• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.64K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 170 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Mọi người ơi....Cho mình hỏi chút
    Hôm trước ăn ở Quán Ăn Ngon trên Phan Bội Châu có món Cá Thu nướng muối ớt, ăn ngon lắm nhưng không biết cách làm. ...HUhuhu.rooling:rooling:rooling:rooling:rooling: Thèm quá!!!! Mẹ nào biết làm món này chỉ giúp mình với. Đặc biệt là làm thế nào để cá đậm đà, mềm và thơm ngon.

Help me!!!!!!!!!!!!!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,223 Bài viết

• 6,337 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vera_hp Xem bài viết
    Mọi người ơi....Cho mình hỏi chút
    Hôm trước ăn ở Quán Ăn Ngon trên Phan Bội Châu có món Cá Thu nướng muối ớt, ăn ngon lắm nhưng không biết cách làm. ...HUhuhu.rooling:rooling:rooling:rooling:rooling: Thèm quá!!!! Mẹ nào biết làm món này chỉ giúp mình với. Đặc biệt là làm thế nào để cá đậm đà, mềm và thơm ngon.

Help me!!!!!!!!!!!!!!!
    Món cá nướng muối ớt thực ra cũng dễ làm thôi mẹ nó ạ. Chỉ khó khăn là với điều kiện ở gia đình mình không có đủ gia vị cũng như dụng cụ cần thiết thôi. Muốn cá ngon thì sốt muối ớt phải đầy đủ gia vị để tạo nên mùi,vị và màu phù hợp và nướng làm sao để cá chín tới mà bên ngoài phải khô,bên trong mềm giữ được vị ngọt tự nhiên của cá.
    • 170 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Huhu. Em chẳng thấy bày cách gì cả????:Thinking::Thinking::Thinking::Thinking:
    Em tưởng phải có công thức gì chứ????
    Đính chính em chưa lên chức mẹ....:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::L aughing:
    • 4,223 Bài viết

• 6,337 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vera_hp Xem bài viết
    Huhu. Em chẳng thấy bày cách gì cả????:Thinking::Thinking::Thinking::Thinking:
    Em tưởng phải có công thức gì chứ????
    Đính chính em chưa lên chức mẹ....:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::L aughing:
    Cách chế sốt muối ớt :
    Ớt sừng đỏ thái khúc rồi cho vào máy xay sinh tố xay nhuyễn.
    Tỏi bóc vở rồi băm nhỏ.
    Cho dầu ăn vào chảo xào thơm tỏi rồi cho ớt xay vào , cho thêm dầu điều để tạo màu. Nêm hạt nêm, đường, tiêu, mì chính, dầu hào cho vừa ăn. Đun sôi, để nguôi cho vào hộp để tủ mát dùng dần.
    Khi nướng thì ướp cá với tiêu, muối, hạt nêm cho ngấm. Nếu nướng nguyên con thì bạn nên chiên cá ngập dầu cho vàng mặt rồi cho vào lò vi sóng bắn khoảng 4' rồi đem ra tẩm sốt ớt vào rồi nướng. Nếu cắt khúc mỏng thì tẩm ướp xong rồi cho sốt ớt vào trộn đều rồi nướng .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thêm 1 sự lựa chọn cho các mẹ về món cá thu nướng tươi, nguên chất và rất phù hợp cho trẻ nhỏ (Muốn mua các mẹ phải đặt hàng trước để có cá Thu tươi)

Thông tin chi tiết tại : http://haisancualo.com/
    Hoặc : http://www.*************/forum/showt...BB%ADa-L%C3%B2
    Chỉnh sửa lần cuối bởi teengirl2k2; 02/03/2011 vào lúc 09:36 PM.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn vào đây để xem thêm nhé www.CaThuNuong.com. rất vui được làm quen với các bạn
    Trong các loài cá biển, cá thu được nhiều người ưa thích vì là một thức ăn ngon và có giá trị dinh dưỡng cao. Nguồn chất đạm và chất béo phong phú của cá thu rất tốt đối với sức khoẻ
    www.CaThuNuong.com