NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Cách làm kim chi cải thảo kiểu Việt Nam ,chua chua,ngọt ngọt..

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 30.1K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 48 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ ơi.e thấy trong siêu thị có bán kim chi cải thảo(và nhìu thứ tinh tinh khác đi kèm với cải thảo như:củ sen.cà rốt,của cải,dưa nụ trong rất bắt)))) kiểu việt nam í.chua ngọt rất ngon .dùng làm đồ nhắm hay ăn với cơm củng ok .(chứ ko mặn, cay đầy ớt như kim chi hàn quốc.) e củng đang mún tập làm món này.hì hì các mẹ nào bít thì chỉ e với.công thức càng đơn giản dể làm càng tốt.hi e xin cảm ơn nhìu nhìu.
    Cherry Family
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trà sữa trân châu và thạch phô mai an toàn tại nhà

Trước đây, em là đứa cực nghiện trà sữa trân châu, nhưng sau nhiều bài báo và tận mắt mục sở thị...

• Cách làm món cánh gà chiên nước mắm ☺️☺️☺️

Hôm nay rãnh làm món cách gà này nên chụp ảnh lại đăng bài chia sẽ các mẹ, chỉ thêm em nhé e mới...

• Cách làm kim chi?

Ca nha oi, giup me Meo Tom mot chut, nha minh co khoang 3 kg cu cai kho o que ho lam va cho ngoai cac mon xao thit bo, lam nom ra minh chang biet lam gi nua. Minh nghe thay co nguoi bao la co the che bien dua kim chi tu cu cai kho nhung minh chua biet lam the nao ca cac me giup minh nhe. Cam on...

• 04 Điều mẹ cần biết khi chăm sóc bé trong mùa lạnh

Cuối năm trời trở lạnh luôn là thời gian thử thách kỹ năng chăm sóc bé của mẹ. Vậy mẹ cần phải biết...

• Muối kim chi cải thảo dễ ợt

http://ione.net/tin-tuc/do-tu-che/bep-nuc/2011/08/14609-muoi-kim-chi-cai-thao-de-ot.html Đeo găng tay vào đi, chúng mình cùng muối kim chi ăn dần nhé. Kim chi là món ăn ưa thích của người Hàn Quốc. Ăn nó cay xé họng luôn nhưng cực dễ ghiền vì nó rất ngon ^^. Tụi mình cùng thử tìm hiểu cách...

• 1,376 Bài viết

• 3,860 Được cảm ơn

Các mẹ ở đây đã hướng dẫn rùi nè.

http://www.webtretho.com/forum/f216/...he-nao-676778/
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,526 Bài viết

• 6,976 Được cảm ơn

Hì hì, sáng nay trong đầu có ý định làm kim chi, mua được cây cải thảo dìa làm thử. Cám ơn mẹ khongkhocdau đã chia sẽ, lát mần liền