NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Cách pha chế các loại Cocktail

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 23.5K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ở phố Hàng Khoai bán rất nhiều đồ nghề cốc chén phục vụ việc pha chế đó bạn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banhminguoi Xem bài viết
    Anh chị nào biết cách Pha các loại Cocktail hoặc có sách hướng dẫn làm Cocktail xin chia sẻ cho em với. Xin cảm ơn mọi người quan tâm đến chủ đề này!!!:Smiling:

Ôi thế thì tốt quá. bạn share cho mình via email này với ninh.thu243@gmail.com
    Thanks bạn nhiều nhiều
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiny_thinest Xem bài viết
    Bác der_Geist mến,

Có 1 loại cocktail sử dụng red wine, đó là cocktail Sangrilla (hình như mình viết sai..hi`) trong đó dùng cam tươi vắt và xắt lát garnish. Món này sử dụng nguyên chai nên thích hợp cho bàn 4 người trở lên.

Một bartender kinh nghiệm sẽ không pha theo công thức truyền thống. Anh ý sẽ nhìn mặt đặt tên Ví dụ như cô nàng xinh đẹp kia khoái món cocktail có hương vị gì đó thì sẽ dằn thêm 1/2oz loại liquer mang hương trái cây đó so với công thức. Nếu món screwdriver lỡ tay xiết cam nhiều quá thì sẽ oánh thêm ít Orange Curacao để lấy lại vị rượu thay vì thêm Vodka nữa vào.

Bác thử mix Blue Curacao với Absolute Vodka rồi ướp thật lạnh xem sao nhé. Serve với ly on the rock và ít đá ice_cube. Đỉnh đấy ^^

Có một loại cocktail nữa pha bằng rượu vang cũng khá hay là Kir 2 bác ạ.
    Kir truyền thống của Pháp thành phần chỉ có rượu vang trắng và Cream de Cassis (một loại rượu mùi có hương vị nho của Pháp). Có rất nhiều phiên bản của Kir ví dụ như Kir Royal thì sử dụng rượu Champagne, có phiên bản thay rượu vang trắng bằng rượu vang đỏ, có một số phiên bản thậm chí ko sử dụng rượu vang mà dùng loại đồ uống khác (có thể là loại nước hoa quả lên men khác).

Ở Việt Nam mình có một phiên bản rất hay của Kir mà mình đã từng được biết, đó là rượu vang trắng và nước cốt nho! Cụ thể là mình đi mấy tỉnh Nam Trung Bộ như Phan Thiết, Quảng Ngãi thấy bán nhiều và người bán hàng có gợi ý cho mình cách uống như vậy. Khá thú vị, có dịp các bác nên thử xem
    • 1,187 Bài viết

• 1,433 Được cảm ơn

Ai có sách dạy pha chế cocktail rồi thì có thể post lên đây share với mọi người luôn được không ạ.
    Thanks!
    • 332 Bài viết

• 380 Được cảm ơn

Tớ thích cái top này, kéo nó lên nhé, :Smiling:

Tớ sẽ bắt đầu thú vui của mình bằng việc tìm mua một bộ dụng cụ. Tớ muốn mua một bộ dụng cụ pha chế coctail (shaker, ...), có bạn nào có không dùng nữa thì pm để lại cho mình nhé.

Hoặc bạn nào biết cửa hàng nào bán cái này, hàng chuẩn, giá ngon, bảo tớ tớ phi đến luôn đỡ mất công tìm kiếm,

Thanks.
    • 89 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em cũng đag nghiên cứu cái này
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

http://www.vinabook.com/ky-thuat-pha...m11i37121.html có cuốn này cũng khá hay nè bạn
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2