NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Bánh Pháp Thu Hương ở Phan Đình Phùng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 27.2K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 694 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Em định đặt bánh ga- tô cho SN con trai ở cửa hiệu này. Nhưng hơi băn khoăn 1 chút vì có chị đồng nghiệp kể chuyện Trung thu năm ngoái mua bánh ga-tô ở đây về ăn, lúc cắt ra thấy bánh bị mốc. Em cũng bán tín bán nghi vì cửa hàng này cũng khá nổi tiếng. Có mẹ nào hay mua bánh ở đó cho em confirm với nhé.
    Mèo Ú, ITALY
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 144 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

em hay ăn bánh ở đây, ăn cả kem nữa, e ăn thấy cũng ngon chị ạ, nhg em chưa ăn bánh nướng dẻp của hãng này nên e ko biết thế nào. Nói chung thì e thấy bánh kem ở đây chất lượng ngon, giá cả cao hơn đa số hãng popular khác. Nếu đặt bánh SN thì cũng đc chị ạ.
    Nhưng nếu e là chị thì e sẽ vote cho bánh Nguyễn Sơn hơn, vì có lẽ e thấy hương vị của nguyễn Sơn hơn, ko ngọt quá mà ngọt thanh. Mà e đặt bánh SN ở nGuyễn Sơn mấy lần thấy cùng giá tiền mà sao bánh NS có vẻ to hơn Thu Hương chị ạ.
    Vài dòng commnet chứ e nghĩ cái này phải tuỳ khẩu vị + cảm nhận từng người ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi GuessWho?; 06/05/2009 vào lúc 11:10 AM.
    • S-Z
    • 5 năm
    • 1,072 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Mình nghĩ chắc chỉ là xác suất thôi. Nhưng đúng là dịp Trung Thu thì rất khó chịu với cửa hàng này, họ chỉ chăm chăm làm và bán bánh nướng chứ chẳng quan tâm đến khách mua bánh ga tô. Trước mình cũng hay mua bánh SN ở cửa hàng này nhưng từ sau lần đi mua đúng dịp Trung Thu mình cũng chán luôn.
    • 83 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nhà mình thì thường xuyên ăn bánh của cửa hàng Thu Hương đó, nhưng lại chưa bao giờ ăn bánh nướng bánh dẻo ở đó cả nên ko biết vụ bánh mốc kia. Cảm nhận chung là rất thơm và ngậy. Bánh Nguyễn Sơn nhà mình cũng ăn nhiều nhưng vẫn thích bánh TH hơn. Mình vote 1 phiếu cho TH. À quên, nếu bánh gato thi mình thấy bánh gato cua HaiHa Kotobuki ăn cũng ngon lắm, ăn vừa thơm, vùa mướt rooling:rooling: Chẹp, chẹp... nhắc tới đã thèm rồi rooling:rooling:rooling:, bụng lại đang sôi ầm ầm nữa chứ
    • 200 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rikah Xem bài viết
    Nhà mình thì thường xuyên ăn bánh của cửa hàng Thu Hương đó, nhưng lại chưa bao giờ ăn bánh nướng bánh dẻo ở đó cả nên ko biết vụ bánh mốc kia. Cảm nhận chung là rất thơm và ngậy. Bánh Nguyễn Sơn nhà mình cũng ăn nhiều nhưng vẫn thích bánh TH hơn. Mình vote 1 phiếu cho TH. À quên, nếu bánh gato thi mình thấy bánh gato cua HaiHa Kotobuki ăn cũng ngon lắm, ăn vừa thơm, vùa mướt rooling:rooling: Chẹp, chẹp... nhắc tới đã thèm rồi rooling:rooling:rooling:, bụng lại đang sôi ầm ầm nữa chứ
    Mình lại ít khi ăn bánh của Thu Hương, mà hay mua bánh của Anh Hòa, thấy bảo 2 chủ cửa hàng này cùng học làm bánh từ một người thầy ra đấy.
    • 209 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

1. Bánh kem Thu Hương thì ngon
    2. Tớ cũng 1 lần bị bánh dẻo Thu Hương mốc
    • 3,592 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tóc.tết.đuôi.sam Xem bài viết
    Mình lại ít khi ăn bánh của Thu Hương, mà hay mua bánh của Anh Hòa, thấy bảo 2 chủ cửa hàng này cùng học làm bánh từ một người thầy ra đấy.

có phải Anh Hoà ở góc Phùng Hưng ko chị?
    • 200 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_kunkin Xem bài viết
    có phải Anh Hoà ở góc Phùng Hưng ko chị?
    Chính xác đấy mẹ Kunkin ạ, 38 Phùng Hưng (39 289 833) và số 8 Ngõ Trạm (39 286 689) :Smiling:

