Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 27.3K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 291 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết cách làm rượu dâu tằm thì chỉ giúp em với.Em làm cho ax em uống em nghe nói dâu tằm trị tóc bạc,Thx các mẹ trước nhe

• 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mạn phép giúp chị cách làm rượu dâu tằm nè,vì nhà e lúc nào cũng có hủ rượu đấy vì e và ax rất thích uống loại này, dâu tằm chị lựa những trái chín về rửa wa nước sạnh 2 hay 3 lần tùy chị sau đó tải ra rổ để thật ráo nước nha chị,xếp vào hủ cứ 1 lớp dâu thì 1 lớp đường ,nếu chị muốn uống ngọt thì cứ 5kg dâu thì khoảng 800g đường sau đó đậy kín để vào chỗ mát khoàng 20 là uống được nước đầu nếu c làm cho ax c uống thì sau 20 ngày c cho hêm 1 xị rượu trắng ngon vào rồi để thêm 5 ngày nữa là uống đươc ,hủ rượu đó c có thể uống được vài lần ,rượu dâu tằm uống rất tốt đó c giúp lưu thông máu huyết và giảm đau lưng
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: con là tất cả cuộc đời của mẹ:Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

• 291 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

thx me no nhe,minh dang lam ruou dau tam day,hy vong ax uong duoc hihhi

• BeX
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic, hic, chị ơi, em lỡ mua có 4kg dâu mà em bỏ vào cả 2kg đường rồi... chỉ vì lúc làm em ko biết, em nghe Cô bán đường bảo 2kg là đủ, hic, chị ơi, giờ em phải làm sao cho cái hủ rượu của em nó được bình thường lại hả chị.... :Sad:

• 50 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 023126332 Xem bài viết
    mạn phép giúp chị cách làm rượu dâu tằm nè,vì nhà e lúc nào cũng có hủ rượu đấy vì e và ax rất thích uống loại này, dâu tằm chị lựa những trái chín về rửa wa nước sạnh 2 hay 3 lần tùy chị sau đó tải ra rổ để thật ráo nước nha chị,xếp vào hủ cứ 1 lớp dâu thì 1 lớp đường ,nếu chị muốn uống ngọt thì cứ 5kg dâu thì khoảng 800g đường sau đó đậy kín để vào chỗ mát khoàng 20 là uống được nước đầu nếu c làm cho ax c uống thì sau 20 ngày c cho hêm 1 xị rượu trắng ngon vào rồi để thêm 5 ngày nữa là uống đươc ,hủ rượu đó c có thể uống được vài lần ,rượu dâu tằm uống rất tốt đó c giúp lưu thông máu huyết và giảm đau lưng
    Bạn ơi, mình thấy có người chỉ với mình rằng nước ngâm dâu với đường đầu phải bỏ ra, rồi mới đổ rượu vào, như vậy rượu ngâm lâu mà không bị hỏng ? Đúng hay sai ? Mình nên làm theo cách nào ?

• 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ôi chao ai mà chỉ bạn như vậy là phí phạm đó,nước đầu tiên chi e mình để uống với nước đá rất là ngon ,phụ nữ uống rượu dâu tằm rất tốt đó các bạn lưu thông máu huyết và còn có thể tăng thêm hưng phấn khi xxx với ã nữa đó:Smiling:
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: con là tất cả cuộc đời của mẹ:Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

• 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn lỡ cho rồi thì k co cách chữa chỉ có thể mua thêm dâu bỏ vào thôi,vì cho đường nhiều wá rượu mau lên men va k giữ được lâu rất dễ bị nổi mốc trên mặt

• 2,577 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Mình làm được hai ngày thấy có mùi men rượu, thế là cho vào nồi đun lên. Giờ vẫn có mùi rượu nhưng uống được 6 tháng rồi mà không bị hỏng.
    Các mẹ ơi, nước đầu hết thì có làm nước 2,3 được không? cách làm như thế nào ạ?:Rose:

• BeX
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 023126332 Xem bài viết
    bạn lỡ cho rồi thì k co cách chữa chỉ có thể mua thêm dâu bỏ vào thôi,vì cho đường nhiều wá rượu mau lên men va k giữ được lâu rất dễ bị nổi mốc trên mặt
    :Smiling: Em cảm ơn chị nhiều lắm ạ!

• 1,435 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

Mình ngâm 1:1 mà để cả 3 năm có bị gì đâu nhỉ?:Thinking: Uống ngon như thường mà còn bị chê...chua nữa đó
    Chồng người áo gấm xông hương...
    Chồng em áo rách, em thương ...chồng người
    :Laughing:
    Skype / Y!M: Smileyhibiscus
    Lận lưng: 0913815404
    Ăn...ăn nữa...ăn mãi!! :Laughing:

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2