• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.71K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 1,359 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mình thấy ở Metro bán tôm hùm trông rất ngon. Mình đi ăn ở san hô thấy họ có món tôm hùm bỏ lò ăn rất ngon định mời ông bà nội ngoại đi ăn nhưng cả nhà tiếc tiền không chịu đi ăn. Mình định mua tôm hùm về tự chế biến để ông bà đỡ tiếc tiền. Các mẹ cho mình xin cách chế biến với nhé.
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)

• 1,359 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Các mẹ không ai tư vấn tư véo cho mẹ cháu làm món này ah?

• 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cháo tôm hùm Bình Ba

Tôm hùm kiểu WTT

Tôm hùm tiềm linh tinh

Thế thôi, các mụ tự tìm tiếp đi.

• 4,045 Bài viết

• 2,045 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2002 Xem bài viết
    Các mẹ không ai tư vấn tư véo cho mẹ cháu làm món này ah?
    Có thể tư vấn nhưng: 1. Chưa giống San hô 100% vì có những thứ thầy dậy chế biến hơi khác. 2. Nguyên liệu hơi cầu kỳ. 3. Mua tôm về, tách đầu tôm ra để nấu cháo. Còn lại dùng mũi kéo cắt phần bụng tôm ra để lọc khéo lấy phần thịt tôm. Lưu ý không để phần vỏ bị rách. Sau đó rửa sạch phần vỏ cho vào lò nướng cho vàng lên. Thịt tôm thái thái miếng vừa ăn, ướp 1 chút muối, tiêu, mù tạt poupon. Để 1 lúc cho ngấm rồi xào nhanh cho tôm chín qua. Cái phần này hơi khó, đó là phải làm 1 loại sốt kem trắng có bột mỳ, trứng gà, sữa tươi. Mình làm được chứ nói thì phức tạp lắm. Sau đó trộn tôm với sốt này, rải đều lên phần vỏ tôm, rắc phoma bào lên trên cùng cho vào lò nướng. Tôm phải tươi mới không có mùi hôi chứ tôm đông lạnh thì khi làm không khéo có mùi khó chịu lắm. Nếu không cải biên đi là xào tôm xong thì rắc phomai bào lên trên rồi nướng cho phomai chảy ra giống món hào nướng phomai vậy.

• 1,359 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều ạ. Để mẹ cháu ngâm cứu xem có làm được không thì mới đi mua tôm vậy.