NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Cao ngựa bạch ? Trẻ con có ăn được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 31.2K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 113 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, ở đây có ai đã cho con ăn cao ngựa bạch không? Cho tôi xin ý kiến với. Tôi nghe nói cao ngựa bạch có tác dụng rất tốt. Vậy thực sự nó tốt như thế nào? Tôi đang muốn cho bé nhà tôi dùng thử một thời gian, xong lại chưa dám vì sợ nó béo phì, vả lại cũng chưa thấy ai cho trẻ con ăn cao ngựa bạch bao giờ nên cũng hơi run.
    Với cả thấy giá cả cũng đắt quá.
    Nhưng nếu thực sự nó tốt thì cũng đành phải nghiến răng thôi.
    Cảm ơn các bạn trước nhé.:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 152 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Theo mình trẻ con không nên ăn các loại cao, cao chỉ nên dùng cho những người từ trung niên trở lên, ăn sớm quá mình e là không tiêu đựoc.
    • 1,551 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chị ơi, chị mua được cao ngựa bạch ở đâu vậy ah? Có đảm bảo k chị? Em đang muốn mua cho bố em dùng mà k biết mua ở đâu.
    Bi zonzon
    • 1,576 Bài viết

• 624 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amie Xem bài viết
    Các mẹ ơi, ở đây có ai đã cho con ăn cao ngựa bạch không? Cho tôi xin ý kiến với. Tôi nghe nói cao ngựa bạch có tác dụng rất tốt. Vậy thực sự nó tốt như thế nào? Tôi đang muốn cho bé nhà tôi dùng thử một thời gian, xong lại chưa dám vì sợ nó béo phì, vả lại cũng chưa thấy ai cho trẻ con ăn cao ngựa bạch bao giờ nên cũng hơi run.
    Với cả thấy giá cả cũng đắt quá.
    Nhưng nếu thực sự nó tốt thì cũng đành phải nghiến răng thôi.
    Cảm ơn các bạn trước nhé.:Smiling:
    Không nên mẹ nó nhé, các loại cao đều từ 40 tuổi trở lên, có những loại chỉ dành cho nữ như cao trăn chẳng hạn, còn cao hổ thì phải 50 tuổi trở lên....
    • 113 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình đọc được bài này

Cao ngựa chữa được nhiều bệnh

Thịt ngựa và đặc biệt là cao xương ngựa chữa được rất nhiều bệnh. Rất nhiều khách hàng cho biết họ đã mua và sử dụng, sau đó đã thu được những kết quả rất khả quan.
    Trong thư gửi Ban biên tập Báo Sức khoẻ và đời sống (SK&ĐS), bác Nguyễn Văn Nớp ngụ 464 Trần Hưng Đạo, quận 5, TP.HCM nguyên là Phó Chánh Thanh tra Nhà nước của TP.HCM viết: “Tôi gửi đến Báo Sức khoẻ và đời sống về tác dụng của cao ngựa mà tôi đã từng dùng qua để ngõ hầu thông qua mặt báo giúp cho ai đó có nhu cầu chữa trị một số bệnh về suy dinh dưỡng, nhất là cho trẻ con…

Tôi thử mua một lạng cao ngựa của Công ty Chu Việt số 4A Đặng Văn Ngữ, P.10, Q.Phú Nhuận (ĐT: 9975688 – 9975689 – 0907999919) về dùng theo hướng dẫn của công ty, sử dụng hơn một tháng thấy có tác dụng rõ rệt nhất là chứng hoa mắt khi ngồi xuống, đứng dậy. Khắc phục rõ nét chứng đau các khớp xương, ăn và ngủ tốt…

Đọc kỹ trong bản hướng dẫn do DS. Đõ Huy Ích viết thấy có nói đến cao ngựa dùng được cho trẻ em. Tôi có đứa cháu nội sinh tháng 5/2005 nay hơn 21 tháng tuổi. Hơn 8 tháng trước đây (tức trước khi dùng cao xương ngựa) thì cháu yếu ớt, ăn uống kém, thiếu năng động, tóc thưa, răng mọc chậm… Nay qua 8 tháng dùng cao ngựa cháu rất cứng cáp, chạy nhảy và leo trèo rất nhanh nhẹn, tóc nhiều, răng mọc nhiều và chắc chắn. Đặc biệt là ăn ngủ rất tốt, tránh được nhiều bệnh thông thường mà trước đây hay gặp phải: Cảm, sốt, sổ mũi…

