NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Ăn thế nào để mau lên cân?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 61.4K Lượt đọc
  • 161 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 1,509 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Cái vụ lên cân này là làm em đau đầu nhức óc từ thời xa xưa đến giờ. Đến nỗi ai mà khen em mập ra là em mừng còn hơn bắt dc vàng ý:Laughing: Khổ nổi chả hiểu năm ngoái năm nay làm ăn thế nào mà sụt hết mất 5kg. Nghe ít nhưng đó là 5kg vàng ngọc của em (mỗi năm em lên dc có 1 kg thế mà mất 5kg = em ăn 5 năm:Crying: ). Các chị đã thành công trong việc ăn uống lên cân thì giúp em với. Cứ kiểu này hoài chắc em suy nhược luôn quá.
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,592 Bài viết

• 950 Được cảm ơn

vào topic Mỏ khoét nhà tớ ăn đủ các món tớ liêt kê, ko béo mới lạ :Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,509 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_kunkin Xem bài viết
    vào topic Mỏ khoét nhà tớ ăn đủ các món tớ liêt kê, ko béo mới lạ :Laughing:
    Em là em ở Tp ạh. :Laughing:

• 415 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

bạn ơi, chịu khó tập thể dục đi. Bạn kiên trì tập cho mình trong vòng 2-3 tháng, sau đó nghỉ nhé. Khi đó bạn sẽ ăn ngon miệng, ngủ nhiều và vô tư nữa. Mình khi học đại học được 42kg nhá. Sau đó tốt nghiệp có chịu khó sáng đi bộ, rồi tập thể dục thẩm mỹ buổi sáng đều trog vòng 3 tháng. Rồi có ăn cả mật ong với tam thất nữa. Sau đó mình tăng lên 49kg-50kg đấy.
    • 230 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Ăn nhiều. Như Mun nè :Laughing: tăng cân đều đều (dù dư cân :Battin ey. Người ta ăn 1 mình ăn 2 ^^, mỗi lần ăn nhiều (chứ k ăn nhiều cử nhỏ), thấy thèm là ăn, k kiêng j hết :RaisedEye
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,509 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Titmit09 Xem bài viết
    bạn ơi, chịu khó tập thể dục đi. Bạn kiên trì tập cho mình trong vòng 2-3 tháng, sau đó nghỉ nhé. Khi đó bạn sẽ ăn ngon miệng, ngủ nhiều và vô tư nữa. Mình khi học đại học được 42kg nhá. Sau đó tốt nghiệp có chịu khó sáng đi bộ, rồi tập thể dục thẩm mỹ buổi sáng đều trog vòng 3 tháng. Rồi có ăn cả mật ong với tam thất nữa. Sau đó mình tăng lên 49kg-50kg đấy.
    Thế dậy sớm tập ...chạy xe gắn máy có tính là tập thể dục ko ah??:RaisedEye

• 2,172 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

trời,mẹ này giống em ghê.Em ăn rõ lắm mà đâu có béo được,ai đi ăn cùng em cũng béo phây phây,tăng kg vù vù,em ăn nhiều hơn mà kg nặng cứ dậm châm tại chỗ,chán lắm!Hình như em bị nóng trong nên ko ko béo được hay sao ấy :Sad:
    • 3,592 Bài viết

• 950 Được cảm ơn

đẻ xong Kún béo hú, tập tành điên dại mới lại người như hồi chưa đẻ, bây giờ lại ăn điên dại nhg vẫn thế, chả béo lên được...:Sad:
    • 138 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongevn Xem bài viết
    trời,mẹ này giống em ghê.Em ăn rõ lắm mà đâu có béo được,ai đi ăn cùng em cũng béo phây phây,tăng kg vù vù,em ăn nhiều hơn mà kg nặng cứ dậm châm tại chỗ,chán lắm!Hình như em bị nóng trong nên ko ko béo được hay sao ấy :Sad:
    Chắc do bộ máy tiêu hóa kém phát triển hơn người khác hay sao ý. E cũng thế ăn mãi chả béo. Mẹ chồng buồn lắm vì bảo ra đường người ta bảo mẹ chồng không cho con dâu ăn :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 1,439 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Em nghĩ là cứ vô tư, ăn ngủ điều độ sẽ lên cân thôi. Em ăn mỗi bữa một bát mà vẫn lên cân :Crying:
    Tập thể dục là cách để tạo ra sự cân bằng và tưoi mới cho cơ thể cũng là yếu tố tăng cân . Em có bạn trước có 40kg sau nghe lời khuyên bác sĩ sáng nào mùa đông cũng như mùa hè 5 h sáng là đi bơi, bây giờ 60kg đó
    • 430 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

