NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Chỉ em cách làm cơm rượu ngon với !

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.69K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi ,
    Chỉ dùm em cách làm cơm rượu với ! Mod ơi , em đã tìm kỹ ở mục lục rồi mới mở đề tài đấy ạ.
    Hồi còn bé em có thấy mẹ em làm, đại khái là nấu cơm nếp ( hay là đồ xôi nhỉ ?!) rồi vo viên bò vào lọ thủy tinh , cho men rượu vào để 3 ngày thì thành cơm rượu , còn lâu hơn thì thành rượu nếp cho bố nhấm.
    Em muốn nhờ các chị chỉ cụ thể, công thức liều lượng thì em mới biết đường làm.
    Thêm cái nữa là ủ trong hôp nhựa được k vì em k có lọ thủy tinh. Và nếu muốn làm cơm rượu nếp than thì thay nếp thường bằng nếp than thôi phải k ạ ?
    Cám ơn các mẹ trước nhé .

L'amant! Je' te cherche te toute ma vie
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 124 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi julie-boby Xem bài viết
    Các chị ơi ,
    Chỉ dùm em cách làm cơm rượu với ! Mod ơi , em đã tìm kỹ ở mục lục rồi mới mở đề tài đấy ạ.
    Hồi còn bé em có thấy mẹ em làm, đại khái là nấu cơm nếp ( hay là đồ xôi nhỉ ?!) rồi vo viên bò vào lọ thủy tinh , cho men rượu vào để 3 ngày thì thành cơm rượu , còn lâu hơn thì thành rượu nếp cho bố nhấm.
    Em muốn nhờ các chị chỉ cụ thể, công thức liều lượng thì em mới biết đường làm.
    Thêm cái nữa là ủ trong hôp nhựa được k vì em k có lọ thủy tinh. Và nếu muốn làm cơm rượu nếp than thì thay nếp thường bằng nếp than thôi phải k ạ ?
    Cám ơn các mẹ trước nhé .
    Bạn vào đây này:http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=16212