• 0 Lượt chia sẻ
  • 840 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 1,063 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Ngao là món ăn mà mùa hè và mùa đông không thể thiếu, vừa làm lẩu, vừa là món canh mát cho mùa hè. Không bit các mẹ có cách nào chỉ em để mua được Ngao tươi, ngon không ah? e lúc hên thì mua đc tươi, có lúc thì mua phải họ để lâu, mua về nấu lên mùi không ăn được.
    Các mẹ nào có cách nào chỉ dùm em.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách chọn sầu riêng ngon, nhiều múi, hạt nhỏ!?

Cả nhà ơi mình nghiện ăn sầu riêng nhưng không biết chọn thế nào? Ai biết mách mình với? Mỗi lần ax đi Sài Gòn nhờ người mua sầu riêng mang về cho mà mình ăn nhớ đời! :Smiling: hạt lép, cơm vàng, chín vừa ăn, múi to ... híc, thèm quá !!! :Drooling: Còn mình mua bao nhiêu lần lúc thì chưa chín or...

• Các mẹo nấu ăn siêu dễ giúp tiết kiệm thời gian

Một số mẹo nấu ăn dưới đây sẽ giúp các mẹ tiết kiệm thời gian khi chuẩn bị cho món ăn nè :x. ...

• Thức ăn nào bổ sung vi chất cho bé.

Vi chất rất cần cho thee63 của các con trong quá trình phát triển và lớn khôn. Vậy nên cho con ăn...

• Cách chọn mua trái cây, rau củ tươi ngon

Cách chọn mua trái cây: Cam, quýt: Không nên chọn trái có màu vàng tươi đã rụng cuống, có thể màu vàng tươi đó là “chín háp” do sâu hại, ong chích, cây bị suy kiệt… khiến trái rụng trong vườn. Nên chọn trái cam, quýt có màu vàng mỡ gà (chiếm ít nhất 1/3 trái), da bóng láng, có đốm thâm lộ ra,...

• 8 mẹo nấu nướng cần chú ý để bảo vệ sức khỏe

Những việc như xào rau lửa to, chiên thịt nguội,... sẽ không chỉ làm món ăn của bạn mất độ ngon mà...

• 36 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bạn phải chọn ngao màu sáng bóng, vàng đều, không nên hconj những con màu đã ngả úa hoặc có màu nâu đen sậm