NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Các món ăn mát cho trẻ 4 tuổi!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.09K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 68 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con nhà tớ 4 tuổi nó rất nóng. nên tớ muốn cho nó ăn các món ăn mát thanh nhiệt . Có bạn nào biết món ăn nào chỉ cho mình nha. Mình xin cảm ơn.:Rose::LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 167 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình hay mua gói sương sáo – hạt é – đười ươi trong Coopmart (chỉ 16.000/gói thôi). Cách nấu rất đơn giản và không mất thời gian.

Mình cho vào tủ lạnh cho mát, khi bé ăn thì không dùng nước dừa mà cho sữa tươi Vinamilk (lọai có đường) vào. Thế là bé húp sì sụp, thấy thương lắm!!
    Món này vừa ngon vừa mát, lại đảm bảo vệ sinh nữa, giúp bé nhuận trường tốt. Nấu 1 lần cả nhà cùng ăn chung với bé càng vui.
    ... Mẹ ơi, mai mốt Mi lớn, Mi đi làm kiếm tiền mua sữa cho Mẹ uống nha, nha!...
    • 68 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

oh cảm ơn bạn nhiều . Món này hay đó. Mình ở hà nội không có Siêu thị Co-opmart thì làm sao mà mua được :Crying:.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Ba_Linh_Ne; 03/05/2009 vào lúc 08:26 AM.
    • 4,842 Bài viết

• 1,034 Được cảm ơn

Món này em post ở 1 số topic rồi, giờ nhai lại:Silly:. Đây ko phải món ăn mà là nước uống.
    Đậu xanh cả vỏ, mía róc vỏ, chẻ nhỏ, tùy lượng đậu và mía mà cho nhiều hay ít nước. Đem hầm nhừ lấy nước cho bé uống thay nước lọc, vừa mát vừa nhanh lại ngon. Đảm bảo uống nước này ăn đồ nóng khác bét nhè mà ko có tí tẹo rôm nào .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn mua chè yến cho bé ăn rất tốt, yến có tác dụng thanh lọc, bồi bổ cơ thể. Mình mua cho anh "cu tí" nhà mình ăn rồi, hiệu quả rất tốt...
    • 118 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chè yến mua ở đâu thế? Mình ở HN ko biết ở đâu có cả. Chỉ cho mình với