NẤU ĂN & LÀM BÁNH

có thể nướng bánh bằng lò vi sóng có chế độ nướng?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 49.3K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới mua lò vi sóng có kèm chế độ nướng hiệu korea king, muốn thử làm bánh nhưng không biết có được không, chị nào xài loại này hay biết về nó thì chỉ em với.:Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Vui hè với “Ngày chủ nhật em yêu” tại VMM Royal City

Nối tiếp Vincom Mega Mall (VMM) Times City, VMM Royal City sẽ là tâm điểm vui chơi giải trí dành...

• các món bánh làm trong lò vi sóng có nướng

em muốn mở riêng 1 đề tài này mod đừng chuyển vào mục các mẹ chăm chỉ làm bánh nhé, để tiện theo dõi ạ và để hỏi các mẹ những món bánh nào làm được trong lò vi sóng có nướng,vì lò nướng thì em chưa mua được mà nhà thì có mỗi LVS có thêm chức năng nướng thôi. nên em cũng muốn tập tọe làm bánh , ...

• Cách rã đông thực phẩm nhanh

Đọc được bài này thấy rất hay nên copy lên đây để chia sẻ cho mọi người:...

• Nướng khoai bằng lò vi sóng

Nhà e có nhiều khoai lang ngon quá. Tính nướng ở lò vì sóng nhưng lại chẳng biết để ở chế độ nào, nhiệt độ bao nhiêu là đủ, thời gian bao lâu? Mẹ nào chỉ dẫn giúp e với. E xin cảm ơn bằng mấy củ khoai ạ! Nhanh nhanh các Mẹ nhé, nhìn khoai ngon mà chẳng biết đường mà ăn. Khổ cái thân e!

• Các mẹo nấu ăn siêu dễ giúp tiết kiệm thời gian

Một số mẹo nấu ăn dưới đây sẽ giúp các mẹ tiết kiệm thời gian khi chuẩn bị cho món ăn nè :x. ...

• 285 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Có thể dùng chế độ tổng hợp cả hai, tức là vừa dùng vi sóng và nướng thì còn tàm tạm gọi là chứ nướng không bằng lò vi sóng kém lắm, không ngon đâu. Nói chung là nướng phải mua lo nướng thôi, lò vi sóng nấu ăn cũng không ngon như lò nướng hay bếp nhưng nhanh hơn, cái hay nhất của lò vi song là để làm nóng nhanh, hâm, luộc, ra đông... thôi.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanvbt Xem bài viết
    Em mới mua lò vi sóng có kèm chế độ nướng hiệu korea king, muốn thử làm bánh nhưng không biết có được không, chị nào xài loại này hay biết về nó thì chỉ em với.:Sad:
    Lò vi sóng của bạn có kèm chế độ nướng là "grill" hay có cả oven? Nếu lò có chế độ oven thì bạn có thể nướng bánh được. Mình cũng có một microwave-oven và mình vẫn dùng để nướng bánh
    • 1,442 Bài viết

• 609 Được cảm ơn

microware-oven mắc lắm phải không bạn, lần trước mình tham khảo thấy hơn 6t thì phải, mình thấy mua loại vi sóng k chế độ nướng & 1 lò nướng luôn là đẹp nhất, khoảng dưới 3t cho cả 2 thứ, còn vi sóng có chế độ nướng ( grill) là k nướng được gì đâu bạn ơi, mua nó vừa tốn tiền mà nướng thì thất vọng nữa đấy.
    Bếp nhà Nhím Opera

Kem homemade mát lạnh cho mùa hè nóng bức

Nick cũ của mình là ngoctram2212 các mẹ nhé :Smiling:

NB : 2,9kg - 1m 4,4kg 54cm - 2m 5,9kg 58cm - 3m 7,5kg 61cm:Nottalkin: - 4m 8,7kg 65cm - 5m: không cân đo - 6m 10,3kg 69cm:Kiss: - 7m 10,7kg, 8m 11,1kg, 9m 11,5kg 72cm, 11,5m 12,2kg 75cm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 233 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoctram2212 Xem bài viết
    microware-oven mắc lắm phải không bạn, lần trước mình tham khảo thấy hơn 6t thì phải, mình thấy mua loại vi sóng k chế độ nướng & 1 lò nướng luôn là đẹp nhất, khoảng dưới 3t cho cả 2 thứ, còn vi sóng có chế độ nướng ( grill) là k nướng được gì đâu bạn ơi, mua nó vừa tốn tiền mà nướng thì thất vọng nữa đấy.
    Bạn nói đúng, 1 LVS và 1 lò nướng riêng, giá mà mình biết trước!
    Nhưng vanvbt ui ko sao đâu tớ vẫn làm được bánh hạnh nhân và su kem bằng LVS có grill đấy, ăn ngon, tuy phải nướng làm 2 lần, vì lật đi lật lại mà. Cũng đơn giản bạn thử làm xem.
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ biết dành phần ai ?
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn các bạn nha, nhà mình nướng sườn bằng lò này thấy cũng tàm tàm, còn không biết nướng bánh có đc ko, nhưng không dám mua cả 2 cái lò đâu vì các cụ bên chồng thấy tha về 1 lúc 2 cái lò như nhau thì phiền lắm, nên mình mua 1 trong 2 luôn cho tiện. Lò nhà mình chế độ nướng chỉ có grill thoi hà
    • 1,442 Bài viết

