• 2 Lượt chia sẻ
  • 118K Lượt đọc
  • 193 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 613 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Nhà tớ toàn vào Intimex hoặc Fivimart mua Popcorn đóng sẵn. Mặn ngọt có tất. Họ tra vị vừa miệng rồi. Hình như VND9,800/ gói thì phải. Các mẹ nhớ là loại ngọt thì chỉ có chữ SWEET thôi, còn SWEET and BUTTERY FLAVOUR là mặn nhé. Lần trước nhà tớ mua nhầm.
    Cho vào lò vi sóng, 3 phút là nổ tưng bừng và xơi thôi. Cả nhà chỉ ăn một bịch là no rồi vì nó tương đương với 1 bich to đùng trên vincom ý.

:Laughing:
    • 613 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Note thêm với các mẹ là gói POP CORN này thường được bày ở quấy khô, chỗ đậu tương, tỏi các thứ ý nhé. Các mẹ cứ mua về làm thử đi, đảm bảo chẳng bố nào chê đâu và lại đc khen là vợ đảm đấy.
    Chúc cả nhà ngon miệng mà không vất vả nhé
    • 8,371 Bài viết

• 2,643 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em thấy người ta làm bỏng ngô tại nhà, ko biết nguyên liêu mua ở siêu thị là nguyên liẹu gì và dùng bằng lo vi sóng hay lò gì vậy ah? Khi làm bỏng có cho thêm mật ong cho ngọt ko nhỉ. Giúp em vơi
    • 628 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Bạn vào siêu thị Fivi mart , ở đó có bán túi bỏng ngô ( hàng của Mỹ) khoảng 10k/túi. Loại này chỉ cần cho vào lò vi sóng sau 3 phút đã có bỏng ngô nóng ròn thơm mùi bơ để ăn, mấy hôm ret vừa xem Tv vừa ăn thì ngon tuyệt
    • 142 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sao các mẹ không thay đường bằng sữa nhỉ.Em thấy cũng ngon ma ngậy nữa.Nhắc đến lại thèmrooling:
    • 659 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Mấy mẹ ở Sài Gòn mua bắp rang bơ ở đâu mà vừa ngon vừa rẻ thế? Em chỉ mê mẩn ACT II vị măn-ngọt bán trong Metro thôi, chưa thấy loại nào ngon hơn, nếu so sánh thì loại bắp trong megastar ngon hơn ở ngoài đường nhưng dở hơn ACT II nhiều. Mỗi tội hơi mắc, nhất là sức ăn của em. Một túi gồm ba gói nhỏ tính cả thuế là 42k, mà em thì vô tư ngày có thể xực 2 túi nhỏ :Silly::Silly:, ăn mãi không chán, mà chỉ chán vì thi thoảng hết xiền mua bắp ăn.
    Ngon cực, rất thơm, ngọt vừa, béo béo mà lại hơn đằm đằm nữa. Hồi xưa không biết đường, bỏ lò vi sóng toàn đặt chế độ trung bình, nên bắp nổ xong thì cũng đen thui hết một mặt giấy, giờ thì cứ bỏ ở chế độ vẻy high, quay khoảng 3 phút bắp nổ hết, lại không bị cháy. Cuối tuần rảnh rảnh ngồi coi phim và măm bắp thì không còn gì sướng bằng, kẻ cả bác giai đi vắng mà có bắp thì vẫn....vui như thường. :Laughing:.
    • 659 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Em share luôn kinh nghiệm nổ bắp trong lò vi sóng, còn làm bắp thì không biết đâu ạh.
    - Trước khi bỏ vào lò nên xóc qua bắp một chút.
    - Để bắp trong lò vi sóng ở mức nhiệt độ cao nhất.
    - Chịu khó đứng quan sát chứ không nên fix sẵn thời gian, cứ nghe khi nào bắp nổ rất chậm, và từng tiếng một,(cỡ 5 giây mới nghe 1 tiếng) và nhìn vào bao giấy ngoài bì bắp có vẻ sẫm màu là tắt lò.
    - Gìơ chỉ có mở ra, và thưởng thức thôi ạh.
    Em toàn làm thế, bắp nổ đều và chưa bị cháy, hạt không nổ cũng còn rất ít ạh.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

@ chị mẹ tròn vo :Smiling: :

Hôm CN, em đi Metro Quận 2 SG mua 1 hộp bắp rang ACT II (ở quầy bán hàng khô) , vị mặn ( vì ko biết), mua về ăn thử, cho vào lò 3 phút, đã có ngay túi bắp rang nóng hổi. Cả nhà bố mẹ và em ăn đều thấy quá mặn :Silly: --->> khát nước :Thinking::RaisedEye hay do nhà em ăn lạt nhỉ ???