em chỉ mún cái mặt tròn tròn ra thui...1 tháng trước em 52kg, mặt tròn quay, bi h em còn 46,5kg, mặt như cá khô ý...:Sad:. Làm sao để mặt phúng phính như em bé nhỉ rooling: ???
    • 1,406 Bài viết

• 506 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pe_po Xem bài viết
    em chỉ mún cái mặt tròn tròn ra thui...1 tháng trước em 52kg, mặt tròn quay, bi h em còn 46,5kg, mặt như cá khô ý...:Sad:. Làm sao để mặt phúng phính như em bé nhỉ rooling: ???
    chỉ 1 tháng mà chị sụt 5,5kg à :Sad: có kinh nghiệm thì chỉ em với
    sao kẻ ăn mãi mà cũng ko tăng cân trong khi mình ăn ít mà cứ lên cân vù vù, huhu
    Anh đưa em theo với, cầm tay em và đưa lối,
    Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời,
    Nơi thương yêu không phôi phai, được bên nhau mỗi sớm mai.
    Quá xa xôi không, anh ơi...
    • 1,509 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongevn Xem bài viết
    Em cũng bị nóng nhiều lắm chị ah, mụn nổi đầy cả trán:Crying: Em cũng uống ít nước cực kỳ

• 1,509 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonganh2009 Xem bài viết
    Chắc do bộ máy tiêu hóa kém phát triển hơn người khác hay sao ý. E cũng thế ăn mãi chả béo. Mẹ chồng buồn lắm vì bảo ra đường người ta bảo mẹ chồng không cho con dâu ăn :Laughing::Laughing::Laughing:
    Chị là mẹ chồng còn em thì là mẹ đẻ :Laughing: Ng` ta cứ bảo là mẹ ăn hết của con. Mà thực ra là từ bé đến h thấy món ngon bổ là mẹ em nấu cho em ăn, mà em hồi nhỏ kén lắm, ứ thèm ăn. Mẹ thấy tiếc nên cứ ráng ăn cho hết . Thế là mẹ em thành bà béo:Laughing: Còn em cứ mãi còi ơi là ròm. Em lúc mới sinh chỉ có 2.7kg thôi, nó có liên wan đến việc ăn ít & hấp thụ chất dinh dg~ kém ko?
    Em cũng mới mua cuốn sách Dinh dưỡng sức khỏe mùa thi ( chẹp chẹp năm sau thi rùi:Thinking: ). Có trang nó ghi đầy đủ calo, con gái lúc đang tuổi lớn thì cần 2500calo , phụ nự cần 2000calo. Có bảng ghi đầy đủ cách tính mỗi ngày thế này số lượng ở đây là áp dụng cho con gái nhé)

1. Nhóm ngũ cốc, khoai ( quy ra gạo): 1/2 lon=1 ổ bánh mì 160g= 2 củ khoai lang 150g =4 củ khoai tây 150g. ( 1/2 lon gạo có ít wá ko? Ở nhà 1/2 chén gạo em ăn chỉ vừa đủ 1 bữa)

2.Nhóm dầu mỡ, bơ ( có trong chiên, xào,...) : 1,5- 2 muỗng canh.

3.Nhóm thức ăn giàu đạm: Cần 240g thịt . Cứ mỗi 60g thịt = 1 trứng gà =1/2 bìa đậu hủ= 1 ly sữa tươi = 2-3 hũ yaoirt ( nên ăn 3-4 trứng mỗi tuần, mỗi ngày ít nhất 1 ly sữa)

4.Nhóm rau : 300~400g ( nên ăn 1/2 dạng rau sống, 1/2 dạng canh, xào , luộc; rau lá càng xanh đậm, rau trái, củ cảng đậm màu sắc xannh, đỏ , vàng, cam càng giàu vitamin)

