NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Các món dễ làm và để được lâu

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 11.6K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 72 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

người yêu em sắp đang học ở Singapore.con trai ở một mình nên lười nấu ăn,toàn đi ra ngoài ăn hoặc bỏ bữa.em muốn chuẩn bị 1 chút đồ đem từ bên mình sang cho tiết kiệm , để đc lâu, dễ bảo quản và quan trọng là nấu nướng nhanh gọn.các chị tư vấn giúp em với ạ
    đợt này e định mua mì xào hảo hảo và lươn khô, mua mì spaghetti và bột cà chua của knor, và làm 1 ít bánh khoai môn nữa ạ.em đang băn khoăn ko bít nên mua cái j để dành ăn sáng đc lâu nữa ạ.
    ah, nếu đc các chị cho em công thức nấu ăn nhanh cho sinh viên luôn với nhé.
    các chị giúp em với ạ.e cảm ơn nhiều nhiều !
    :Rose::LoveStruc::Rose:
    mắt cười miệng cười
    mắt buồn miệng cười
    nhìn mình buồn khóc
    nhìn mình buồn cười
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tại sao các cụ ngày xưa đẻ nhiều và đẻ dễ?

các mẹ ơi, e cứ nghĩ mãi khok ra, tại sao ngày trước ăn uống kham khổ mà các cụ đẻ nhiều và đẻ dễ dàng, còn đẻ tự nhiên, mà ngày nay chị em mìh nghĩ đến đẻ là è ặc, khổ sở thế nhỉ, em thì cả 2 đứa đều đẻ thường, cơ mà mún đẻ thêm đứa nữa mà lại sợ bị mổ vì giờ ngoài 30 rồi. Bà nội em lúc đẻ bố e...

• Bữa tối đơn giản với cá bống kho gừng và canh rau dền

Với hai món canh rau dền nấu lụa và cá bống kho gừng là bạn đã có một bữa cơm giản dị mà đủ chất...

• Kết hợp các món ăn chơi để có 2 vạch đi

Chào các mẹ, tình hình là vợ chồng mình đã có kế hoạch bắt chó, heo , chuột rồi nhưng toàn bị xổng. Đông y có, tây y có. Chẳng thấy xin nhê áp phê gì cả . Đọc topic nỗi buồn 1v, lòng buồn man mác nên mình mở topic này xin mời các mẹ mong con cùng vào đây chia xe các món ăn uống bồi bổ tẩm dưỡng,...

• Trải lòng của người phụ nữ sau khi lấy chồng

Dường như bộ ảnh “Phụ nữ ước gì” của Sanyo AQUA đã đánh thức nỗi niềm ấp ủ bấy lâu nay của chị em...

• Tự làm bánh bắp chiên giòn siêu dễ

Món này em đã thử và thành công, ngon lắm ạ. Mang lên đây khoe để các mẹ làm cùng, ăn cùng :x....

• D&C
    • 7 năm
    • 523 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Món này dễ làm và để được lâu nhưng không biết có mang đi được không : thịt ngâm nước mắm, ăn bắt cơm phải biết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 177 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Ruốc, muối vừng!
    • 75 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chả cá chiên để ngăn đá. Khi nào ăn lấy vài miếng bỏ vô lò vi sóng hâm lại là xong.
    • 667 Bài viết

• 1,950 Được cảm ơn

Mắm tép chưng thịt.
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mắm ruốc xào thịt với sả, để được lâu, nhưng phải xào thật khô, để nguội rồi đóng hộp đem đi.
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

tai heo ngâm giấm cũng để được lâu đấy.
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bắp bò muối, để tủ lạnh từ từ ăn.