Nhưng, em thấy chất lượng hạt bắp lại ko ngon bằng mình tự mua hạt bắp khô (trên đường Vạn Kiếp, Q Bình Thạnh) về tự làm ( + bơ + đường ... yummy.. yummy rooling:rooling: )

Hay còn loại bắp rang pha chế sẵn nào ngon hơn loại ACT II ko hở chị? :Sigh:
    • 659 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Sao lại mặn:RaisedEye? Em mua loại "sweet and salty" ý, là loại mặn ngọt, chứ đừng mua loại salty. Chữ nó hơi bé, nhìn kỹ mới thấy. Ngon mừ, thơm mừ.:Silly::Silly:.
    Mình cũng đang xem có loại nào rẻ hơn, ngon hơn để mua đổi món đây. Cái này, mắc quá.
    • 5,434 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Em nhớ là có 2 loại, 1 loại vỏ xanh thì mặn, còn vỏ đỏ thì ngọt. Mà em mua có 30k/hộp, 3 gói thôi. Em thấy giá đó cũng ổn vì nổ được túi to đùng, rẻ hơn mua ở hàng :Smiling:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ tròn vo Xem bài viết
    Sao lại mặn:RaisedEye? Em mua loại "sweet and salty" ý, là loại mặn ngọt, chứ đừng mua loại salty. Chữ nó hơi bé, nhìn kỹ mới thấy. Ngon mừ, thơm mừ.:Silly::Silly:.
    Mình cũng đang xem có loại nào rẻ hơn, ngon hơn để mua đổi món đây. Cái này, mắc quá.
    • 659 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Sao kỳ thế nhờ? Loại ACT II mình mua nền màu xanh, có cái nhãn to đùng choán giữa màu đỏ chót, trên nhãn ghi Kettle corn, ở dưới ghi thêm Sweet &salty. Cũng nhớ là lần trước mua là khoảng ba mấy ngàn một gói thì phải, còn lần này thấy hoá đơn cộng cả thuế là bốn mấy ngàn một log 3 gói luôn. tại mình cũng không hay để ý giá lắm, nhưng cũng thấy hơi kỳ kỳ, mắc mắc hơn mọi hôm thì phải. Mình mua ở Metro Bình Phú.
    • 613 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Sao kỳ thế nhờ? Loại ACT II mình mua nền màu xanh, có cái nhãn to đùng choán giữa màu đỏ chót, trên nhãn ghi Kettle corn, ở dưới ghi thêm Sweet &salty. Cũng nhớ là lần trước mua là khoảng ba mấy ngàn một gói thì phải, còn lần này thấy hoá đơn cộng cả thuế là bốn mấy ngàn một log 3 gói luôn. tại mình cũng không hay để ý giá lắm, nhưng cũng thấy hơi kỳ kỳ, mắc mắc hơn mọi hôm thì phải. Mình mua ở Metro Bình Phú.
    Hình như chỉ có loại này thôi chị ơi. Em note ở trên rồi đấy. Chị để ý nhé. Túi màu xanh là mặn. Túi màu đỏ nhưng ghi là Sweet & buttery flavour cũng mặn (nhạt hơn cái xanh tí). Còn màu đỏ mà ghi là SWEET là ngọt chính hiệu. Em thấy ngon lắm đấy chứ ah. Đỡ lích kích nồi niêu.
    • 4,620 Bài viết

• 975 Được cảm ơn

Sao mẹ nó ko mua lọai rời á, rẻ hơn mua cả hộp. 1 gói hình như hơn 10k thì phải.
    • 3,438 Bài viết

• 22,501 Được cảm ơn

Em share luôn kinh nghiệm nổ bắp trong lò vi sóng, còn làm bắp thì không biết đâu ạh.
    - Trước khi bỏ vào lò nên xóc qua bắp một chút.
    - Để bắp trong lò vi sóng ở mức nhiệt độ cao nhất.
    - Chịu khó đứng quan sát chứ không nên fix sẵn thời gian, cứ nghe khi nào bắp nổ rất chậm, và từng tiếng một,(cỡ 5 giây mới nghe 1 tiếng) và nhìn vào bao giấy ngoài bì bắp có vẻ sẫm màu là tắt lò.
    - Gìơ chỉ có mở ra, và thưởng thức thôi ạh.
    Em toàn làm thế, bắp nổ đều và chưa bị cháy, hạt không nổ cũng còn rất ít ạh.
    Em ơi sao phức tạp thế. Không cần đứng trông đâu. Để vào lò vi sóng đặt chế độ high, đặt 3 phút 30 giây, sau đó lấy ra ăn. Măm măm. Ngon.
    Hic, hồi trước nhà ở cạnh Fivimart mua gói ACT II có 9 nghìn 8. Giờ chuyển về cạnh Unimart, mua thành 12 nghìn. :Crying:
    Không biết các mẹ thế nào chứ mình thấy ăn mặn ngọt ngon hơn là ngọt.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mehaicongchua; 07/01/2009 vào lúc 09:36 AM.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    • 123 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaicongchua Xem bài viết
    Em ơi sao phức tạp thế. Không cần đứng trông đâu. Để vào lò vi sóng đặt chế độ high, đặt 3 phút 30 giây, sau đó lấy ra ăn. Măm măm. Ngon.
    Hic, hồi trước nhà ở cạnh Fivimart mua gói ACT II có 9 nghìn 8. Giờ chuyển về cạnh Unimart, mua thành 12 nghìn. :Crying:
    Không biết các mẹ thế nào chứ mình thấy ăn mặn ngọt ngon hơn là ngọt.
    Chị ơi, Lò vi sóng nhà Em không có chức năng nướng thì có làm được món bắp này không ? Thay thế bằng lò nướng được chứ ?
    • 613 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vietnamanh Xem bài viết
    Chị ơi, Lò vi sóng nhà Em không có chức năng nướng thì có làm được món bắp này không ? Thay thế bằng lò nướng được chứ ?
    nổ bắp là hoàn toàn bằng chức năng vi sóng mà bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,438 Bài viết

