• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.85K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 147 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Chào các chị wtt đảm đang!
    Cô em muốn mở 1 quán nghêu vỉa hè, nhưng khổ nỗi không biết cách làm thế nào để nghêu sạch cát, và giữ nghêu tươi lâu. Vì mua nghêu từ sáng, ngâm nước cả ngày, đến tối thì nghêu chết, nghe mùi tanh, mà ngâm với ớt thì thấy cũng chẳng sach cát.
    Nhờ các chị tư vấn em nhé!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bí quyết nấu canh chua cá lóc chuẩn vị miền Nam

Canh chua cá lóc là món ăn quen thuộc với người dân Việt Nam đặc biệt là ở Nam Bộ. Sau đây là bí...

• Món ngon từ bột sắn dây

Bột sắn dây là món ăn giúp giải nhiệt, vị mát, thanh. Sắn dây chứa nhiều thành thành phần có lợi...

• Tăng cường hệ miễn dịch cho bé 2-3 tuổi

Hầu hết các mẹ đều dễ dàng nhận thấy trong giai đoạn trẻ chuyển tiếp từ bú mẹ hoàn toàn sang ăn dặm...

• Cách làm sạch nền gạch bóng kính

Loại gạch trông đẹp nhưng dễ dính bẩn quá , lau không kịp là ố gạch luôn , các bạn có cách nào làm sạch được không chỉ giúp mình với .

• Cách làm sạch đồ cho bé

Khi các bé lỡ có ị ra quần có lẽ nhiều mẹ và nhất là các bà sẽ phải hì hục giặt rất là mệt do phân trẻ em thường vàng và bám rất chặt. Mình xin gợi ý cho các mẹ một cách giặt rất dễ làm bay vết bẩn. Các mẹ chỉ cần xát xà phòng thơm lên vết bẩn và vò qua rồi bỏ đó trong vài phút, quay lại chỉ cần vò...

• 3,390 Bài viết

• 2,128 Được cảm ơn

Chị ơi chính vì ngâm nước cả ngày nên nó mới chết chị ạh, chị để ý xem, ở ngòai chợ ng` ta có ngâm nước đâu, tòan để không mà. Bản chất nghêu rất sạch cát rùi chứ ko bẩn như sò. Chỉ cần rửa sạch vỏ để lúc hấp sả ko thấy lợn cợn cát sạn là được ạ