NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Cách làm món mực tươi (mực nang) nướng??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.5K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

• 3,476 Bài viết

• 2,990 Được cảm ơn

Mình không biết chủ đề có bị trùng không (nếu trùng thì năn nỉ Mod move dùm mình nhé), vì đang bị cái món này nó "vật" nên đánh liều mở topic hỏi các mẹ đảm đang cách làm (hỏi cả các bố giỏi giang nữa ạ).

Mấy ngày nay nghĩ đến món mực tươi nướng đợt nghỉ mát hè vừa rồi ăn tại Cây Bàng - Mũi Né mà tớ ăn không ngon ngủ không yên: mực giòn, ngọt, hơi có độ dai, hơi cay, vừa gia vị, thơm đặc trưng món nướng, chấm tương ớt...trời ơi trời rooling:rooling:rooling:

Các mẹ giúp tớ làm thế nào để tự xử món này cho ngon với!!!!!
    Chạ ký kọt gì nữa cho xong
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Làm kim chi chuẩn hương vị Hàn Quốc

http://cdn.tgdt.vn/Files/2014/10/11/572704/lam-kim-chi-chuan-huong-vi-han-quoc1.jpg Nguyên...

• 10 mẹo vặt nấu ăn tốt cho sức khỏe của bạn

Với 10 mẹo vặt bỏ túi sau đây, việc nấu những món ăn ngon trở nên đơn giản, lại tốt cho sức khỏe...

• Hỏi Cách làm món mực chiên nước mắm thật ngon!

Công thức Nguyên liệu:- 300g mực nang - 1 củ hành tây- 1 quả ớt sừng- 5 cọng đầu hành- 4 tép tỏi băm- 1 thìa súp nước mắm- 1 thìa cà phê hạt nêm- 2 thìa cà phê đường- Dầu để chiên Cách làm:1. Mực nang làm sạch, cắt miếng vừa ăn, cho vào chảo dầu nóng chiên vàng giòn, vớt ra để ráo2. Hành...

• Chương trình tư vấn phòng ngừa sinh non “Nâng niu mầm sống”

Có lẽ không niềm vui nào lớn hơn khi bạn đang mang trong mình một mầm sống mới. Xen lẫn với niềm...

• Cách làm món Bò nhúng giấm

Các mẹ khéo léo ơi, cho em hỏi cách làm món bò nhúng giấm với ạ. Hôm trước ăn ngoài hàng, thấy có để 1 khay thịt bò sống, có 1 nồi kiểu như nồi lẩu, nhúng bò vào rồi quấn cùng với bánh đa nem & các loại rau. Các mẹ chỉ cho em cách pha cái nước để nhúng ấy ạ, hình như là giấm pha với nước nhưng e ko...

• 53 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

trời , có ai biết thì giúp mẹ muihech đi chứ em đọc rồi cũng ăn không ngon , ngủ không yên mất thôi !