• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.64K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 691 Bài viết

• 964 Được cảm ơn

Tự dưng em thèm ăn phở trộn. Có mẹ nào biết cách làm phở trộn giông giống như ở Lãn Ông thì chỉ em với ạ. Em xin tặng :Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi So close; 25/07/2011 vào lúc 07:51 PM.
    I love you more and more each day as time goes by...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,579 Bài viết

• 10,161 Được cảm ơn

cứ đi ăn là khắc sẽ biết làm thôi mà.

thật tình tớ chưa ăn phở trộn bao giờ, nhưng tớ đoán nó giống món nộm thôi. Trộn gà, bò, lợn thì cho thịt gà, bò, lợn nướng, luộc, chiên thái ra.

rau thơm xắt ra, pha nước mắm chua cay mặn ngọt, đổ lẫn thịt, bánh phở, giá sống, dưa leo thái sợi, rau thơm vào trộn lên, khi ăn thì cho lạc giã dập vào. Vậy thôi, he he. Chờ các chuyên gia phở trộn vào confirm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hêm chút phở chiên giòn cho đĩa rau củ thường ngày giúp tăng thêm hương vị cho bữa ăn.

Nguyên liệu:

Phở tươi 300 gr
    Tôm đất 150 gr
    Bắp cải tím 100 gr
    Bắp cải trắng 100 gr
    Cà rốt 50 gr
    Rau thì là, bột năng
    Hành tím bằm, dầu ăn, hạt nêm
    Chế biến:

1. Bắp cải tím và trắng xắt sợi, để riêng từng loại, ngâm nước. Cà rốt gọt vỏ, xắt sợi. Tôm lột vỏ, bỏ đầu, lạng đôi, ướp hạt nêm. Rau rửa sạch, xắt khúc. Rắc bột năng lên phở tươi, chiên chảo dầu nóng, vớt ra giấy thấm dầu.
    2. Phi thơm hành tím, chiên tôm qua, cho cà rốt, bắp cải trắng vào xào, nêm hạt nêm, cho rau thì là, bắp cải tím vào, đảo đều cho phở chiên vào, tắt bếp.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,876 Bài viết

• 674 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi So close Xem bài viết
    Tự dưng em thèm ăn phở trộn. Có mẹ nào biết cách làm phở trộn giông giống như ở Lãn Ông thì chỉ em với ạ. Em xin tặng :Rose::Rose::Rose:
    mình cũng chưa ăn món này bao giờ
    quán này tên gì, bạn nhớ số mấy ko, Lãn Ông cũng gần bữa nào mình đi ăn thử hihi

em là chim bói cá, anh là ánh trăng ngà, chỉ cách 1 mặt hồ... mà muôn trùng chia xa...

• 900 Bài viết

• 859 Được cảm ơn

phở trộn giống phở chua không? Phở chuua em ăn có rau, thịt gà xé nhỏ, tóp mỡ, và nước sốt. Nước sốt sền sệt, chua nhẹ nhẹ ngọt ngọt, em nghe nói khâu làm nước sốt là quuyết định ngon hay dở của tô phở.
    Phở chua em ăn ở SG là ở NTT, có link trên zing nah . ghé tầm 7g tối là hết ^^ ở đây có bánh giò ăn với nước mắm cũng ngon
    Ai biết cách làm nước sốt giống giống vậy chỉ em với
    http://www.zing.vn/news/an-ngon/than...a/a105626.html
    • 118 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em thay quán này cũng bán phở trộn ở Đào Duy Tứ nay cũng ngon lắm nè.

http://www./showthread.php?t=4096821