5. Nhóm nước chấm, mắm : 1-1,5 muỗng canh.

6. Nhóm trái cây tráng miệng :2-3 trái chuối vừa = 3~ 3.5 lạng đu đủ= 2 trái cam, quýt = 2 trái vú sữa =1/2 trái bưởi

Nếu xét trên bảng trên thì... em ăn thừa 1 số thứ nhưng loại thiếu thịt rất nhiều & trái cây tráng miệng. Phải phấn đấu thử xem có lên cân nào ko

• 430 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimbongdzethuong Xem bài viết
    chỉ 1 tháng mà chị sụt 5,5kg à :Sad: có kinh nghiệm thì chỉ em với
    sao kẻ ăn mãi mà cũng ko tăng cân trong khi mình ăn ít mà cứ lên cân vù vù, huhu
    hehe...thì mình lọ mọ bên top "7 ngày giảm cân với súp tiêu mỡ" ý, công nhận hiệu quả...hehe...cảm ơn mấy mẹ trong top đó lém lém :LoveStruc: ...bạn qua bên đó học hỏi các mẹ xem sao...
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hix, thèm được gầy quá....
    • 2,123 Bài viết

• 620 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonganh2009 Xem bài viết
    Giống em quá, bộ máy tiêu hóa kém sang hẳn viện Bạch mai khám tiêu hóa kết luận là RLTH và uống theo một đơn thuốc tưiơng đối dài thế mà uống xong đâu vẫn vào đấy. Mẹ chồng cũng bảo đi đâu với mình ngại người ta, chồng thì suốt ngày bị nói là mum hết phần vợ,... Em lại đang bầu bì nữa, nên cũng muốn tập thể dục để béo lên ăn ngon hơn theo ý các mẹ nhưng mà giờ chắc tập nhẹ nhàng thui, đang nghĩ tới tập Yoga, có mẹ nào có địa chỉ tập cho bà bầu mách dùm em em đi tập cái cho khỏe người lên cân. Em nhiều lúc bị xì trét vì gầy quá, có hôm còn nằm mơ thấy ác mộng vì mình sắp thành bộ xương di động!!!

Cam on cac me nhieu
    • 1,509 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Nhiều mẹ muốn gầy wá. E thì thèm mập chết dc. Mỗi ngày em ăn thế này, các mẹ coi xem có dc ko rồi thử, em ko chắc là sẽ ốm đâu. Em thì mỗi bữa 1 chén cơm ngang, đổ ra tô rồi múc đầy canh vào rồi ăn. Chắc do ăn thế nên chỉ đủ năng lg , còn chất thì ốm wá :Laughing:

• 2,123 Bài viết

• 620 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ShakNatru Xem bài viết
    Nhiều mẹ muốn gầy wá. E thì thèm mập chết dc. Mỗi ngày em ăn thế này, các mẹ coi xem có dc ko rồi thử, em ko chắc là sẽ ốm đâu. Em thì mỗi bữa 1 chén cơm ngang, đổ ra tô rồi múc đầy canh vào rồi ăn. Chắc do ăn thế nên chỉ đủ năng lg , còn chất thì ốm wá :Laughing:
    Ai muốn gầy làm theo chắc được đấy, cơ mà người đã mập thì thường ăn nhiều hơn người thường, nên từng đấy cả chất và lượng sẽ không đủ, ăn được ngày một ngày 2 còn đến ngày 3 họ lại ra sức ăn bù (vì thiếu năng lượng đột ngột mà) thì thật tội nghiệp. :Crying:
    Híc vào topic này lại xúi ăn theo kiểu mẹ nó cho thành bộ xương di động à. Mẹ nó thèm mập chết được thì cho vài cái thực đơn đang thực hiện xem nào (nếu mẹ nó đang có giải pháp làm mình mập lên)!!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dzung2112; 15/06/2009 vào lúc 02:26 PM.
    Ai có bí kíp làm người 42kg thành 50kg thì cho em nhé!!!!!!!!!!!!!!
    • 240 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Ôi e cũng đau đầu vì vụ làm sao tăng cân được đây. Ăn nhiều lắm, ngủ cũng nhiều, vậy mà ko béo lên được. Mãi vẫn chỉ có bằng đấy cân từ mấy năm nay ,chán
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9