NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Chế biến thịt và gan cá mập thế nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 7.16K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 112 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

Các mẹ khéo tay ơi, giúp tớ với
    Tớ được cho nửa con cá mập, gan và sụn nữa. Mình chưa biết chế biến ra sao. Đành cho vào ngăn đá tủ lạnh rồi lên đây tham khảo ý kiến các mẹ.
    Nhanh nhanh giúp tớ với nhé. Cám ơn mọi người nhìu nhìu
    Bê ơi, không được đánh ông
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chế biến vi cá mập thế nào cho bé ăn?

Anh xã mình đi Nha Trang vừa mua về mấy lạng vi cá mập bảo mình nấu cho bé Chip mum. Nhưng mình thật sự chẳng biết cách nấu và chế biến thế nào cho ngon, dễ ăn...chứ mua thì đắt ( 180.000/lạng) mà mẹ làm dở quá con ko ăn nổi thì uổng quá. Các mẹ giúp mẹ bé Chip với. Mình nghe nói món này bổ lặm...

• Trứng tráng khoai tây ăn sáng

Trứng tráng khoai tây ăn sáng Nguyên liệu 1 củ Khoai tây 1 củ Tỏi...

• Chế biến thịt hun khói

Các bác ơi em tìm mãi không thấy bài nào nói về cách làm thịt hun khói cả. Có bác nào biết quy trình chế biến của nó chỉ cho em với :LoveStruc: Em nghe nói giờ còn có cái cái dịch khói để cho vào quy trình làm thịt hun khói cho nhanh, không hiểu ở chỗ nào bán cái này các bác nhỉ :Sigh:

• Hỏi đáp cùng chuyên gia: bột sữa nguyên chất là gì?

Hỏi: Chào bác sĩ! Gần đây qua các thông tin báo đài tôi thấy nói đến một sản phẩm dinh dưỡng có...

• Các loại bánh dễ làm - 10 loại bánh dễ làm không cần lò nướng

Không phải ai cũng có điều kiện sở hữu một lò nướng chuyên nghiệp cũng như đầy đủ dụng cụ làm bánh...

• 611 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Thịt cá mập trắng và dai dai sợi sợi như thịt gà. Mình không biết thịt của bạn đã được lóc da ra chưa, thịt cá mập lóc da, xương rồi nướng hay nấu cari ăn cũng ngon lắm.
    Con không thích những khi mẹ giận dữ, mẹ trở nên xa lạ với con.Mẹ không còn là mẹ của tình thương.Và lúc đó con thấy cô đơn lắm...
    • 112 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

Monica ơi, bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể cách ướp cá và chế biến cá mập như thế nào không?Cám ơn Monica trước nhé.
    Bê ơi, không được đánh ông
    • 998 Bài viết

• 970 Được cảm ơn

Nấu lẩu chua đi bạn, nấu với mẻ là ngon nhất, nhớ cho sả vào cho thơm nhé bạn rooling:. Nhúng với rau nhúc, bông sua đũa, ...tất tần tật loại rau dùng để nhúng lẩu chua..hihi..ngon lắm! Mà chắc cá của bạn ko phải là cá mập đâu mà là cá nhám (hình thức giống cá mập nhưng nhỏ hơn). Chúc bạn ngon miệng nha!
    • 611 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Oh, đến giờ mình mới đọc được topic này.
    Mình không khéo tay và hay làm đâu bạn. Nên món mình làm thường theo ước chừng.
    + Món nướng thì mình chỉ nướng thịt không ướp gì. Hành, ngò, rau thơm bỏ vào máy xay sinh tố xay nhuyễn, bỏ tí dầu mè vào, khi nướng quét lên cá cho thơm. Mang ra chấm tương ngọt hay muối tiêu.
    + Còn cà-ri, nói ra xấu hổ kinh khủng, mình mở sách ra làm chỉ thay thế thịt gà bằng thịt cá thôi (thịt cá này trắng và không xương)

Xin lỗi nhé..không biết bạn có còn chờ được món mầm đá của mình không..
    Con không thích những khi mẹ giận dữ, mẹ trở nên xa lạ với con.Mẹ không còn là mẹ của tình thương.Và lúc đó con thấy cô đơn lắm...