NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Các món dễ làm và để được lâu

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 10.6K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 72 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

người yêu em sắp đang học ở Singapore.con trai ở một mình nên lười nấu ăn,toàn đi ra ngoài ăn hoặc bỏ bữa.em muốn chuẩn bị 1 chút đồ đem từ bên mình sang cho tiết kiệm , để đc lâu, dễ bảo quản và quan trọng là nấu nướng nhanh gọn.các chị tư vấn giúp em với ạ
    đợt này e định mua mì xào hảo hảo và lươn khô, mua mì spaghetti và bột cà chua của knor, và làm 1 ít bánh khoai môn nữa ạ.em đang băn khoăn ko bít nên mua cái j để dành ăn sáng đc lâu nữa ạ.
    ah, nếu đc các chị cho em công thức nấu ăn nhanh cho sinh viên luôn với nhé.
    các chị giúp em với ạ.e cảm ơn nhiều nhiều !
    :Rose::LoveStruc::Rose:
    mắt cười miệng cười
    mắt buồn miệng cười
    nhìn mình buồn khóc
    nhìn mình buồn cười
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mẹo làm nha đam không bị đắng

Mẹ nào hay mua nha đam về làm sẽ thấy, dù chịu khó rửa sạch, cạo nhớt, thì khi ăn nha đam cũng sẽ...

• Hoa hồng bạch có thể chữa ho được không?

Thời tiết chuyển mùa hết mưa rồi lại nắng làm bé nhà mình ho quá chừng. Mẹ chồng mình gọi điện...

• Kết hợp các món ăn chơi để có 2 vạch đi

Chào các mẹ, tình hình là vợ chồng mình đã có kế hoạch bắt chó, heo , chuột rồi nhưng toàn bị xổng. Đông y có, tây y có. Chẳng thấy xin nhê áp phê gì cả . Đọc topic nỗi buồn 1v, lòng buồn man mác nên mình mở topic này xin mời các mẹ mong con cùng vào đây chia xe các món ăn uống bồi bổ tẩm dưỡng,...

• Hỏi cách làm tái dê và cac món ăn từ thịt dê

E không ở VN nên thèm thịt dê lắm mà chả ra Dũng Râu ăn được, các mẹ bày cho em làm tái dê và các món dê với, e mua được thịt dê tươi ở Pháp ạ. Em cám ơn các mẹ nhiều nhiều.:Rose:

• Bánh sầu riêng kem lạnh - ăn là ghiền

Gần đây, bánh sầu riêng được rất nhiều người ưa chuộng và có bán nhiều trên mạng. Tuy nhiên, giá...

• D&C
    • 7 năm
    • 516 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

Món này dễ làm và để được lâu nhưng không biết có mang đi được không : thịt ngâm nước mắm, ăn bắt cơm phải biết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 177 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Ruốc, muối vừng!
    • 74 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chả cá chiên để ngăn đá. Khi nào ăn lấy vài miếng bỏ vô lò vi sóng hâm lại là xong.
    • 666 Bài viết

• 1,949 Được cảm ơn

Mắm tép chưng thịt.
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mắm ruốc xào thịt với sả, để được lâu, nhưng phải xào thật khô, để nguội rồi đóng hộp đem đi.
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

tai heo ngâm giấm cũng để được lâu đấy.
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bắp bò muối, để tủ lạnh từ từ ăn.