Cách làm nước sốt cho món beefsteak ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 3.76K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 617 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Mình ăn món bò beefsteak ngoài hàng thấy nước sốt rất ngon, có vị nấm. Giờ muốn làm cho chồng ăn nhưng lại không biết làm. Mẹ nào biết chỉ giúp mình nhé. Cám ơn các mẹ trước nhé.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

EM cung vay, Em gu ma chang co, em rat muon hoc lam lam mon nuoc sot ̣brown sauceĐ cho mon beefsteak nay ma chua mo ra, di sieu thi mua ve chong che no chua khung khiep, an ko noi, nhung o nha hang ho lam rat thom nong va ngot. Ai co bi quyet cho chi em hcung em mot chieu hoc hoi voi a.
    • 30 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2015
    Bạn làm thử công thức này xem sao há. Good luck!! ^_^

Cách làm nước sốt nấm rơm (nấm nào tùy thích hé)

Thái mỏng nấm rơm rồi cho dầu ô liu vào chảo xào chín nấm rơm, bắc ra để riêng. Hành tây xắt lát rồi bỏ vô xào với bơ cho chín và thơm lồng lộn lên. Xong thì đổ nấm rơm vào trộn chung. Đổ rượu vang vào nấu chung cho sôi lên. Nấu lâu 1 chút cho rượu bốc hơi và nước sốt sánh lại rồi đổ nước cốt gà vào. (nước cốt gà làm cho nước sốt có vị ngọt rất ngon). Nấu hỗn hợp này một lúc thì tiếp tục đổ whipping cream vào nấu chung cho đến khi nước sốt sánh lại, sền sệt thì cho muối vào nêm vừa ăn, nhất định đừng mặn quá nha. (st)