NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Cao ngựa bạch ? Trẻ con có ăn được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 29.2K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa ban trắng Xem bài viết
    Các mẹ phải cẩn thận khi chọn cao ngựa bạch nhé, cao ngựa màu trắng thì kiếm dễ hơn và giá chỉ vài trăm ngàn thôi còn cao ngựa bạch xịn thì giá 2 triệu là đúng đấy. Khi nhìn màu lông của 2 con đều trắng nhưng ngựa bạch thì mắt và chân của nó màu hồng còn ngựa trắng thương thì màu đen các mẹ ạ. Nấu cao cũng có nhiều cách lắm, nếu nấu cao toàn tính (nấu cả thịt và xương)thì sẽ được nhiều cao hơn nhưng chất lượng không tốt bằng nấu toàn xương không. Vì họ hàng nhà mình một năm cũng nấu vài lần nếu chọn được con ngựa tốt nên cũng có một chút kinh nghiệm .
    Bạn này nói đúng chuẩn không phải chỉnh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 866 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toanda Xem bài viết
    Ngựa bạch là loại ngựa lông trắng tinh từ đầu đên chân. Không có một sợi lông khác màu. Giá ngựa bạch đắt gấp 2 3 lần ngựa thường. Ngựa bạch dùng để nấu cao, thịt có thể ăn, tiết có thể pha rượu uống... Một con ngựa bạch loại to cũng ko thể nấu đến 4 kg cao được. Trung bình ~3kg cao trên 1 con ngựa. Nấu đến 8kg cao là đã biết nó là cao gì rồi. Giá 1 con ngựa bạch năm 2009 là ~ 50tr đồng. Bạn nói giá 250,000đ 1 lạng mình cũng không hiểu là cao gì nữa. Nhà mình mấy đời nấu cao ngựa bạch rồi mà cũng chả bao giờ bán cao giá dưới 1tr/lạng bao giờ. Bạn check lại thông tin để post bài cho cẩn thận. Ko nên ném bom ảnh hưởng đến sức khỏe của con em chúng ta.:mad::mad::mad:
    Bạn ơi, cao ngựa bạch có chữa được bệnh đau khớp cho người già chứ? Thoái hóa khớp gối thì sao? Mình muốn mua cho mẹ mình

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Happy Me s Xem bài viết
    Bạn ơi, cao ngựa bạch có chữa được bệnh đau khớp cho người già chứ? Thoái hóa khớp gối thì sao? Mình muốn mua cho mẹ mình
    chắc chắn là cao ngựa bạch có thể giúp bạn làm những việc đó. Đặc biệt rất tốt co người già, yếu sinh lý là rất tuyệt vời. hãy liên lạc với mình 0908677122

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

CAO NGỰA BẠCH HAY KHÔNG BẠCH TRẺ CON ĂN ĐƯỢC HẾT.

MÌNH THẤY QUÁ NHIỀU NGƯỜI THÀNH PHỐ BỊ LỪA MUA CAO NGỰA RỞM, TƯỞNG LÀ TỐT, MUA VỀ QUÝ NHƯ VÀNG. NHƯNG THỰC CHẤT CAO NGỰA CHỈ LÀ MỘT LOẠI THỰC PHẨM CHỨC NĂNG THÔI, KHÔNG CÓ TÁC DỤNG CHỮA BỆNH HIỆU QUẢ NHƯ NGƯỜI BÁN QUẢNG CÁO, NHƯ NGƯỜI VẪN NGHĨ. NẾU BẠN NÀO QUAN TÂM TỚI CAO NGỰA, VÀ CÁCH SỬ CÓ HIỆU QUẢ NHẤT THÌ HÃY MAIL CHO MÌNH: lomcom.info@gmail.com
    mình sẽ gửi tài liệu và cách sử dụng hiệu quả nhất với từng lứa tuổi

• 14 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Em cũng đồng ý với ý kiến trẻ con o nên cho ăn cao;

mà o cớ trẻ con kể cả là thanh niên cũng o nên ăn cao;

vì cao rât bổ; đang phát triển ăn vào sợ o hấp thụ đc lại gây tác dụng ngoài ý muốn

cứ nuôi con đúng khoa học là tốt nhất;

• 215 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

sang năm 2012 rồi, mình đang tìm hiểu thông tin về cao ngựa có dùng cho trẻ em được ko? bé nhà mình còi quá, 21 tháng mà được có 10,5kg cao 76cm. có bạn nào dùng cho con rồi thì comment cho mình cách sử dụng với nhé! nhà mình ông ngoại nấu cao nên ok về chất lượng. mong các mẹ thông thái báo giúp.

• 64 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voicon410 Xem bài viết
    sang năm 2012 rồi, mình đang tìm hiểu thông tin về cao ngựa có dùng cho trẻ em được ko? bé nhà mình còi quá, 21 tháng mà được có 10,5kg cao 76cm. có bạn nào dùng cho con rồi thì comment cho mình cách sử dụng với nhé! nhà mình ông ngoại nấu cao nên ok về chất lượng. mong các mẹ thông thái báo giúp.
    Nhà mình vẫn cho 2 con gái ăn bổ xung cao ngựa. Mình cho vào cháo của các cháu. Hiện tại nhà mình có gần 2kg cao ngựa do mẹ chồng mình nấu hồi tháng 3 vừa rồi. Mẹ nào có nhu cầu thông tin cho mình nhé. Các mẹ có thể mang cao nhà mình nhờ ai check chất lượng rồi quyết định dùng hay ko cũng đc, vì mình vẫn làm quà biếu và 2 bé nhà mình vẫn đang dùng...

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebau Xem bài viết
    Không nên mẹ nó nhé, các loại cao đều từ 40 tuổi trở lên, có những loại chỉ dành cho nữ như cao trăn chẳng hạn, còn cao hổ thì phải 50 tuổi trở lên....
    vậy là bạn ko biết tác dụng của cao ng bạch rùi.cao ng bạch người lớn trẻ e ai cũng đều dùng dc.gần như dùng cao ng bạch ko có tạc dụng phụ như thuốc tây đâu bạn ah.cái quan trọng là m mua dc cao sịn để dùng.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chobe Xem bài viết
    Chị ơi, chị mua được cao ngựa bạch ở đâu vậy ah? Có đảm bảo k chị? Em đang muốn mua cho bố em dùng mà k biết mua ở đâu.
    bạn có thích mua cao ng bạch sịn ko?chẩn 100% vì sao chuẩn khi nào người ta chẩn bị nấu cao b có thể đến xem trực tiếp cách ng ta nấu b ah.nấu dc 1 nồi cao phải mất hơn 10 ngày mới xong đấy và có rất nhiều công đoạn mới nấu xong dc 1 nồi cao bạn ah.nếu bạn muốn mua cao ng và muốn tham khảo và xem ng ta nấu bạn có thể gọi vào số này nhé.0989833161 gặp a tường.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà chồng mình ở thái nguyên (đất chề đây) mỗi năm ông anh mình lại mua ngựa trắng mắt đỏ về cho ông bà nấu cao. nhà mình có di truyền về bệnh khớp nên mỗi năm có ít nhất 1 lần nấu cao. Bây jo nhà cũng ít người nên dùng không hết. Ai muốn mua thì mình bảo ông bà để lại cho. chắc cũng không nhiều đâu. Nếu cần alo truoc cho minh 0974979360 để hôm nào về quê tiện mình lấy lên.

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5