• 2 Lượt chia sẻ
  • 1.23K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 1,062 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Ngao là món ăn mà mùa hè và mùa đông không thể thiếu, vừa làm lẩu, vừa là món canh mát cho mùa hè. Không bit các mẹ có cách nào chỉ em để mua được Ngao tươi, ngon không ah? e lúc hên thì mua đc tươi, có lúc thì mua phải họ để lâu, mua về nấu lên mùi không ăn được.
    Các mẹ nào có cách nào chỉ dùm em.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thể lệ tham gia và gửi câu hỏi tư vấn chuyên mục Cưới Hỏi

Nhằm phát triển chuyên mục Cưới Hỏi thêm đa dạng và có nhiều nội dung thiết thực hơn, Box Tư Vấn sẽ...

• Cách chọn tổ yến ngon

Một số người bán yến sào đã trộn lẫn yến thật (khoảng 40%) với những phụ gia như rau câu chân vịt, lòng trắng trứng gà, thêm chất tanh của cá và hải sản... Có nơi thêm nước đường để "ăn gian" cân nặng, hoặc dung yến sào hang chất lượng kém có nhiều tạp chất, đã bị biến màu đem đi tẩy trắng rồi bán...

• Các chị chỉ em cách chọn cua ngon với!

EM thấy người thì khuyên nên chọn cua đực,người lại nói chọn cua cái ngon hơn. Em chả biết đường nào làm lần nữa. Các bác cao thủ ở đây chỉ giúp em với. Cua đồng thì thế nào là ngon ạ? Màu sắc?Đực hay cái? To hay nhỏ?.... EM tin tưởng các mẹ wtt nhất đấy ạ!!

• Mấy chế ơi, vô học làm món sườn chiên sả ớt nè

Số là em đang học bếp ở Trường Qlks việt úc nên về nhà thích tìm tòi học mấy món ăn lắm! Em xin...

• Cách làm kem chuối rất dễ rất ngon!

Theo dõi kênh này nên có clip hay mình share với mọi người luôn. Cách làm kem chuối dễ bất ngờ, lại...

• 35 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bạn phải chọn ngao màu sáng bóng, vàng đều, không nên hconj những con màu đã ngả úa hoặc có màu nâu đen sậm
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ chọn ngao vừa vừa không to quá không bé quá. Bóc tách thử nếu thấy dễ tách thì là ngao chết rồi. Mà cái con này để ngoài nóng 1 tí là nó há miệng ra chết nhăn răng nên nếu mẹ mua về chưa chế biến ngay thì cố lót dưới đáy một ít đá giữ nó mát mát một tí không là công toi cả
/* Insert JS to active Chartbeat */ /* End Insert JS to active Chartbeat */