mãi mới được 1,2 miếng, :Crying:
    • 508 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Ở chợ em không thấy có mấy hàng có nhưgn ra chợ đêm 15k 1 chiếc dụng cụ chẻ rau muống. Tha hồ mà hì hụi. Em ngại nhất chẻ rau muống mà chồng lại nghiện cả rau muống chẻ ăn sống với nộm rau muống chứ. ước gì có máy chẻ rau muống nhỉ. :Silly::Silly::Silly:
    • 438 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Nếu mình nhớ ko nhầm thì hàng đồng giá hoặc hàng chuyên bán hàng Nhật có bán cái chẻ rau muống đấy. Mẹ nó nghiên cứu thử xem.
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tamarin Xem bài viết
    Nếu mình nhớ ko nhầm thì hàng đồng giá hoặc hàng chuyên bán hàng Nhật có bán cái chẻ rau muống đấy. Mẹ nó nghiên cứu thử xem.
    Cho mình địa chỉ với, nhé!!:Kiss:
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhuyen8683 Xem bài viết
    Ở chợ em không thấy có mấy hàng có nhưgn ra chợ đêm 15k 1 chiếc dụng cụ chẻ rau muống. Tha hồ mà hì hụi. Em ngại nhất chẻ rau muống mà chồng lại nghiện cả rau muống chẻ ăn sống với nộm rau muống chứ. ước gì có máy chẻ rau muống nhỉ. :Silly::Silly::Silly:
    Mẹ nó ơi, có phải cái loại làm bằng inox, ở phía đâù có 1 cái trụ hình tròn không-mình không biết sử dụng, :Crying:!
    Cũng chỉ vì chiều chồng mà khổ nhỉ, mẹ nó nhỉ,hihi...
    • 625 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Mình hay chẻ rau muống thế này (loại ăn sống với bún riêu ấy). Mình lấy dao nạo vỏ mướp, loại dài, giống như dao nạo bằng inox ấy nhưng nó bằng sắt, cán gỗ. Thao tác giống bạn gọt mướp thôi. Mình chẻ nhanh lắm và thấy rất dễ chẻ. Muốn chẻ dày hay mỏng bạn điều chỉnh dao nạo cho hợp lý nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sweet candy; 09/10/2009 vào lúc 04:33 PM.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3