NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Có mẹ nào biêt quán bún mắm ở đâu ngon không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.69K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 52 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trước tớ hay ăn ở quán SG đối diện Ga Hà Nội nhưng hàng đó đã nghỉ bán lâu rồi. Mỗi lần nhắc đến là thèm quá đi. Có mẹ nào biết hiện ở HN có hàng bún mắm nào ngon không, chỉ cho tớ với.:Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 52 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Oh, không mẹ nào giúp mình à?
    • 138 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

EM mới ăn món này 1lần duy nhất ở quán Ngon trên 18 Phan Bội Châu, em thấy ăn cũng đc tuy hơi đắt và chờ hơi lâu, khó gửi xe nữa.
    • 266 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

ừ, ra hà nội em cũng chỉ có thể ăn ngpn miệng ở ngon thôi. Cái quán NGON ở sg nó cũng đông và chờ vậy đó chị ơi!!!:Laughing:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Em cũng đang tính mở một quán bán bún mắm o Sai Gòn đây. Quán của em sẽ bán bún mắm của đủ 3 miền Bắc, Trung , Nam. Có mẹ nào có ý kiến gì đóng góp cho em nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều!
    • 2,422 Bài viết

• 7,261 Được cảm ơn

mẹ ơi, khi nào mở quán nói cho mình ủng hộ nha, fan hâm mộ nè. nếu bạn muốn mình ý kiến thì bạn nên đến đường Trần Hưng Đạo, quận 5, ngay ngã 3 Phan Phú Tiên, Trần H Đạo, ngó qua là Việtcombank to đùng luôn, có hẻm rất lớn, đi vào có tiêm bún mắm lề đường, hương vị , nước lèo ở đó là số 1 Sài Gòn, rất , rất ngon, giá cả cũng tương thích với chất lượng, 40k/tô.
    Để mình tả nha:
    Dĩa rau sống gồm có rau đắng, rau chuối, rau muống, giá, hẹ, ....đầy đủ vị, sạch sẽ
    Tô bún mang lên thơm lừng, ngun ngút khói, điểm trên mặt to là 1 em tôm sú to bằng ngón tay cái người lớn, lột vỏ đỏ au, 1 miếng thịt quay hồng nhạt, một miếng mực hoặc râu to , cắn vô miệng giòn giòn, ngọt lịm, 1 em ớt sừng đỏ tươi dồn chả cá vàng ươm,...chu choa , khi ăn vắt chanh, thêm muỗng ớt cay vào, .....
    Thêm vị đậm đà của tô nước lèo, vừa đậm, vừa thanh, ngon tuyệt vời....
    Món ngon nhớ lâu, trời mưa này mà ăn bún mắm thì còn gì bằng..
    Quảng cáo không công...hahahahha
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Buchibuem; 01/07/2010 vào lúc 10:17 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 277 Bài viết

• 673 Được cảm ơn

huhu e cũng thích bún mắm với các món từ mắm lắm, ngon ơi là ngon, đâm đà nữa, hùi ở SG hay được ăn, còn ở HN thì ăn thử trên quán Ngon rùi nhưng mà thấy rất í ẹ>.< nước lèo của bún mắm đúng là fai đc nấu từ nước mắm tươi thêm ít nước dừa, nên vừa đậm đà thơm ngọt, vừa hơi bùi bùi nữa. ăn kèm rất nhiều loại rau, hic hic, thèm quá, thèm cả bún bò Huế nữa.....
    • 3,389 Bài viết

