NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Các món ăn chế biến từ nấm tươi.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 42.4K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 2,478 Bài viết

• 7,153 Được cảm ơn

Em rất thích nấm, nhất là nấm tươi. Trước kia thì chỉ biết có lẩu nấm. nay cũng học được mấy món xào, canh rồi. Các mẹ đảm đang có món nào độc chiêu bày cho em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,442 Bài viết

• 611 Được cảm ơn

Em cũng hay làm món nấm rơm chiên trứng lắm đó chị ơi, ngon nhắm mà không bị ngán.
    Vật liệu:
    Trứng 4 quả, nấm rơm 100g, 1/2 củ càrốt, 50g đậu côve.
    Nấm rửa sạch ngâm nước muối loãng rồi xả lại nước lạnh xắt lát, cà rốt & đậu côve xắt hạt lựu, trứng đánh tan nêm ít gia vị.
    Xào nấm, cà rốt, côve với dầu ăn cho chín giòn rồi nêm chút gia vị đảo đều rồi dàn đều khắp mặt chảo, sau đó đổ trứng vào rồi xoay chảo cho trứng bám đều rau củ, chiên với lửa trung bình cho vàng mặt là được, chấm với nước tương ăn cơm ngon nhắm írooling:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 66 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nui sốt cà chua nấm nữa bạn ơi
    • 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Món nấm tươi xào sả ớt.
    Trước khi xào, nấm nên được trần qua nước sôi để nấm khi xào đỡ ra nước.
    • 557 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

canh nấm cũng rất ngon nhé
    Nguyên liệu: nấm tươi (200g,), thịt nạc xay (1ôg), hành mùi cà chua 01 quả
    CT: Phi hành thơm với dầu cho thịt xay vào xào sau đó cho nước dùng vào với cà chua bổ cau ( lên màu cho bát canh) khi sôi cho nấm vào. Thưởng thức cho hành mùi thái nhỏ, cuối cùng rắc chút hạt tiêu lên. Chẹp chẹp
    Nấm xào thịt bò cũng rất tuyệt đấy
    Everything becomes easy when you think the simple way!
    • 92 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Dạ dày hầm nấm,em thấy ăn cũng lạ miệng mà ngon lắm ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,442 Bài viết

• 611 Được cảm ơn

Gà hầm 5 loại nấm cũng ngon lắm nhé, ăn với mì không ngán chút nào
    • 508 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Em gop' thêm 1 mon' Nấm kho nhe'. Ngon mà đi cơm lắm.. nhem nhem.. thèm quá...
    • 575 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Nấm kho tôm đê ^o^. Tôm đồng bóc vỏ để đuôi cho đẹp. Phi hành tỏi thơm rồi cho tôm vào đảo với tí nước mắm, tôm ra nước thì cho nấm hương vô nha, thêm đường. Đảo cho nấm ngấm nước tôm. Chẹp. Tốn cơm ^^"
    • lux
    • 8 năm
    • 1,256 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Mình hay làm món nấm bào ngư lăn bột chiên giòn:
    Nấm: chọn những tai bánh tẻ, đều nhau, rửa sạch với nước muối loãng, bóp nhẹ cho ráo nước. Nếu thích thì phết thêm ít giò sống lên trên mặt.
    Bột chiên giòn pha theo hướng dẫn, cho thêm tí gia vị, hạt tiêu, hành ngò thái nhỏ (tùy thích).
    Nhúng nấm vào bột đã pha rồi thả vào chảo dầu nóng, rán vàng. Măm với tương ớt hoặc tương xí muội.
    HERE & NOW
    • 1,442 Bài viết

• 611 Được cảm ơn

Làm trứng chưng nấm rơm đi, thích hợp cho người già và trẻ em
    Bếp nhà Nhím Opera

Kem homemade mát lạnh cho mùa hè nóng bức

Nick cũ của mình là ngoctram2212 các mẹ nhé :Smiling:

NB : 2,9kg - 1m 4,4kg 54cm - 2m 5,9kg 58cm - 3m 7,5kg 61cm:Nottalkin: - 4m 8,7kg 65cm - 5m: không cân đo - 6m 10,3kg 69cm:Kiss: - 7m 10,7kg, 8m 11,1kg, 9m 11,5kg 72cm, 11,5m 12,2kg 75cm
    • 2,478 Bài viết

