• 0 Lượt chia sẻ
  • 31K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà e vừa dc cho nhiều cá thu ( cá tươi cắt khúc đã nướng qua than) mà chưa biết nấu những món gì?
    mẹ nào có công thức chế biến các món từ cá thu thì vào share kinh nghiệm nhé

• 3,002 Bài viết

• 1,170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi springgirl83 Xem bài viết
    Nhà e vừa dc cho nhiều cá thu ( cá tươi cắt khúc đã nướng qua than) mà chưa biết nấu những món gì?
    mẹ nào có công thức chế biến các món từ cá thu thì vào share kinh nghiệm nhé
    Theo em chị làm cá thu rán, hoặc cá thu rán xong thì sốt cà chua, rắc hành & thì là.

• 45 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Có một món rất dễ làm, em cũng học ở trên báo là cá thu khi mua bảo người bán người ta khứa cho những lát mỏng thôi, về ướp nhẹ với bột canh rồi đem chiên sơ, sau đó gỡ ra bẻ hoặc bóp hoặc dầm gì đó cho vụn ra là được xong trộn với thịt xay, chọn loại có cả mỡ cả nạc mới ngon và không bị khô, lúc này mới nêm thêm cho vừa ăn, tùy thích có cho thêm thì là hay không cũng được, sau đó vo từng viên nhỏ và rán lên, dễ ăn và ngon cực.

• 96 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Mình cũng đã kho với mía rồi, ngon lắm! còn một kiểu nữa là kho với thơm và thịt ba rọi nữa, cũng ngon lắm!Bạn ướp cá trước với nước mắm ngon ,tiêu, đường, hạt nêm khỏang 15 phút.
    Thơm xắt lát mỏng.
    Thịt xắt lát mỏng.
    Phi hành tỏi cho thơm,xếp cá thịt, thơm vào nồi,cho nước màu vào, kho lửa nhỏ khoảng 20 phút , cho thêm hành lá xắt khúc và ớt vào kho thêm 5 phút nữa là bạn có một món ngon rồi đó. Nhớ đừng kho lâu quá thơm rục sẽ có mùi không ngon. Chúc bạn ngon miệng!

• 394 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Em đi Đồ Sơn, Hải Phòng có món cá thu sốt cà chua ngon lắm , làm cũng đơn giản nữa chẹp..chẹp..nghĩ mà thấy thèm quá ..

• 79 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn làm thử món cá thu sốt me nhé , món này mình vẫn làm cho con gái ăn :
    me chín dầm lấy nước , cá rán sơ qua , gừng thái sợi đảo chung với cá , đổ nước me + một chút đuờng với gia vị vừa ăn , đun đến khi nước sánh lại thì cho hành và thì là vào . Ăn nóng với cơm ngon tuyệt .

• 177 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi singlemom Xem bài viết
    Cá thu đã nướng qua than thì bạn thử làm món Cá thu kho mía xem sao bạn nhé. Nhà mình rất thích món đó, hy vọng bạn cũng sẽ thấy thích khẩu vị của nó:Smiling:
    Cá thu nướng qua than
    Mía dọc thành từng đoạn k 10cm, lót dưới đáy nồi.
    THịt ba chỉ nhiều mỡ một chút.
    Uớp cá với nước mắm ngon, bột nêm, mì chính và dăm ba quả ớt( tùy theo mức độ ăn cay )
    Để cho cá ngấm k 30p rồi cho lên bếp kho cùng nước mía ép nhé. Nước mía khi kho cạn sẽ cho khúc cá một màu cánh gián rất đẹp, ko cần phải dùng nước hàng đâu, bạn nhớ chừa lại chút nước sền sệt cho nồi cá nhé.:Smiling:
    Nước mía ép là ntnào hả bạn ? Có phải là nước mía mình hay mua ở ngoài để uồng ko ? Nói rõ hơn hộ mình chút nhé. Cảm ơn bạn
    Trời ơi buổi sáng quá chừng thơm
    Anh gặp lại hương sen, năm anh mười tám tuổi

• 5,176 Bài viết

• 1,175 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Assol Xem bài viết
    Nước mía ép là ntnào hả bạn ? Có phải là nước mía mình hay mua ở ngoài để uồng ko ? Nói rõ hơn hộ mình chút nhé. Cảm ơn bạn
    Lanh chanh trả lời hộ nhé. Mình vẫn mua nước mía ngoài hàng ý, bảo họ cho mấy cốc không đá, về vừa uống vừa kho cá hơi bị ngon, chẹp chẹp.

• 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@thinhtp:c ơi hướng dẫn e cách làm ruốc cá với

• 3,828 Bài viết

• 5,108 Được cảm ơn

tớ cũng thik ăn cá thu sốt cà chua nhất, chẹp chẹp, thèm kinh

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2