• 2,128 Được cảm ơn

Em hóng topic này với. Em cũng chỉ biết tìm đến quán Ngon mỗi khi thèm ăn bún mắm thui
    • 480 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Quán lẩu cá kèo trên đường Liễu Giai (or Văn Cao) cũng có đấy, nhưng mình ko bít có ngon or ko.
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Đúng là ở HN bún mắm chỉ biết ăn ở quán Ngon, có hôm sáng 8h em đi ăn chắc vì sáng sớm quá nên nước nguội ngắt, cà tím vẫn còn cứng, nói chung là chán, nhưng lắm lúc thèm quá vẫn phải vào đó ăn haizzz
    • 5,197 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Biết mỗi quán Ngon thôi, vào đây xem mọi người có chỗ nào mới giới thiệu ra ăn. Mà ăn ở ngon nhưng chả thích, dưng chẳng bít ăn chỗ nào lại vào ngon. Mâu thuẫn.
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình chỉ biết quán lẩu mắm bà Sáu ở 64 Văn Cao thôi. Ăn cũng ngon lắm, vị cũng giống bún mắm. Bún Mắm thì lâu rồi ở đầu đường Láng có 1 hàng lẩu mắm, sáng bán đồ ăn sáng là bún mắm, trưa và tối bán lẩu nhưng ko biết giờ đi đâu rồi.
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi June_rain Xem bài viết
    Mình chỉ biết quán lẩu mắm bà Sáu ở 64 Văn Cao thôi. Ăn cũng ngon lắm, vị cũng giống bún mắm. Bún Mắm thì lâu rồi ở đầu đường Láng có 1 hàng lẩu mắm, sáng bán đồ ăn sáng là bún mắm, trưa và tối bán lẩu nhưng ko biết giờ đi đâu rồi.
    Ôi bún mắm ở quán Bà 6 Văn Cao ăn còn dở hơn là bún mắm quán Ngon mẹ nó ah, chả hiểu sao ở đó Lẩu mắm thì ngon mà bún mắm ăn như dở hơi ấy, ah ở đó còn 1 món ngon nữa là cơm cháy kho quẹt, nhắc đến thèm ghê
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Chiều này em vừa qua quán Ngon định bụng làm bát bún mắm với bún thịt luộc mắm tép mà quán Ngon hiện đang đóng cửa để nâng cấp thì phải, rõ là chán, hic hic
    • 112 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chỗ 15 dốc Thọ Lão vừa mở một quán Hội An, thực đơn có bún mắm đấy các mẹ ạ, giá khá là rẻ :">, chưa tới 20k thì phải. Các mẹ qua xem thế nào nhé. Đầu bếp từ Hội An ra nấu đấy :">. Có cả mỳ Quảng nữa .
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ở Gò Vấp, Tp.HCM, có biết 2 quán này nè:
    1. Bún mắm 528 Phan Văn Trị, P7, Gò Vấp
    2. Bún mắm 444 Lê Quang Định, Gò Vấp.
    • 499 Bài viết

• 909 Được cảm ơn

Số 4 Hàng Mắm- Cafe Góc HN

• 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Buchibuem Xem bài viết
    mẹ ơi, khi nào mở quán nói cho mình ủng hộ nha, fan hâm mộ nè. nếu bạn muốn mình ý kiến thì bạn nên đến đường Trần Hưng Đạo, quận 5, ngay ngã 3 Phan Phú Tiên, Trần H Đạo, ngó qua là Việtcombank to đùng luôn, có hẻm rất lớn, đi vào có tiêm bún mắm lề đường, hương vị , nước lèo ở đó là số 1 Sài Gòn, rất , rất ngon, giá cả cũng tương thích với chất lượng, 40k/tô.
    Để mình tả nha:
    Dĩa rau sống gồm có rau đắng, rau chuối, rau muống, giá, hẹ, ....đầy đủ vị, sạch sẽ
    Tô bún mang lên thơm lừng, ngun ngút khói, điểm trên mặt to là 1 em tôm sú to bằng ngón tay cái người lớn, lột vỏ đỏ au, 1 miếng thịt quay hồng nhạt, một miếng mực hoặc râu to , cắn vô miệng giòn giòn, ngọt lịm, 1 em ớt sừng đỏ tươi dồn chả cá vàng ươm,...chu choa , khi ăn vắt chanh, thêm muỗng ớt cay vào, .....
    Thêm vị đậm đà của tô nước lèo, vừa đậm, vừa thanh, ngon tuyệt vời....
    Món ngon nhớ lâu, trời mưa này mà ăn bún mắm thì còn gì bằng..
    Quảng cáo không công...hahahahha
    Bán từ mấy giờ vậy mẹ ơi
    • 158 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Nếu mình mở quán Bún Mắm và Lẩu Mắm ở Hanoi thì các mẹ đến ủng hộ mình nhé .