• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.15K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị nào bít cách làm mực tẩm chỉ dùm em với, em ghiền món này lắm mà k bít làm thế nào cả! Thanks :LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi _Miss_; 15/01/2010 vào lúc 07:52 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách làm chả mực cho ngon

Mình rất mê món chả mực, mình có ng nhà ở HP hay gửi cho mực tươi xay (trong đó đã xay cùng hành, thì là, cần tỏi tây, gia vị, hạt tiêu) ăn cũng được nhưng thấy chả mực Hạ Long ăn ngon hơn. Mẹ nào biết công thức pha trộn để có món chả mực ngon như vậy giúp mình nhé. Mai ngày nghỉ, mình muốn làm cho...

• Kids World tưng bừng khuyến mãi mừng Tết thiếu nhi 1/6/2014

Chào mừng ngày Quốc tế Thiếu nhi 1/6/2014, một chương trình khuyến mãi vô cùng hấp dẫn với nhiều...

• Sưu tầm các cách làm đẹp da mặt

Chào các mẹ, tớ xin sưu tầm một số phương pháp làm đẹp rất dễ thực hiện và hiệu quả với tiêu chí "Ko có người phụ nữ nào của WTT ko đẹp và ko biết làm đẹp":Laughing: 15 cách làm đẹp da mặt Nhờ tính sền sệt của rau quả nhiều nước sẽ giữ được lâu, làm mục các biểu bì chết trên da mặt. Rau quả...

• Làm kem chiên bằng bánh sandwich ngon, không bị chảy

Nếu mẹ nào muốn đổi vị và thử thách mình hơn trong món có phần mâu thuẫn - kem chiên này thì hãy...

• Bí quyết làm sườn sốt chua ngọt ngon như ngoài hàng

Khi đi ăn ngoài quán, gia đình em có thói quen gọi hai món là sườn sốt chua ngọt và mực chiên dòn....

• 3,846 Bài viết

• 8,252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Miss_ Xem bài viết
    Các chị nào bít cách làm mực tẩm chỉ dùm em với, em ghiền món này lắm mà k bít làm thế nào cả! Thanks :LoveStruc:
    Cách làm mực tẩm :
    Mực khô,lau sạch cát,nếu có mốc thì bạn nên dùng bông gòn có pha cồn lau trên thân mực là hết mốc ngay.Tách thân ra khỏi đầu mực và để riêng từng loại.Tiếp đến bạn bỏ vào máy cán chuyên dùng (con mực sẽ dài và mỏng ra) ,đầu mực cán dẹp và ướp mỗi loại riêng với hỗn hợp :đường,muối,bột ngọt, (có thể cho thêm 1 chút mắm)ớt bột thật nhiều (nên pha 1 chút nước) vừa miệng...khoảng 1,2 giờ ,sau đó bạn vớt ra và cho vào lò sấy khô..Vậy là bạn sẽ có món mực khô tẩm .
    Chúc bạn ngon miệng nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)