Chị Tố Thanh, phóng viên Báo Pháp luật TP.HCM thì viết: “Trước đây, tôi thường kém ăn, ngủ nên cơ thể lúc nào cũng cảm giác mệt mỏi. Từ khi nghe bạn bè tư vấn về sản phẩm cao ngựa rất tốt cho sức khoẻ. Tôi đã mua cao ngựa ở Công ty Chu Việt về hấp uống trước khi ăn. Trong vòng chưa đầy 15 ngày, từ biếng ăn tôi ăn ngon và nhiều hơn, lúc nào cũng có cảm giác đói. Bệnh đau thần kinh đã giảm, cảm giác mệt mỏi cũng không còn, giấc ngủ sâu và ngon hơn. Trước đây bệnh đau lưng luôn hành hạ tôi, giờ thì đỡ hẳn rồi. Sau một tháng dùng cao xương ngựa tôi đã tăng gần 3 kg. Không những thế người thân của tôi dùng sức khoẻ cũng tốt lên trông thấy”.

Riêng chị Trần Thị Tuyết, 47 tuổi cho biết: “Tôi đã bị bệnh phụ khoa, đi khám bác sĩ chẩn đoán có khối u (tiền ung thư). Tôi đã mổ 3 lần trong 6 năm. Gần đây tình cờ người quen giới thiệu, tôi có đến Công ty Chu Việt số mua và sử dụng cao ngựa bạch và đã dùng trong 3 tháng theo hướng dẫn. Thật bất ngờ khi tôi tái khám và xét nghiệm ngày 5/3/2007, kết quả cho thấy bệnh đã thuyên giảm nhiều. Tôi và gia đình rất mừng. Hiện nay tôi đã có thể đi được xe đạp, đưa đón con đi học và đi chơi…”.

Link: http://www.tienphongonline.com.vn/Ti...47&ChannelID=9

Cảm ơn các bạn đã cho lời khuyên. Thật sự mình cũng rất thắc mắc, vì mình cũng nghĩ là trẻ con chưa ăn được các loại cao, nhưng lại đọc được bài này, nên chẳng hiểu ra sao cả.

@ chobe: Mình mới chỉ có ý định vậy thôi, nếu bé ăn được thì mình mới thật sự đi tìm, nên bây giờ cũng chưa có gì cả bạn à. Nhưng mình đã gọi vào cty Chu Việt ( theo địa chỉ ở bài trên), thì họ nói giá một lạng cao ngựa bạch là 2 triệu cơ :Sigh:
    • 113 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình đọc được bài này

Thịt ngựa và đặc biệt là cao xương ngựa chữa được rất nhiều bệnh. Rất nhiều khách hàng cho biết họ đã mua và sử dụng, sau đó đã thu được những kết quả rất khả quan.
    Trong thư gửi Ban biên tập Báo Sức khoẻ và đời sống (SK&ĐS), bác Nguyễn Văn Nớp ngụ 464 Trần Hưng Đạo, quận 5, TP.HCM nguyên là Phó Chánh Thanh tra Nhà nước của TP.HCM viết: “Tôi gửi đến Báo Sức khoẻ và đời sống về tác dụng của cao ngựa mà tôi đã từng dùng qua để ngõ hầu thông qua mặt báo giúp cho ai đó có nhu cầu chữa trị một số bệnh về suy dinh dưỡng, nhất là cho trẻ con…

Tôi thử mua một lạng cao ngựa của Công ty Chu Việt số 4A Đặng Văn Ngữ, P.10, Q.Phú Nhuận (ĐT: 9975688 – 9975689 – 0907999919) về dùng theo hướng dẫn của công ty, sử dụng hơn một tháng thấy có tác dụng rõ rệt nhất là chứng hoa mắt khi ngồi xuống, đứng dậy. Khắc phục rõ nét chứng đau các khớp xương, ăn và ngủ tốt…