• 609 Được cảm ơn

tớ chưa nướng bánh bằng lò vi sóng bao giờ, lúc trước có thử nướng sườn thì thấy giống chiên quá, lò vi sóng thì k bao giờ nướng được bánh gato đâu bạn, vì gato khi nướng cần phải có lửa dưới, lò vi sóng chỉ có lửa trên thôi và chỉ mặc định 160độC đối với grill, t.bình của gato là 180độC lận, bạn thử nướng bánh su & hạnh nhân giống nhà nhichit xem sao, mà tớ thì nướng bánh su tới 200độ đó, Lò vi sóng nhà tớ c.độ grill thôi nên phải sắm 1 em lò nướng để còn đú theo mấy mẹ bên nhà bánh nữa:Smiling: , tớ nghĩ nhắc nướng bánh cũng được nhưng rất hạn chế
    Bếp nhà Nhím Opera

Kem homemade mát lạnh cho mùa hè nóng bức

Nick cũ của mình là ngoctram2212 các mẹ nhé :Smiling:

NB : 2,9kg - 1m 4,4kg 54cm - 2m 5,9kg 58cm - 3m 7,5kg 61cm:Nottalkin: - 4m 8,7kg 65cm - 5m: không cân đo - 6m 10,3kg 69cm:Kiss: - 7m 10,7kg, 8m 11,1kg, 9m 11,5kg 72cm, 11,5m 12,2kg 75cm
    • 233 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me em oc Xem bài viết
    Em cũng đang muốn hỏi thế vì muốn làm bánh gato, nếu ko được thì cũng thất vọng quá. Máy nhà em cũng chỉ có "grill" thôi, chắc phải nhờ mẹ nhichit cho xin ít công thức làm bánh thôi.
    Bạn vào link này nhá, bánh hạnh nhân, tớ làm y chang như thế. Lò vi sóng hiệu Standard, sau khi xúc từng thìa bột đổ lên giấy nến, dàn thật mỏng ra, rắc ít hạnh nhân cho đẹp, tớ để công suất 80% grill 10 phút, xong lật mặt bánh để CS 80% cũng 10 phút luôn. Nghe phức tạp thế thôi nhưng đơn giản lắm, tận dụng lòng trắng trứng, tớ làm suốt.
    Có cách khác ko cần dùng máy đánh trứng chỉ trộn bằng tay thôi để tủ lạnh qua đêm tớ cũng thử rồi ăn ngon.
    Tớ rất i tờ trong cái vụ bánh trái mà cũng làm được. Bạn thử xem, ăn giòn tan.
    http://www.webtretho.com/forum/showp...&postcount=409
    • 233 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

@me em oc:Còn đây là bánh su kem, cũng đơn giản, grill 2 lần vàng đều lắm. Làm 1 2 lần là mình hiểu cải LVS nhà mình ngay mà.
    http://www.webtretho.com/forum/showp...&postcount=790
    Tạo hình bánh
    http://www.webtretho.com/forum/showp...&postcount=409
    Thân mến
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,921 Bài viết

• 713 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me em oc Xem bài viết
    Thanks mẹ nó nhé, em sẽ tranh thủ thời gian này còn rảnh rỗi thử vài món cho bố nó lác mắt.
    Nhà mình có lò vi sóng có chế độ nướng Grill, Combine (ko biết viết có đúng ko - nghĩa là nướng đối lưu - không phải lật bánh gì cả. Chưa nướng lò nướng ko bao giờ nhưng nướng lò vi sóng với chức năng nướng đối lưu thì rất ngon và nhanh nữa, nhiệt độ giao động từ 160 đến 230 độ.
    Lò nhà mình là lò Homemax của Thái, giá ~2 triệu (mua từ năm ngoái)
    (Hình đính kèm là bánh mình nướng bằng lò này, để quá nhiệt một chút nên hơi cháy, hihi)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MeMit; 22/07/2008 vào lúc 04:03 PM.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4