NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Các món dễ làm và để được lâu

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 72 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

người yêu em sắp đang học ở Singapore.con trai ở một mình nên lười nấu ăn,toàn đi ra ngoài ăn hoặc bỏ bữa.em muốn chuẩn bị 1 chút đồ đem từ bên mình sang cho tiết kiệm , để đc lâu, dễ bảo quản và quan trọng là nấu nướng nhanh gọn.các chị tư vấn giúp em với ạ
    đợt này e định mua mì xào hảo hảo và lươn khô, mua mì spaghetti và bột cà chua của knor, và làm 1 ít bánh khoai môn nữa ạ.em đang băn khoăn ko bít nên mua cái j để dành ăn sáng đc lâu nữa ạ.
    ah, nếu đc các chị cho em công thức nấu ăn nhanh cho sinh viên luôn với nhé.
    các chị giúp em với ạ.e cảm ơn nhiều nhiều !
    :Rose::LoveStruc::Rose:
    mắt cười miệng cười
    mắt buồn miệng cười
    nhìn mình buồn khóc
    nhìn mình buồn cười
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách làm Dưa Góp, Đồ Chua đơn giản

Nhà em dạo này ăn nhiều đạm quá nên phải làm mấy món này để ăn dần các mẹ ạ, mất có chút xíu thời...

• Chuyển chỗ làm, cần mua nhà chung cư có view đẹp, gần sông càng tốt

Chào các mẹ, Tình hình là mình đang có dự định “Nam tiến” để lập nghiệp. Mình gắn bó với đất Hà...

• Tại sao các cụ ngày xưa đẻ nhiều và đẻ dễ?

các mẹ ơi, e cứ nghĩ mãi khok ra, tại sao ngày trước ăn uống kham khổ mà các cụ đẻ nhiều và đẻ dễ dàng, còn đẻ tự nhiên, mà ngày nay chị em mìh nghĩ đến đẻ là è ặc, khổ sở thế nhỉ, em thì cả 2 đứa đều đẻ thường, cơ mà mún đẻ thêm đứa nữa mà lại sợ bị mổ vì giờ ngoài 30 rồi. Bà nội em lúc đẻ bố e...

• Các chị ơi làm sao để có sửa?

Các chị ơi em bé của em được gần 2 tháng tuồi rồi em không đủ sưả nên cho bé bú thêm sửa hộp, sửa của em tiết ra không đều và chỉ cương sửa có một bên nên hiện tại ngực của em 1 bên to và một bên nhỏ, các chị có bí quyết nào chỉ cho em làm sao để sưả được tiết đều cả hai bên.:Worried:

• Bí quyết nấu canh chua cá lóc chuẩn vị miền Nam

Canh chua cá lóc là món ăn quen thuộc với người dân Việt Nam đặc biệt là ở Nam Bộ. Sau đây là bí...

• D&C
    • 7 năm
    • 531 Bài viết

• 532 Được cảm ơn

Món này dễ làm và để được lâu nhưng không biết có mang đi được không : thịt ngâm nước mắm, ăn bắt cơm phải biết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 177 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Ruốc, muối vừng!
    • 75 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chả cá chiên để ngăn đá. Khi nào ăn lấy vài miếng bỏ vô lò vi sóng hâm lại là xong.
    • 670 Bài viết

• 1,950 Được cảm ơn

Mắm tép chưng thịt.
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mắm ruốc xào thịt với sả, để được lâu, nhưng phải xào thật khô, để nguội rồi đóng hộp đem đi.
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

tai heo ngâm giấm cũng để được lâu đấy.
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bắp bò muối, để tủ lạnh từ từ ăn.