Đọc kỹ trong bản hướng dẫn do DS. Đõ Huy Ích viết thấy có nói đến cao ngựa dùng được cho trẻ em. Tôi có đứa cháu nội sinh tháng 5/2005 nay hơn 21 tháng tuổi. Hơn 8 tháng trước đây (tức trước khi dùng cao xương ngựa) thì cháu yếu ớt, ăn uống kém, thiếu năng động, tóc thưa, răng mọc chậm… Nay qua 8 tháng dùng cao ngựa cháu rất cứng cáp, chạy nhảy và leo trèo rất nhanh nhẹn, tóc nhiều, răng mọc nhiều và chắc chắn. Đặc biệt là ăn ngủ rất tốt, tránh được nhiều bệnh thông thường mà trước đây hay gặp phải: Cảm, sốt, sổ mũi…

Chị Tố Thanh, phóng viên Báo Pháp luật TP.HCM thì viết: “Trước đây, tôi thường kém ăn, ngủ nên cơ thể lúc nào cũng cảm giác mệt mỏi. Từ khi nghe bạn bè tư vấn về sản phẩm cao ngựa rất tốt cho sức khoẻ. Tôi đã mua cao ngựa ở Công ty Chu Việt về hấp uống trước khi ăn. Trong vòng chưa đầy 15 ngày, từ biếng ăn tôi ăn ngon và nhiều hơn, lúc nào cũng có cảm giác đói. Bệnh đau thần kinh đã giảm, cảm giác mệt mỏi cũng không còn, giấc ngủ sâu và ngon hơn. Trước đây bệnh đau lưng luôn hành hạ tôi, giờ thì đỡ hẳn rồi. Sau một tháng dùng cao xương ngựa tôi đã tăng gần 3 kg. Không những thế người thân của tôi dùng sức khoẻ cũng tốt lên trông thấy”.

Riêng chị Trần Thị Tuyết, 47 tuổi cho biết: “Tôi đã bị bệnh phụ khoa, đi khám bác sĩ chẩn đoán có khối u (tiền ung thư). Tôi đã mổ 3 lần trong 6 năm. Gần đây tình cờ người quen giới thiệu, tôi có đến Công ty Chu Việt số mua và sử dụng cao ngựa bạch và đã dùng trong 3 tháng theo hướng dẫn. Thật bất ngờ khi tôi tái khám và xét nghiệm ngày 5/3/2007, kết quả cho thấy bệnh đã thuyên giảm nhiều. Tôi và gia đình rất mừng. Hiện nay tôi đã có thể đi được xe đạp, đưa đón con đi học và đi chơi…”.

Cảm ơn các bạn đã cho lời khuyên. Thật sự mình cũng rất thắc mắc, vì mình cũng nghĩ là trẻ con chưa ăn được các loại cao, nhưng lại đọc được bài này, nên chẳng hiểu ra sao cả.

@ chobe: Mình mới chỉ có ý định vậy thôi, nếu bé ăn được thì mình mới thật sự đi tìm, nên bây giờ cũng chưa có gì cả bạn à. Nhưng mình đã gọi vào cty Chu Việt ( theo địa chỉ ở bài trên), thì họ nói giá một lạng cao ngựa bạch là 2 triệu cơ :Sigh:
    • 113 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình đọc được bài này

• 373 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mình đọc được bài này

[COLOR="RoyalBlue"][COLOR="Blue"]Cao ngựa chữa được nhiều bệnh

Nhưng mình đã gọi vào cty Chu Việt ( theo địa chỉ ở bài trên), thì họ nói giá một lạng cao ngựa bạch là 2 triệu cơ :Sigh:
    Bạn ơi, làm gì có giá 1 lạng cao ngựa những 2 triệu hả bạn, chắc là nhầm thôi. Người nhà mình vẫn nấu để dùng, tính ra chỉ có 2 trăm nghìn/1 lạng thôi. Còn vụ cho trẻ con ăn thì con mình ăn từ hồi 2 tuồi, thấy có sao đâu? Lúc nhỏ nó hay ốm quá, mình cho nó ăn thấy nó đỡ hẳn luôn bệnh đường hô hấp, mình nghĩ cho trẻ con ăn tốt hay không tốt còn tùy thuộc vào cơ thể đứa trẻ và tùy thuộc vào chất lượng cao mình mua
    Hoa mướp vàng rụng từng đoá vàng rải rác
    Lũ chuồn chuồn nhớ nắng ngẩn ngơ bay

:Rose: :Rose: :Rose:
    • 113 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

2 triệu thật đấy linhanh à. Mình gọi vào tận nơi, nghe giá thấy hãi quá, hỏi sao đắt thế thì họ bảo tại vì đó là ngựa bạch , khó kiếm, và của họ là cao "xịn". Còn cao ngựa thường thì giá là 1 triệu / 1 lạng. Chẳng biết xịn thế nào nhưng mình cũng thất đắt quá..