• 7,153 Được cảm ơn

Ôi nhiều món quá, mình sẽ lần lượt thử từng món các mẹ dậy, xong sẽ báo cáo nhé.cám ơn các mẹ nhiều.
    • 522 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

E cũng thích nấm và thường nghĩ cách làm các món về Nấm, góp cùng các mẹ món Nấm xào sa tế ah. Nấm rửa sạch rồi cho vào xào bình thường cùng gia vị nêm nếm, khi gần chín cho satế vào theo khẩu vị chịu đựng cay đến đâu. Chẹp chẹp chồng e thích món này lắm ah.
    • 168 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thỉnh thoảng tớ làm món nộm nấm kim châm cũng ngon lắm.
    • 1,669 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Hihihi.... Em và AX nhà em cũng thích nấm lắm ạ, nhất là món lẩu nấm thì thôi rồirooling: rooling: . Chủ nhật này nhà em định làm món lẩu nấm mời ông bà nội và bà ngoại ăn chơi mà chưa bít mua các loại nấm như ngoài quán ở đâu cả (như nấm gan bò (hay mỡ bò ấy nhỉ:Thinking: ), nấm.....). Có mẹ nào bít chỗ bán các loại nấm thì chỉ cho em với. Em ở HN nhá. Thanks các mẹ nhìu nhìu
    Chỉ tay lên trời - yêu anh vô đối
    Cúi mặt xuống đất - nói dối ngại ghê
    • 508 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mat_Nau Xem bài viết
    Hihihi.... Em và AX nhà em cũng thích nấm lắm ạ, nhất là món lẩu nấm thì thôi rồirooling: rooling: . Chủ nhật này nhà em định làm món lẩu nấm mời ông bà nội và bà ngoại ăn chơi mà chưa bít mua các loại nấm như ngoài quán ở đâu cả (như nấm gan bò (hay mỡ bò ấy nhỉ:Thinking: ), nấm.....). Có mẹ nào bít chỗ bán các loại nấm thì chỉ cho em với. Em ở HN nhá. Thanks các mẹ nhìu nhìu
    Ra chợ Kim Liên í bạn. Có nhiều loại nấm mà giá lại rẻ nữa.
    • 557 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Mình góp thêm món mì nấm thịt bò nữa
    Everything becomes easy when you think the simple way!
    • 708 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Maika_120502 Xem bài viết
    Thỉnh thoảng tớ làm món nộm nấm kim châm cũng ngon lắm.
    Lần trước đi ăn thấy ngon quá mà em lại ko biết cách làm. Chị ơi, chị post công thức làm món này lên nhé. Many thanks chị ạ:LoveStruc:
    • 2,478 Bài viết

• 7,153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mat_Nau Xem bài viết
    Tớ có địa chỉ giao nấm tận nơi đấy, nếu mẹ nó quan tâm PM cho tớ tớ sẽ cho số điện thoại nhé!
    • 168 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sweet_lemon82 Xem bài viết
    Lần trước đi ăn thấy ngon quá mà em lại ko biết cách làm. Chị ơi, chị post công thức làm món này lên nhé. Many thanks chị ạ:LoveStruc:
    Món nộm nấm kim châm đây. Tớ đi ăn ở nhà hàng về, tự đạo diễn lại thôi, chứ kô có công thức của nhà hàng đâu, nhưng thấy cũng ổn lắm:
    Nguyên liệu gồm:
    Nấm kim châm: rửa rồi ngâm qua nước ấm với một chút muối cho khử hết mùi rơm
    Cà rốt thái chỉ
    Giá đỗ, rau thơm, rau mùi
    dưa chuột thái lát mỏng và nhỏ thôi
    thịt nạc thăn luộc cũng thái chỉ
    Cách làm: rất đơn giản, nước mắm để trộn thì pha cũng giống như làm các món nộm khác thôi, các loại rau củ, nấm thì tớ đều chần sơ qua (đang mùa dịch tiêu chảy nên làm vậy cho yên tâm). Sau đó trộn tất cả vào nước chấm, lúc nào gần ăn thì rắc thêm chút lạc đập dập là ok.
    Chúc bạn thành công nhé
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3