NẤU ĂN & LÀM BÁNH

các mẹ chỉ giúp cách làm nem chua rán,nướng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 18.3K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

các mẹ ơi em rất khoái khẩu món nem chua rán,nướng ở Hàng Bông.Em đã làm thử nhưng k thể ăn nổi.Co mẹ nào biết cách chỉ giúp em với.Khong mỗi lần muốn ăn ox lại phải chở đi,phiền lắm.Cam ơn các mẹ nhiều nha.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,896 Bài viết

• 1,039 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hương Trà
    các mẹ ơi em rất khoái khẩu món nem chua rán,nướng ở Hàng Bông.Em đã làm thử nhưng k thể ăn nổi.Co mẹ nào biết cách chỉ giúp em với.Khong mỗi lần muốn ăn ox lại phải chở đi,phiền lắm.Cam ơn các mẹ nhiều nha.
    Mẹ nó ơi, hình như họ có bán nem sống đấy, mua về bỏ ngăn đá tủ lạnh, lúc nào thèm quá lôi ra rán ăn vậy nhé :4:
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Chíp
    Mẹ nó ơi, hình như họ có bán nem sống đấy, mua về bỏ ngăn đá tủ lạnh, lúc nào thèm quá lôi ra rán ăn vậy nhé :4:
    Nhung mà mẹ Chíp ơi cái nem sống ấy như thế nào vậy và phải mua ở đâu ạ?Co phải cái nem chua vẫn bán ngoài chợ ấy không?

• 6,350 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Nướng rán gì chỉ cần ra mua về thôi. Em ra hàng Nem chua phố TRần Xuân Sọan đoạn ngã 3 Lê Ngọc Hân TRần Xuân Soạn...có hàng nem chua Công Châu to tướng. Em vào bảo mua nem ngọt là ng ta biết ngay. Mua về đem ra rán ăn ngay. Có thế rán nguyên như thế , hoặc em cho ít bột mỳ vào rán cũng ngon. Tương ớt thì khi mua nem chua họ có cho , tương đó ngon ăn hợp hơn tương đóng lọ. Nhưng rán ăn nóng ko nó cứng mất ngon.
    Ngoài ra còn 1 hàng nữa ở cuối phố Bà Triệu gần KS Milan anh em gì với hàng nem chua Công Châu , tiện mua ở đó.
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AL&ML
    Nướng rán gì chỉ cần ra mua về thôi. Em ra hàng Nem chua phố TRần Xuân Sọan đoạn ngã 3 Lê Ngọc Hân TRần Xuân Soạn...có hàng nem chua Công Châu to tướng. Em vào bảo mua nem ngọt là ng ta biết ngay. Mua về đem ra rán ăn ngay. Có thế rán nguyên như thế , hoặc em cho ít bột mỳ vào rán cũng ngon. Tương ớt thì khi mua nem chua họ có cho , tương đó ngon ăn hợp hơn tương đóng lọ. Nhưng rán ăn nóng ko nó cứng mất ngon.
    Ngoài ra còn 1 hàng nữa ở cuối phố Bà Triệu gần KS Milan anh em gì với hàng nem chua Công Châu , tiện mua ở đó.
    Cam ơn chị Loan nhé,thế là cái nem ấy là nem ngọt chứ không phải nem chua cho các ông uống rượu đúng không chị?

• 6,350 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hương Trà
    Cam ơn chị Loan nhé,thế là cái nem ấy là nem ngọt chứ không phải nem chua cho các ông uống rượu đúng không chị?
    Nem ngọt vì nó chưa chua :4:
    Nem ngọt là nem vừa giã xong thành từng cái để "nhân trần " ko gói ghém. Nếu gói ghém để vài ngày thành nem chua.
    Món này con gái thích ăn lắm... :1:
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 4,896 Bài viết

• 1,039 Được cảm ơn

nem chua các ông ăn mà đem rán thì nó chua loét ko ăn được đâu, bạn cứ ra mấy hàng bán nem rán là họ bán cho bạn nem chưa rán ngay ý mà, bạn mua về mà ko ăn hết ngay có thể để ngăn đá tủ lạnh, lúc nào ăn lại rã đông và rán thôi (đấy là mấy bà bán hàng bảo mình thế)
    • 2,064 Bài viết

• 1,099 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AL&ML
    Hôm qua em vừa qua hàng này mua 20k/17 chiếc về rán nhậu đã đời ngon lém, em thích món này nhưng ngại tìm hiểu, may quá có bác AL&ML chỉ giúp

Sẽ mua 1 cái nhà nữa