Con bạn ăn cao ngựa bạch thì liều lượng ăn thế nào hả bạn? Có phải kiêng gì không ? Và ăn kéo dài trong bao lâu? Có nghỉ giữa chừng ko ? Bạn cho mình biết thêm thông tin nhé.
    • 373 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

2 triệu thật đấy linhanh à. Mình gọi vào tận nơi, nghe giá thấy hãi quá, hỏi sao đắt thế thì họ bảo tại vì đó là ngựa bạch , khó kiếm, và của họ là cao "xịn". Còn cao ngựa thường thì giá là 1 triệu / 1 lạng. Chẳng biết xịn thế nào nhưng mình cũng thất đắt quá..

Con bạn ăn cao ngựa bạch thì liều lượng ăn thế nào hả bạn? Có phải kiêng gì không ? Và ăn kéo dài trong bao lâu? Có nghỉ giữa chừng ko ? Bạn cho mình biết thêm thông tin nhé.

Nếu bạn định dùng thật thì mình cho bạn biết một số thông tin nhé: 1 con ngựa bạch giá vào khoảng 10 triệu đồng, nấu lên được khoảng gần 5 cân cao, vậy tính ra là hơn 200 nghìn/1 lạng, ngựa bạch không hiếm đến mức khó kiếm đâu, ở vùng núi phía Bắc có nhiều đấy bạn ạ.

Mình cho con mình dùng mỗi lần khoảng ăn 2 lạng, đấy là liều dùng cho cả 1 năm. Mình đến bây giờ vẫn dùng bạn ạ, nhưng ít hơn rồi, vì mẹ chả nhớ cho con ăn nữa, vẫn vứt trong tủ lạnh từ năm ngoái.
    Miếng cao để cho mềm mềm, bạn cắt nhỏ thành từng viên, mỗi viên nhỏ bằng hạt lạc. Mỗi ngày lấy 1 viên hấp với 1 thìa mật ong cho bé ăn. Ăn cao chẳng phải kiêng gì cả, như mình đã nói sự hấp thụ còn tùy vào từng cơ địa của đứa trẻ.

Mình cũng đã từng nghe có nhà cho con ăn cao ngựa bị ngộ độc đấy, mà mua cao ngựa cũng là mua quen.
    Còn mình thì chắc từ bé đã chứng kiến cảnh dùng cao như dùng thuốc nên mình chả sợ, khi có con thấy nó ốm yếu quá, cả nhà bảo cho dùng thì mình cũng cho dùng, thấy nó khỏe hẳn lên, chứ chưa dùng bao giờ mà nghe dùng cao ngựa bị ngộ độc thì chắc cũng run lắm.
    Hoa mướp vàng rụng từng đoá vàng rải rác
    Lũ chuồn chuồn nhớ nắng ngẩn ngơ bay

:Rose: :Rose: :Rose:
    • 113 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chắc bé ăn cao mà bị ngộ độc thì ko phải cao tốt rồi, có thể trong quá trình nấu bị lẫn cái gì đó. Dù sao nghe cũng sợ nhỉ.
    Mình sẽ tìm hiểu thêm để cho bé dùng.Cảm ơn linhanh nhiều nhiều.

À mà sao tên bé của bạn nghe vui vậy ?:Laughing:
    • 1,359 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhanh Xem bài viết
    Nếu bạn định dùng thật thì mình cho bạn biết một số thông tin nhé: 1 con ngựa bạch giá vào khoảng 10 triệu đồng, nấu lên được khoảng gần 5 cân cao, vậy tính ra là hơn 200 nghìn/1 lạng, ngựa bạch không hiếm đến mức khó kiếm đâu, ở vùng núi phía Bắc có nhiều đấy bạn ạ.

Mình cho con mình dùng mỗi lần khoảng ăn 2 lạng, đấy là liều dùng cho cả 1 năm. Mình đến bây giờ vẫn dùng bạn ạ, nhưng ít hơn rồi, vì mẹ chả nhớ cho con ăn nữa, vẫn vứt trong tủ lạnh từ năm ngoái.
    Miếng cao để cho mềm mềm, bạn cắt nhỏ thành từng viên, mỗi viên nhỏ bằng hạt lạc. Mỗi ngày lấy 1 viên hấp với 1 thìa mật ong cho bé ăn. Ăn cao chẳng phải kiêng gì cả, như mình đã nói sự hấp thụ còn tùy vào từng cơ địa của đứa trẻ.

