• 2 Lượt chia sẻ
  • 980 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

• 1,063 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Ngao là món ăn mà mùa hè và mùa đông không thể thiếu, vừa làm lẩu, vừa là món canh mát cho mùa hè. Không bit các mẹ có cách nào chỉ em để mua được Ngao tươi, ngon không ah? e lúc hên thì mua đc tươi, có lúc thì mua phải họ để lâu, mua về nấu lên mùi không ăn được.
    Các mẹ nào có cách nào chỉ dùm em.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Các chị chỉ em cách chọn cua ngon với!

EM thấy người thì khuyên nên chọn cua đực,người lại nói chọn cua cái ngon hơn. Em chả biết đường nào làm lần nữa. Các bác cao thủ ở đây chỉ giúp em với. Cua đồng thì thế nào là ngon ạ? Màu sắc?Đực hay cái? To hay nhỏ?.... EM tin tưởng các mẹ wtt nhất đấy ạ!!

• Làm kim chi chuẩn hương vị Hàn Quốc

http://cdn.tgdt.vn/Files/2014/10/11/572704/lam-kim-chi-chuan-huong-vi-han-quoc1.jpg Nguyên...

• 11 kiểu ăn uống vừa ngon vừa lạ mà bạn nên thử

Thêm các mẹo ăn uống hay ho :D. Lần này là việc kết hợp các món ăn cũ thành một món mới, vừa hợp...

• foodpanda ra mắt quảng cáo TV đầu tiên tại Việt Nam

Hà Nội, ngày 14 tháng 10 năm 2014 - foodpanda, dịch vụ đặt đồ ăn qua ứng dụng di động và trực...

• Cách chọn mua trái cây, rau củ tươi ngon

Cách chọn mua trái cây: Cam, quýt: Không nên chọn trái có màu vàng tươi đã rụng cuống, có thể màu vàng tươi đó là “chín háp” do sâu hại, ong chích, cây bị suy kiệt… khiến trái rụng trong vườn. Nên chọn trái cam, quýt có màu vàng mỡ gà (chiếm ít nhất 1/3 trái), da bóng láng, có đốm thâm lộ ra,...

• 36 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bạn phải chọn ngao màu sáng bóng, vàng đều, không nên hconj những con màu đã ngả úa hoặc có màu nâu đen sậm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ chọn ngao vừa vừa không to quá không bé quá. Bóc tách thử nếu thấy dễ tách thì là ngao chết rồi. Mà cái con này để ngoài nóng 1 tí là nó há miệng ra chết nhăn răng nên nếu mẹ mua về chưa chế biến ngay thì cố lót dưới đáy một ít đá giữ nó mát mát một tí không là công toi cả