• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.84K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 147 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Chào các chị wtt đảm đang!
    Cô em muốn mở 1 quán nghêu vỉa hè, nhưng khổ nỗi không biết cách làm thế nào để nghêu sạch cát, và giữ nghêu tươi lâu. Vì mua nghêu từ sáng, ngâm nước cả ngày, đến tối thì nghêu chết, nghe mùi tanh, mà ngâm với ớt thì thấy cũng chẳng sach cát.
    Nhờ các chị tư vấn em nhé!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách làm sạch đồ cho bé

Khi các bé lỡ có ị ra quần có lẽ nhiều mẹ và nhất là các bà sẽ phải hì hục giặt rất là mệt do phân trẻ em thường vàng và bám rất chặt. Mình xin gợi ý cho các mẹ một cách giặt rất dễ làm bay vết bẩn. Các mẹ chỉ cần xát xà phòng thơm lên vết bẩn và vò qua rồi bỏ đó trong vài phút, quay lại chỉ cần vò...

• Chúc mừng học viên ila thứ 12.000 nhận chứng chỉ anh ngữ quốc tế cambridge...

Đến hẹn lại lên, mỗi năm 4 kỳ, nhiều học viên của ILA sẽ trải qua các kỳ thi kiểm tra trình độ của...

• 10 mẹo vặt nấu ăn tốt cho sức khỏe của bạn

Với 10 mẹo vặt bỏ túi sau đây, việc nấu những món ăn ngon trở nên đơn giản, lại tốt cho sức khỏe...

• hỏi cách làm sạch kiềng bếp ga?

E muốn hỏi cách làm sạch kiềng bếp ga, vì khi xào nấu xong thường có các cặn dầu mỡ bám vào kiềng rất khó sạch. có cách nào hoặc dùng chất tẩy rửa nào làm sạch nhanh những vết bám đó ko ạ? e có mua mấy loại nước tẩy rửa dành cho bếp ga nhưng mỗi khi dùng cọ đau cả tay mà vẫn ko sạch hết các vết...

• Món ngon từ bột sắn dây

Bột sắn dây là món ăn giúp giải nhiệt, vị mát, thanh. Sắn dây chứa nhiều thành thành phần có lợi...

• 3,390 Bài viết

• 2,128 Được cảm ơn

Chị ơi chính vì ngâm nước cả ngày nên nó mới chết chị ạh, chị để ý xem, ở ngòai chợ ng` ta có ngâm nước đâu, tòan để không mà. Bản chất nghêu rất sạch cát rùi chứ ko bẩn như sò. Chỉ cần rửa sạch vỏ để lúc hấp sả ko thấy lợn cợn cát sạn là được ạ