Mình cũng đã từng nghe có nhà cho con ăn cao ngựa bị ngộ độc đấy, mà mua cao ngựa cũng là mua quen.
    Còn mình thì chắc từ bé đã chứng kiến cảnh dùng cao như dùng thuốc nên mình chả sợ, khi có con thấy nó ốm yếu quá, cả nhà bảo cho dùng thì mình cũng cho dùng, thấy nó khỏe hẳn lên, chứ chưa dùng bao giờ mà nghe dùng cao ngựa bị ngộ độc thì chắc cũng run lắm.
    Mẹ Linh Anh ơi,
    Thế mẹ LA cho cậu nào ăn cao ngựa bạch đấy?. Thằng con nhà tớ yếu quá. Động tí là ốm, là ho, là sốt. Trước đây mình mua colustrum cho cháu uống nhưng phải mua từ Mỹ về lích kích lắm. Thỉnh thoảng gặp phải hải quan khó tính không cho nhập vào thì đến khổ nên gần 1 năm nay mình không mua nữa. Bạn thấy con bạn ăn cao ngựa này có tác dụng nhiều không?. Bạn mua cao ngựa ở đâu đấy chỉ cho mình với. Mình cũng muốn mua cho cháu dùng thử xem thế nào.
    Cảm ơn bạn nhiều nhé
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    • 1,909 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhanh Xem bài viết
    Đúng rồi, mua cao ngựa phải thật cẩn thận, tìm đúng chỗ quen biết và tin tưởng được. Con nhà bác linhanh vẫn ăn từ bé và ko thấy có vấn đề gì chắc cũng do dùng cao nhà tự nấu. Chứ hôm trước tết con nhà em nằm viện, nằm cùng phòng với 1 thằng cu ăn cao ngựa bạch bị ngộ độc, mẩn ngứa khắp người, may mà mẹ nó đưa đến viện kịp thời. Híc, chắc mua phải cao ko tốt, sợ thật.
    Miu Miu - YM: meohuong_wtt
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vợ chồng mình cũng sinh cháu được hơn tháng tuổi. Chưa cho cháu ăn nhưng bà chị dâu mình đang cho cháu bị viêm phế quản ăn thấy khỏe hẳn hết chứng cò cử.

Nếu các bạn cần Cao ngựa Bạch nguyên chất xin gọi mình: 0912955516 - Đầu năm ông Vãi mình giết con ngựa Bạch 300kg nấu được 8kg cao - hôm qua về thăm cháu nói chuyện còn đến hơn 2kg chỉ để bán cho người quen.

Giá bán là 250.000 đồng /1 lạng, chứ không đắt như các bạn khác nói là tiền triệu đâu, nếu giá đó chắc bị cò rồi. Nếu các bạn cần gọi mình, mình cũng có con thấy cao tốt lên cũng muốn chia sẻ với mọi người. Xin đảm bảo cao nhà mình là cốt xương ngựa bạch và bột để cô đặc. Còn nấu thế nào thì mình không biết. Cái đó phải hỏi ông Vãi

Chúc các bé nhà ta khỏe nghịch và thông minh!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào, bài viết này có đã lâu nhưng nay đến năm 2009 mình mới mở ra thấy vấn đề này khá hay.
    Cao xương ngựa Bạch có thể dùng cho trẻ nhỏ. Cháu nhà chị mình ăn có 2 lạng mà xương cứng cáp hơn, còn nhà mình thì mẹ nó quên xuốt, lúc nào cũng bị Ông ngoại ( Ông nấu cao mà) ông hỏi luôn có cho con ăn không?:Laughing: :Battin ey: mình thì thỉnh thoảng mở tử lạnh con nhỏ nó lấy ăn như kẹo ấy. Tốt mà

