NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Ăn thế nào để mau lên cân?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 58.4K Lượt đọc
  • 156 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 1,508 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Cái vụ lên cân này là làm em đau đầu nhức óc từ thời xa xưa đến giờ. Đến nỗi ai mà khen em mập ra là em mừng còn hơn bắt dc vàng ý:Laughing: Khổ nổi chả hiểu năm ngoái năm nay làm ăn thế nào mà sụt hết mất 5kg. Nghe ít nhưng đó là 5kg vàng ngọc của em (mỗi năm em lên dc có 1 kg thế mà mất 5kg = em ăn 5 năm:Crying: ). Các chị đã thành công trong việc ăn uống lên cân thì giúp em với. Cứ kiểu này hoài chắc em suy nhược luôn quá.
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:

• 3,598 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

vào topic Mỏ khoét nhà tớ ăn đủ các món tớ liêt kê, ko béo mới lạ :Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,508 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_kunkin Xem bài viết
    vào topic Mỏ khoét nhà tớ ăn đủ các món tớ liêt kê, ko béo mới lạ :Laughing:
    Em là em ở Tp ạh. :Laughing:

• 415 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

bạn ơi, chịu khó tập thể dục đi. Bạn kiên trì tập cho mình trong vòng 2-3 tháng, sau đó nghỉ nhé. Khi đó bạn sẽ ăn ngon miệng, ngủ nhiều và vô tư nữa. Mình khi học đại học được 42kg nhá. Sau đó tốt nghiệp có chịu khó sáng đi bộ, rồi tập thể dục thẩm mỹ buổi sáng đều trog vòng 3 tháng. Rồi có ăn cả mật ong với tam thất nữa. Sau đó mình tăng lên 49kg-50kg đấy.

• 228 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Ăn nhiều. Như Mun nè :Laughing: tăng cân đều đều (dù dư cân :Battin ey. Người ta ăn 1 mình ăn 2 ^^, mỗi lần ăn nhiều (chứ k ăn nhiều cử nhỏ), thấy thèm là ăn, k kiêng j hết :RaisedEye

• 1,508 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Titmit09 Xem bài viết
    bạn ơi, chịu khó tập thể dục đi. Bạn kiên trì tập cho mình trong vòng 2-3 tháng, sau đó nghỉ nhé. Khi đó bạn sẽ ăn ngon miệng, ngủ nhiều và vô tư nữa. Mình khi học đại học được 42kg nhá. Sau đó tốt nghiệp có chịu khó sáng đi bộ, rồi tập thể dục thẩm mỹ buổi sáng đều trog vòng 3 tháng. Rồi có ăn cả mật ong với tam thất nữa. Sau đó mình tăng lên 49kg-50kg đấy.
    Thế dậy sớm tập ...chạy xe gắn máy có tính là tập thể dục ko ah??:RaisedEye

• 2,172 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

trời,mẹ này giống em ghê.Em ăn rõ lắm mà đâu có béo được,ai đi ăn cùng em cũng béo phây phây,tăng kg vù vù,em ăn nhiều hơn mà kg nặng cứ dậm châm tại chỗ,chán lắm!Hình như em bị nóng trong nên ko ko béo được hay sao ấy :Sad:

• 3,598 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

đẻ xong Kún béo hú, tập tành điên dại mới lại người như hồi chưa đẻ, bây giờ lại ăn điên dại nhg vẫn thế, chả béo lên được...:Sad:

• 138 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongevn Xem bài viết
    trời,mẹ này giống em ghê.Em ăn rõ lắm mà đâu có béo được,ai đi ăn cùng em cũng béo phây phây,tăng kg vù vù,em ăn nhiều hơn mà kg nặng cứ dậm châm tại chỗ,chán lắm!Hình như em bị nóng trong nên ko ko béo được hay sao ấy :Sad:
    Chắc do bộ máy tiêu hóa kém phát triển hơn người khác hay sao ý. E cũng thế ăn mãi chả béo. Mẹ chồng buồn lắm vì bảo ra đường người ta bảo mẹ chồng không cho con dâu ăn :Laughing::Laughing::Laughing:

• 1,438 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Em nghĩ là cứ vô tư, ăn ngủ điều độ sẽ lên cân thôi. Em ăn mỗi bữa một bát mà vẫn lên cân :Crying:
    Tập thể dục là cách để tạo ra sự cân bằng và tưoi mới cho cơ thể cũng là yếu tố tăng cân . Em có bạn trước có 40kg sau nghe lời khuyên bác sĩ sáng nào mùa đông cũng như mùa hè 5 h sáng là đi bơi, bây giờ 60kg đó