Có cả website của Anh Hòa đây này:
    www.banhngotphap.vn

(èo, tự nhiên làm quảng cáo không công, nhà tớ chả dính dáng gì đến nhà Anh Hòa này đâu nhé :Laughing
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tóc.tết.đuôi.sam; 08/05/2009 vào lúc 09:06 AM.
    • 510 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

nhà em là khách trung thành của bánh ngọt Thu Hương nha. Trong nhà có cái sinh nhật nào là lên Thu Hương, mỗi lần cố chọn vị khác đi để thử xem cái nào ngon nhất, nói đến lại thèm rùi
    • 341 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

tớ thì thấy bánh TH ngon hơn AH,nhà tớ ăn bánh TH lâu lắm rồi cỡ hơn 10năm í từ hồi c í chỉ làm ở nhà trong ngõ TT 16 Lý Nam Đế,thấy c Hương bảo là chủ AH là học việc của c í rồi ra mở ngoài chứ ko fải là học chung đâu,nhưng 2 nhà vẫn có mối quan hệ tốt nên đều khen bánh của nhau.ĐT nhà TH :37343868
    Mẹ táu là mẹ táu iu táu nhứt trên đời í ạh:Kiss:
    • 326 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Mấy lần đặt bánh tớ đều đi thử mấy nơi ( cùng loại để so sánh) thì thấy ở La Pomme ngon hơn TH.
    • 248 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Nhà mình hay ăn bánh ngọt nhưng thấy bánh Thu hương chỉ đc cái bắt mắt, phần bánh gato hơi xốp quá, kem k ngậy lắm. Nói chung k bằng bánh của Nguyễn Sơn và bánh Bùi Công trung ở Hàng Bồ.
    Bánh trung thu thì quá ngọt, cũng k ngon lắm.

• 479 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Nhà em cũng hay ăn bánh ở Thu Hương, hôm cưới cũng đặt 2 bánh cưới ở đấy, sinh nhật ai cũng đặt ở đấy hết. Nhưng mà em thấy cũng bình thường. 2 năm trước sinh nhật thằng cháu chồng em, anh hàng xóm có mua tặng nó 1 cái bánh gato nhỏ tặng SN, vì nhiều bánh nên phải cất tủ lạnh ăn dần. Thế mà để tủ lạnh 2 ngày mà cắt bánh ra kem ngon, bánh mịn mướt. Ui em chưa bao giờ đi sinh nhật ai mà ăn cái bánh gato ngon đến thế. Định hỏi anh hàng xóm nhà chồng xem mua ở đâu mà ngại không dám hỏi. Híc híc.
    • 465 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

nhà em chuyên gia ăn bánh ngọt, kem, ba tê nhà Thu Hương. hic hic, em thấy ngon. Mỗi tội tốn kém quá. ăn suốt ngày như mỏ khoét, lại béo ú thôi
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • 1,094 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mình thấy bánh Nguyễn Sơn thì xu hướng nhiều mousse hơn, còn bánh Thu Hương thì gato nhiều hơn. Nói chung là tùy khẩu vị của từng nhà để chọn thôi.

Nhưng mình vẫn kết bánh capuchino của Thu Hương nhất!

Ngoài ra, ở Thu Hương có thể đặt được bánh theo hình số theo tuổi của các con, cũng hay phết, mỗi tội mắc thôi :Smiling:

• 75 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Nhà mình cũng ăn bánh TH từ hồi ở Lý Nam Đế. Trước đây bánh TH ngon, giờ thì đế bánh hay bị khô, thỉnh thoảng cũng bị bánh không tươi lắm. Nếu ăn tiramitsu thì bạn mua ở Ciao cafe Hàng Bài ấy, hơi đắt nhưng mà ngon. Tất nhiên, nếu tự làm được như các mẹ bên hội bánh là ngon nhất!
    • 922 Bài viết

• 1,182 Được cảm ơn

Mình có lần mua bánh cheese cake ở cửa hàng Bánh Ngọt Pháp ở Phan Chu Chinh, gần ngân hàng í, thấy ngon phết, hơn 200 k/chiếc. Kotobuki thì mình thích ăn mỗi bánh ngọt nhân chuối kem, từ hơn chục năm nay toàn mua duy nhất món này.
    • 847 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongtocthua Xem bài viết
    Em định đặt bánh ga- tô cho SN con trai ở cửa hiệu này. Nhưng hơi băn khoăn 1 chút vì có chị đồng nghiệp kể chuyện Trung thu năm ngoái mua bánh ga-tô ở đây về ăn, lúc cắt ra thấy bánh bị mốc. Em cũng bán tín bán nghi vì cửa hàng này cũng khá nổi tiếng. Có mẹ nào hay mua bánh ở đó cho em confirm với nhé.
    Hôm trc mua bánh sinh nhật thằng em trai, về cắt ra ăn bánh cứng quèo, bánh nó để 2 ngày rồi cố mà đẩy bán cho mình. Lúc mua cứ tin tưởng hàng bánh uy tín nên k để í. Bực thế.
    • 1,952 Bài viết

• 3,308 Được cảm ơn

Theo tớ thì bánh TH hồi ở LNĐ thì ngon ,khi mới ra PĐP vẫn ngon , nhưng mà sau đó thì có vẻ giảm dần , tớ bị một lần mua bánh nướng quá hạn ở TH , vừa tiếc tiền vừa bực mình thế là từ đấy về sau tớ chả mua bánh trung thu ở đấy nữa , tuy nhiên bánh gato thì vẫn mua nhưng chỉ mua loại capuchino thôi , các loại khác không ăn , nên không có ý kiến được .
    Tớ thích nhất ở TH là socola tươi , ngon cực kỳ luôn .
    • 399 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

sao mình ăn bánh Thu Hương và Anh Hòa mấy lần chả thấy ngon. Paris Gateux ở Nguyễn Khánh Toàn và Hoàng Đạo Thúy TT-NChinh ăn ngon hơn. Bánh Anh Hòa và Thu Hương mẫu mã y hệt nhau.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4