• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.83K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 365 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Xin chào cả nhà.
    Mình rất thích ăn món cà pháo muối tôm chua. Mua lọ làm sẵn thì đắt, có mẹ nào biết làm thì chỉ giúp mình với ạ.
    Xin cảm ơn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 304 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Mình cũng thích mà cũng không biết làm.
    tại cái cà mình muối vẫn còn nhựa chát nên bỏ ra nó vẫn đen
    i
    • 476 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

em nghe giang hồ đồn rằng cà muối đấy là dùng cà trắng có tí màu tím nữa cơ ạh chứ ko fải cà xanh xanh đâu. Cà đấy muối nó mới giòn tan rooling:, mà hình như ở HN thấy ít lắm.

Thanh lí nhanh nào...các mẹ ủng hộ em với :LoveStruc:
    http://www.webtretho.com/forum/f545/.../#post11642594
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 170 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Mình chẳng biết món đấy thế nào nhưng mình vote cho món cà pháo màu trắng. Cà này ở HN chẳng thấy có nhưng ở HP, QN, hay Thái Bình có nhiều. Cà màu trắng giòn ngon hơn cà màu xanh rooling:rooling:rooling:
    Nhìn từ bóng râm, bao giờ cũng thấy nắng lung linh, rực rỡ, cũng giống như luôn thấy người khác hạnh phúc hơn mình.:Rose:
    Mỗi ngày bên anh là một ngày hạnh phúc, là một ngày em sống không cho riêng mình.

• 508 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Lót dép chờ mẹ nào biết làm. Hehe...:Battin ey::Battin ey::Battin ey: Em là em nghiện món này lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuhuyen8683; 15/07/2009 vào lúc 07:07 PM.
    • 365 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Các cao thủ ra tay đi ạ. Cảm ơn nhiều nhiều
    • 365 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

ô hay! thế ko mẹ nào chịu giúp tui à
    • 386 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Biết mới giúp được chứ mẹ nó, không biết lấy gì giúp??? :Silly:
    Lót dép ngồi hóng hớt rồi thực hành, rồi bắt chồng ăn trong ngậm ngùi :cool:
    • 756 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Em cũng lót dép, chờ các cao thủ
    [NB: 3.5 kg, 1M: 4.4kg [/I]
    • 756 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

em cũng xin lót dép ngồi chờ.
    [NB: 3.5 kg, 1M: 4.4kg [/I]
    • 1,591 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Trời ơi, nghe tên hót quá, định vào học 1 chiêu, mà thấy xếp hàng quá chừng trời, mắm tôm chua thì khó làm lắm, hay chúng ta mua sẵn mắm tôm chua rồi về trộn cà muối vào nêm nếm gia vị??? Em cũng kết món này lắm lắm!!!
    • 365 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nttcat Xem bài viết
    Trời ơi, nghe tên hót quá, định vào học 1 chiêu, mà thấy xếp hàng quá chừng trời, mắm tôm chua thì khó làm lắm, hay chúng ta mua sẵn mắm tôm chua rồi về trộn cà muối vào nêm nếm gia vị??? Em cũng kết món này lắm lắm!!!
    Chắc phải trộn khi cà còn sống, vì cà muối rồi mới trộn thì ruột cà ko thể đóng chắc vào cùi như vậy được. Hay là mình mua cà trắng về rồi muối cùng với tôm đất sống giống như cách làm mắm tôm chua mà các mẹ đã hướng dẫn nhỉ.
    • 508 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeRuaMiu Xem bài viết
    Chắc phải trộn khi cà còn sống, vì cà muối rồi mới trộn thì ruột cà ko thể đóng chắc vào cùi như vậy được. Hay là mình mua cà trắng về rồi muối cùng với tôm đất sống giống như cách làm mắm tôm chua mà các mẹ đã hướng dẫn nhỉ.
    Để thứ 7 em làm chuột bạch kiểu này cho các mẹ trước vậy. Chống em đang đòi ăn tôm chua nhưng chắc cho cà vào sau khi tôm đã chín các mẹ nhỉ. Chứ nếu tôm đang sống thì làm sao được. :Sigh::Sigh::Sigh:
    • 365 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhuyen8683 Xem bài viết
    Để thứ 7 em làm chuột bạch kiểu này cho các mẹ trước vậy. Chống em đang đòi ăn tôm chua nhưng chắc cho cà vào sau khi tôm đã chín các mẹ nhỉ. Chứ nếu tôm đang sống thì làm sao được. :Sigh::Sigh::Sigh:
    Mẹ nó làm chuột bạch đi rồi báo cáo kết quả nhé.:Kiss:
    • 318 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeRuaMiu Xem bài viết
    Các mẹ ơi! Tôm đất hay tôm thẻ là tôm gì ý nhỉ? Mình chỉ biết tôm rảo, tôm bộp, tôm sắt v..v..

• 365 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mùa Đông Xem bài viết
    Các mẹ ơi! Tôm đất hay tôm thẻ là tôm gì ý nhỉ? Mình chỉ biết tôm rảo, tôm bộp, tôm sắt v..v..
    Tôm đất là Tôm rảo đó.
    • 75 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chẹp, đang chờ ăn trưa nghe các mẹ bàn mà thấy thèm quá~ Chẹp
    Born to love...
    • 1,787 Bài viết

• 1,186 Được cảm ơn

em cũng lót dép chờ món này,nhà em hay trong siêu thị 17-18k/lọ của huế,ăn 2 bữa là hết ạ!
    • 508 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Em đã muối xong tôm, chờ tôm chín rồi báo cáo cả nhà ạ. Hihi...
    • 508 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Tôm chua mình tự muối lúc ngâm cà không đc giống như cà hộp đâu các mẹ ạ. Nó thiếu độ sến sệt hay mình phải muối tôm lâu hơn nữa để tan hết gạo các mẹ nhỉ :Sigh:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2