NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Cách làm nước sốt cà chua

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 21K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 192 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, bây giờ là mùa cà chua chín. Nhà em lại hay ăn cà chua, em muốn làm nước sốt cà chua để ăn dần mà không biết cách làm. Các mẹ đảm đang chỉ cho em cách làm với ạ. Cảm ơn các mẹ nhìu nhìu.
    Những con đường anh đi rồi cũng đưa anh về bên em!:Battin ey:rooling::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tedbob Xem bài viết
    Các mẹ thông thái ơi, bây giờ là mùa cà chua chín. Nhà em lại hay ăn cà chua, em muốn làm nước sốt cà chua để ăn dần mà không biết cách làm. Các mẹ đảm đang chỉ cho em cách làm với ạ. Cảm ơn các mẹ nhìu nhìu.
    cà chua bóc vỏ bỏ hột cho vào máy xay nhuyễn(không cho nước) đổ vào xoong cho đường, bột ngọt,muối,giấm ăn,tỏi nêm nếm vừa khẩu vị nấu khi nào chín cho 1ít bột bắp vào cho sệt lại nhắt xuống để nguội cho vào hủ đổ trên mặt hủ 1ít dầu ăn ngăn vi khuẩn cất vào tủ lạnh ăn dần.
    HẠNH PHÚC LÀ KHI CÓ CON BÊN CẠNH :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 83 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tedbob Xem bài viết
    Ra siêu thị mua 1 hũ sốt cà chua cho nó tiện :Smiling:
    • 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mời bạn tham khảo theo đường link này nhé
    http://www.webtretho.com/forum/f216/...-dung-1977362/