NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Chỉ giúp mình cách làm món lẩu chó

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 19.9K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 145 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi,

Các mẹ chỉ giúp mình cách làm món lẩu chó như thế nào với. Mình muốn làm món này nịnh chồng mà không biết làm và mình cũng chưa ăn món này bao giờ luôn. Híc...híc...híc...

Mẹ nào biết chỉ giúp mình nhé.

Cám ơn các mẹ nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 165 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susimatnau Xem bài viết
    Các mẹ thông thái ơi,

Các mẹ chỉ giúp mình cách làm món lẩu chó như thế nào với. Mình muốn làm món này nịnh chồng mà không biết làm và mình cũng chưa ăn món này bao giờ luôn. Híc...híc...híc...

Cám ơn các mẹ nhiều!
    Nấu nước dùng bằng xương chó, thêm gia vị cho vừa miệng, xả đập dập cả cây phi vàng 1 nửa, 1 nửa cũng đập dập, cho cả vào nồi lẩu. Măng chua làm sạch cho vào.
    Trong SG thích thì có thể ăn cùng rau má.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 76 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Xin lỗi bác chủ topic nhá. Sao em đọc cái title em thấy nó ghê ghê thế nào ấy. Nịnh chồng món khác đi bác ợ.
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng thía, nghe lẩu chó cứ sợ sợ ý
    • 151 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình kéo topic này lên, món ăn mới mà chưa thử. Bố mẹ nào đã ăn lẩu chó trên Nhật Tân, chỉ dùm cách làm thế nào nhé, hay khi ăn cảm nhận thế nào thì phát biểu nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 145 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

@luyeudau: Cám ơn mẹ nó nhiều nhé!
    @thugiangtran và ponochio: Híc...híc... chắc hai mẹ sợ ăn thịt chó. Mình cũng không thích ăn thịt chó. Nhưng chồng mình thích ăn. Chồng mình thích cái gì mà trong khả năng mình có thể làm được là mình sẽ làm. Chồng mình mà thích cái gì quá khả năng mình một chút thì mình vẫn cố gắng làm. Híc...híc... công nhận mình chiều chồng quá. Công nhận mình ngốc ơi là ngốc!
    • 814 Bài viết

• 10,533 Được cảm ơn

Sorry bác chủ topic trước nhé , nhưng xin các bác đấy, đừng ăn chó ăn mèo và động vật hoang dã - em nghe mà đau lòng muốn chết !!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

món này ngon vậy mà không có cao thủ nào hướng dẫn nhỉ? đáng tiếc
    • 1,462 Bài viết

• 2,478 Được cảm ơn

Hic, chủ thớt thông cảm, nhà em nuôi chó, mỗi lần nghe ngta nhắc đến thịt chó là chỉ mún..:Sick::Sick::Sick::Sick:
    • 797 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Mình chưa được ăn chó Nhật Tân nên ko biết ngon ra sao. Nhưng đã từng ăn lẩu cho rồi. Rất chán!!!
    • 89 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susimatnau Xem bài viết
    Các mẹ thông thái ơi,

Cám ơn các mẹ nhiều!
    Món này chị không cần nấu nước dùng bằng xương chó đâu.
    Em đi ăn nhà hàng gần nhà em, ngta làm món này ngon lắm. Em không bít ngta cho nhuãng gì vào thịt, e chỉ bít người ta cho ít tiết chó, ít đường, muối, ít mắm tôm, e chỉ xác định được như thế thôi. Ướp một lúc khaong 2 tiếng, ngta đổ một chai bai hoặc hai tuy theo lượng thit chó vào đun lên, rồi cho chuối vào. Nước lẩu không hề có mùi bia mà rat thơm và ngọt nữa. Lâu lắm rùi em không ăn, hum nào em đi ăn lại em sẽ để ý kỹ để về làm rùi mách nước cho chị nịnh ông xã, :Smiling:.