• 22,501 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vietnamanh Xem bài viết
    Cái này chỉ cần lò có chức năng vi sóng, không liên quan gì đến nướng. Em để lò ở chế độ high là được em ạ.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    • 123 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaicongchua Xem bài viết
    Cái này chỉ cần lò có chức năng vi sóng, không liên quan gì đến nướng. Em để lò ở chế độ high là được em ạ.
    Em cám ơn Chị nhiều :Rose::Rose::Rose::Rose: Tuần này có kế hoạch đi Metro nên sẽ mua bắp về làm thử theo cách mấy Chị tư vấn.
    • 123 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.be Xem bài viết
    nổ bắp là hoàn toàn bằng chức năng vi sóng mà bạn.
    Tại Em " lúa " quá đấy Chị ạ :Smiling::Smiling::Smiling:. Không lang thang lọt vào topic này chắc còn " lúa " dài dài :Sick::Sick::Sick:. Em chỉ hâm và rã đông với lò vi sóng thui. Chứ có biết làm món gì với cái lò này đâu. Cám ơn Chị nhiều nha :Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách làm Bắp bò muối, có mẹ nào biết?

Các mẹ đảm đang ơi, Hôm trước mình đi ăn ở Tre Place (HN) có món "bắp bò muối" thấy thích quá: hơi chua man mát, có mùi hun khói nhưng nhẹ hơn rất nhiều thịt hun khói. Mình có hỏi phục vụ thì chỉ được tả sơ "trần bắp bò sơ rồi muối ạ" :Sad::Sad:. Mình đã tìm trong mục lục các món với thịt bò...

• 9 mẹo làm bếp các mẹ khó mà bỏ qua!

1. Để làm tươi lại rau củ bạn… lỡ để quên trong tủ lạnh vài ngày, hãy bỏ chúng vào bát nước lạnh...

• Sữa chua và những điều chưa biết

Dù sử dụng thường xuyên, nhưng ít ai biết rằng một sản phẩm sữa chua thơm ngon và bổ dưỡng nhất đòi...

• Trà chanh pha theo công thức đặc biệt

Trà chanh rất hợp để dùng với bánh ngọt trong thời tiết Sài Gòn nắng nóng đó các bạn ! Hôm nay mình...

• Cách làm bắp cải muối chua Sauerkraut

Các chị ơi có chị nào biết cách muối bắp cải chua Sauerkraut thì chỉ em với ạ, em thích món này lắm, ăn sống, xào, nấu súp...ngon tuyệt, mỗi tội mua về ăn thì tốn kém quá. Hình nó như này ạ. http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/thumb/b/b5/Kiszona_kapusta.JPG/582px-Kiszona_kapusta.JPG

• 611 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Ơ, mình nhớ là mình đã post cách làm bắp rang bơ hồi đầu trang rồi mà?

Bỏ một muỗng bơ vào nồi
    Bỏ thêm một muỗng bắp
    Đảo đều
    Khi một hột bắp nổ tung lên thì đậy nắp nồi lại, vặn nhỏ lửa
    Đến khi k còn nghe thấy tiếng nổ bụp bụp thì tắt bếp, rây đường bột vào, đảo đều lên
    Bắc xuống ăn....

hìhì..trời lạnh mà ăn bắp vừa lấy từ dưới bếp xuống thì ngon phải biết.

ai ở sg thì có thể mua bắp + bơ riêng ở chợ bến thành hay 57 Vạn Kiếp, Bình Thạnh.
    Rẻ lắm, khoảng dưới 30k/kg bắp + hơn 40k/ kg bơ
    Con không thích những khi mẹ giận dữ, mẹ trở nên xa lạ với con.Mẹ không còn là mẹ của tình thương.Và lúc đó con thấy cô đơn lắm...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)