NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Cách ủ sữa chua bằng bóng đèn tròn sợi tóc loại 40w

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.46K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 106 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Sau bao nhiu ngày làm sữa chua với đủ cách ủ, nào là ủ nước ,rồi đến phơi nắng ,ủ nồi cơm điện ,nói chung sữa chua mình làm ra đều đông mịn,vì cầu toàn mình muốn sữa chua ủ với nhiệt độ ổn định để men cái phát triển tốt với lại đỡ mất công nấu nước pha nước ủ lỉnh kỉnh nhìu lúc sợ nước nóng quá men cái chết,mình đành tìm mua máy ủ sữa chua,ôi thôi vễ ủ 10 lần đều thất bại thảm hại ,mình nghì do công thức pha chế sữa ko đúng ,hoặc mua hộp men cái ko tốt ,tất cả khi mua mình đều nhìn hạn sử dụng phải mới mình mới làm .vậy mà sữa vẫn lợn cợn ,có khi lỏng,chán quá,ủ nước nóng thì sữa đông mịn nhưng mình vẫn lăn tăn nước ấm khi ủ mau nguội men phát triển ko hết công dụng.mình đi siêu thị thấy có cái máy ủ bằng bóng đèn tròn sợi tóc loại 40w ,mình về nhờ oxa làm giùm ,mua cái hộp xốp ,đục cái lỗ nhỏ ở trên nắp rồi luồn sợi dây điện thắt nút lại để giữ cái bóng đèn,tối hôm qua vừa thí nghiệm mẻ đầu thành công mĩ mãn lun,khi ủ mình để 2 tiếng rưỡi kiểm tra thấy sữa đông rồi,sờ cái cốc thủy tinh nó nóng quá ,mình rút điện ra vẫn tiếp tục ủ ,khoảng 3 tiếng kiểm tra thấy cái cốc vẫn nóng ,minh để ủ tiếp đến sáng ,sữa đông mịn ngon tuyệt vời,mình thấy làm cách này nhàn hơn, các mẹ muốn ăn chua thì để ủ bên ngoài lâu hơn,còn ủ điện khoảng 2 tiếng thì rút điện ra nhe,để lâu nóng quá chết men ,cách ủ này ko khác j cách ủ bằng máy nhe,đỡ tốn tiền mua máy ,sau này máy hư phăi đem đi bảo trì,mình mua cái máy hết 500k về làm thất bại nghĩ xót tiền,cái máy mình mua khi ủ thấy cái cốc nóng ơi là nóng chắc bị chập mạch nên nóng quá chết men,mình chả buồn đem đi bảo hành nữa,chúc mấy mẹ làm sữa chua ngon nhe
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cam on ban nha,

Mình đang có ý định ủ bằng bóng đèn như bạn đó. Hôm nay mình sẽ bắt đầu
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình muốn hỏi cái thùng xốp cỡ to hay nhỏ, vì mình có sẵn cái thùng nhỏ thì dùng bóng đèn 25w thôi , không biết có được không nhỉ