Giá đến tháng 7/2009 mới tăng 500.000đ/lạng
    Xuân Canh, Đông Anh, Hà Nội
    • 583 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Mẹ nào có địa chỉ mua cao ngựa bạch đảm bảo chất lượng giới thiệu tớ với, tớ định mau cho con trai 7 tuổi uống vì cháu hay ốm yếu lắm. tks các mẹ nhé.
    • 1,525 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Các mẹ phải cẩn thận khi chọn cao ngựa bạch nhé, cao ngựa màu trắng thì kiếm dễ hơn và giá chỉ vài trăm ngàn thôi còn cao ngựa bạch xịn thì giá 2 triệu là đúng đấy. Khi nhìn màu lông của 2 con đều trắng nhưng ngựa bạch thì mắt và chân của nó màu hồng còn ngựa trắng thương thì màu đen các mẹ ạ. Nấu cao cũng có nhiều cách lắm, nếu nấu cao toàn tính (nấu cả thịt và xương)thì sẽ được nhiều cao hơn nhưng chất lượng không tốt bằng nấu toàn xương không. Vì họ hàng nhà mình một năm cũng nấu vài lần nếu chọn được con ngựa tốt nên cũng có một chút kinh nghiệm .
    • 378 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Theo mình thì cứ cao ngựa là tốt rồi (mặc dù mình xài hơi nhiều mà chẳng thấy tác dùng gì). Quan trọng nhất là khâu nấu cao. Ngựa bạch đúng tiêu chuẩn của các cụ đề ra thì hiếm lắm, chắc chẳng đến lượt dân đen đâu.
    Bạn nào muốn dùng cao thì nên tìm những nơi uy tín để tránh hại vào thân.
    Lưu ý: khi nào mệt mỏi, ốm đau hãy dùng cao, đừng dùng lúc khỏe.
    • 400 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimtit Xem bài viết
    Mẹ nào có địa chỉ mua cao ngựa bạch đảm bảo chất lượng giới thiệu tớ với, tớ định mau cho con trai 7 tuổi uống vì cháu hay ốm yếu lắm. tks các mẹ nhé.
    Tớ có cao xương ngựa bạch mẹ nó nhé, người nhà tự chọn đúng ngựa bạch (ko phải ngựa trắng đâu nhé) để tự nấu, tớ chỉ còn ít thôi vì thỉnh thoảng bác tớ mới chọn mua được ngựa và nấu chủ yếu phục vụ người nhà và những khách quen đặt hàng, nếu bạn quan tâm thì liên hệ với tớ nhé 0972648811.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kommydear Xem bài viết
    Vợ chồng mình cũng sinh cháu được hơn tháng tuổi. Chưa cho cháu ăn nhưng bà chị dâu mình đang cho cháu bị viêm phế quản ăn thấy khỏe hẳn hết chứng cò cử.

Nếu các bạn cần Cao ngựa Bạch nguyên chất xin gọi mình: 0912955516 - Đầu năm ông Vãi mình giết con ngựa Bạch 300kg nấu được 8kg cao - hôm qua về thăm cháu nói chuyện còn đến hơn 2kg chỉ để bán cho người quen.

Giá bán là 250.000 đồng /1 lạng, chứ không đắt như các bạn khác nói là tiền triệu đâu, nếu giá đó chắc bị cò rồi. Nếu các bạn cần gọi mình, mình cũng có con thấy cao tốt lên cũng muốn chia sẻ với mọi người. Xin đảm bảo cao nhà mình là cốt xương ngựa bạch và bột để cô đặc. Còn nấu thế nào thì mình không biết. Cái đó phải hỏi ông Vãi

Chúc các bé nhà ta khỏe nghịch và thông minh!
    Ngựa bạch là loại ngựa lông trắng tinh từ đầu đên chân. Không có một sợi lông khác màu. Giá ngựa bạch đắt gấp 2 3 lần ngựa thường. Ngựa bạch dùng để nấu cao, thịt có thể ăn, tiết có thể pha rượu uống... Một con ngựa bạch loại to cũng ko thể nấu đến 4 kg cao được. Trung bình ~3kg cao trên 1 con ngựa. Nấu đến 8kg cao là đã biết nó là cao gì rồi. Giá 1 con ngựa bạch năm 2009 là ~ 50tr đồng. Bạn nói giá 250,000đ 1 lạng mình cũng không hiểu là cao gì nữa. Nhà mình mấy đời nấu cao ngựa bạch rồi mà cũng chả bao giờ bán cao giá dưới 1tr/lạng bao giờ. Bạn check lại thông tin để post bài cho cẩn thận. Ko nên ném bom ảnh hưởng đến sức khỏe của con em chúng ta.:mad::mad::mad:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3