NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Cách rang đỗ tương giòn, ngon, không bị cháy mà đẹp mắt

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 7.69K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

• 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! tình hình là tết này về làm dâu năm đầu tiên, đồ tết sắm hết rồi nhưng mà còn một việc nữa là chọn hạt hướng dương để dùng tiếp khách, nhưng mà thấy hạt hướng dương chán quá, chẳng đẹp mà lại đắt, thế là nảy ra ý tưởng rang hạt đỗ tương lên (vì nhà bà ngoại cho 1 cân hạt đỗ tương để mang về quê) hix nhưng khổ cái em sợ rang bị cháy, có mẹ nào biết cách rang hoặc có kinh nghiệm gì chỉ giáo cho em học hỏi với. S.O.S
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bữa tối đơn giản với cá bống kho gừng và canh rau dền

Với hai món canh rau dền nấu lụa và cá bống kho gừng là bạn đã có một bữa cơm giản dị mà đủ chất...

• Cách rang/chiên cơm giòn

Em có đọc bài báo viết về quán cơm rang dưa bò ở phố Nguyễn Du, nhìn hấp dẫn không chịu được nên muốn nấu cho ông xã ăn. (Em ở trong Nam nên không có dịp được ăn :() Em lên mạng tìm công thức rồi lọ mọ rang cơm. Khổ nỗi em làm mãi mà vẫn không giòn được như ngoài hàng, cơm cứ khô khốc cứng ngắc chứ...

• Mẹo ướp lạnh 1 lon nước ngọt chỉ 2 phút

Thấy hay hay, chia sẻ cho các mẹ xem chơi. Chỉ trong 2 phút ngắn ngủi, bạn đã có thể làm cho lon...

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• Cách giúp bé ngủ ngon, không bị ham vui sau khi đi chơi về.

Em muốn hỏi thêm các mẹ cách giúp trẻ sau khi về nhà vẫn ngủ ngon giấc không bị ham theo không khí bữa tiệc dẫn đến cứ thức suốt đêm. Dạo này cả nhà em hay đi dạo, đi chơi ở khu vui chơi. Con thích lắm và về đến nhà thì chẳng ngủ được. Cứ vậy mà thức mãi thôi.

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đây nhé c ơi: Đậu tương rang đc 2 kiểu, ko cho j ăn thơm ngậy mùi đậu tương, hoặc là ướp với muối + ớt bột cho đậm đà:
    Bước 1: Đậu tương các ấy mua ở chợ về, ngâm trong nước và rửa thật sạch, bóc hết vỏ đi.
    Rồi để ráo nước.
    Bước 2: Sau khi để đậu ráo nước, chúng mình lấy giấy ăn hoặc vài mềm thấm hết nước trên đậu đi, sao cho đậu tương thật khô, không còn nước thì rang mới ngon.
    Bước 3: Tiếp theo, ta rắc ớt bột, muối, hạt tiêu, dầu ăn vào đậu tương, trộn thật đều và để ướp 5-10 phút cho ngấm.
    Bước 4: Cuối cùng là đem đậu tương bỏ vào lò vi sóng khoảng 25 phút. Trong quá trình làm chín, 5 phút các bạn kiểm tra và đảo đậu 1 lần cho đậu chín đều và không bị cháy nha.Và ta đã có ngay món đậu rang giòn thơm ngon rồi.