NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Các làm mỳ ý sốt thịt bò

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.25K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 166 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các mẹ chỉ giúp cho em mua sốt thịt bò để làm với mỳ ý ở đâu với ạ? Hoặc cách làm sốt thịt bò nữa nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 166 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

híc. hí ha hí hửng vào tưởng có mẹ nào bày cách cho em. Bác quảng cáo lại nhầm box + topic rồi ạ!
    • 82 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Sốt mỳ Ý có thể mua tại Metro hoặc các siêu thị ý chị ạ. Em hay mua loại traditional xuất xứ của Ý (em quên tên rồi) hình như bốn mấy nghìn thì phải, có cả loại có nấm nhưng mình có thể mua nấm ở ngoài chợ bóc màng rửa sạch cắt làm 4 để ráo.
    Thịt bò chị mua về xay nhỏ, hành khô, tỏi bóc rửa sạch băm nhỏ phi thơm sau đó đổ bò vào xào nêm mắm muối vừa ăn đun nhỏ lửa cho thịt mềm và ngấm mắm muối sau đó đổ nấm vào xào cùng. Cuối cùng chị đổ sốt vào đảo đều đun khoảng 5' rồi tắt bếp. Trong lúc xào sốt và nhân thì luộc mỳ khi luộc chị cho chút dầu ăn để mỳ ko dính. một chút muối để mỳ đậm hơn. Luộc từ 10-12' khi thấy sợi mỳ nở đều chị vớt ra ngâm vào nước nguội rồi đổ ra rổ cho ráo nước. Bắc chảo lên bếp cho chút bơ vào xào qua mỳ cho thơm và ngấm bơ đổ ra đĩa. Khi ăn dội sốt nóng lên trên mỳ nếu có ít phomai xay nhỏ rắc lên trên sẽ rất thơm (cũng mua tại siêu thị) hoặc chị có thể mua phomai khúc to về lấy dao nạo bào mỏng cũng được. Nhà em hay mua thêm ít rau mùi rau thơm ăn cùng thấy cũng hợp và ngon.
    Chúc chị thành công.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 830 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Nhà mình còn cho thêm ít cà chua vào nữa. Thấy con trai rất thích ăn nên tự đánh giá là ngon :Laughing:
    MY SON - MY LOVE - HAPPY BIRTHDAY