NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Cách làm đậu phụ rang muối??? Có mẹ nào biết làm k ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 3.43K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đi ăn ở ngoài hàng có món Đậu phụ rang muối - vừa ngon lại thấy rẻ nữarooling:,nhưng chịu chết k bítt làm thế nào cả??:Sad:Mạn phép lên đây hỏi kinh nghiệm các mẹ xem thế nào??!!!:Kiss:

• 219 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Lượm lặt trên net giúp mẹ nó này, có vẻ hơi bị dễ làm đấy. Chúc mẹ nó thành công nhé!
    Đậu phụ rang muối

Nguyên liệu: đậu phụ 2 bìa, muối, ớt vừa đủ, hành hoa vài nhánh, dầu ăn.
    Cách làm: đậu phụ thái hạt lựu, thả vào chảo dầu ăn nóng già chiên giòn. Lấy một chảo khác, rang nóng muối, ớt, hành hoa thái nhỏ, cho đậu vào đảo đều, xúc ra đĩa. Ăn nóng.
    Này người yêu em xin anh luôn mãi mãi yêu em
    Xin đừng là lời nói gió bay đi, xin đừng hẹn thề dối trá yêu em, xin đừng làm tan giấc mộng
    .

• 72 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trái tim bé bỏng Xem bài viết
    Lượm lặt trên net giúp mẹ nó này, có vẻ hơi bị dễ làm đấy. Chúc mẹ nó thành công nhé!
    Đậu phụ rang muối

Nguyên liệu: đậu phụ 2 bìa, muối, ớt vừa đủ, hành hoa vài nhánh, dầu ăn.
    Cách làm: đậu phụ thái hạt lựu, thả vào chảo dầu ăn nóng già chiên giòn. Lấy một chảo khác, rang nóng muối, ớt, hành hoa thái nhỏ, cho đậu vào đảo đều, xúc ra đĩa. Ăn nóng.
    gạo nếp rang chín trộn với muối rang rồi xay thành bột mịn rắc lên đậu là ok. đừng cho muối ko mặn lắm chị ah. mà nhìn ít "muối" quá thì ko ngon nên fải làm cho muối nhạt đi 1 tý. Cái "muối" này chị làm nhiều rồi cho hộp kín dùng dần được (cho món gà rang muối chẳng hạn )
    Sống trên đời cần có một tấm lòng, để...........để.............để........... ...làm DỒI, biết không.......

• 113 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ làm rồi cho 500d ảnh đi. Em chưa ăn bao giờ, nghe cũng thấy hấp dẫn đi.