NẤU ĂN & LÀM BÁNH

An gì để không bị nhiệt

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.9K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình rất hay bị nhiệt miệng.
    Cho mình hỏi nên ăn gì để không bị nhiệt miệng. kiêng ăn gì?

• 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi benhhohap.net Xem bài viết
    Mình rất hay bị nhiệt miệng.
    Cho mình hỏi nên ăn gì để không bị nhiệt miệng. kiêng ăn gì?
    Bị nhiệt là do cơ thể nóng, thiếu vitamin c, nên ăn đồ mát, uống nhiều nước chanh, nước cam tránh ăn đồ nóng như cay, mặn và để giảm bị đau rát sút miệng thường xuyên bằng nước trà xanh, hoặc ngậm trà xanh (trà để pha nước)

• 190 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình đây cũng thường xuyên bị nhiệt đây. Tất nhiên là ăn đồ mát nhưng vẫn bị như thường. CHỉ có một kinh nghiệm là khi bắt đầu chớm bị mình thường kết hợp uống B2 với PP rồi bôi thuốc, thuốc này rất nhanh khỏi chỉ bôi vài lần là khỏi lại rất êm nhưng mình quên mất tên rồi, để tối về xem lại rồi post lên nhé.

• 328 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecupbi Xem bài viết
    Mình đây cũng thường xuyên bị nhiệt đây. Tất nhiên là ăn đồ mát nhưng vẫn bị như thường. CHỉ có một kinh nghiệm là khi bắt đầu chớm bị mình thường kết hợp uống B2 với PP rồi bôi thuốc, thuốc này rất nhanh khỏi chỉ bôi vài lần là khỏi lại rất êm nhưng mình quên mất tên rồi, để tối về xem lại rồi post lên nhé.
    Thuốc Kamistad

• 606 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ sony Xem bài viết
    Thuốc Kamistad
    Hoặc ZOVIRAX 5%

• 40 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

bạn thử ninh đỗ đen 30' chắt lấy nước pha với muối rồi uống ( cái còn lại cho đường vào ninh thành chè đỗ đen ), ko đc ngon cho lắm nhg mình vẫn toàn làm thế cho bố mỗi lần bị nhiệt

• 909 Bài viết

• 639 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuxu94 Xem bài viết
    bạn thử ninh đỗ đen 30' chắt lấy nước pha với muối rồi uống ( cái còn lại cho đường vào ninh thành chè đỗ đen ), ko đc ngon cho lắm nhg mình vẫn toàn làm thế cho bố mỗi lần bị nhiệt
    Cách trên nnhà mình cũng hay dùng. Ngoài ra bạn có thể dùng bột sắn dây, uống sống hoặc nấu chín đều đc (nấu chín sôi phải bỏ ra ngay). Không biết chỗ bạn có bán bánh gio (hay còn gọi là bánh tro, là 1 loại bánh làm bằng bột nếp ngâm vôi hoặc tro, khi ăn dưới thêm chút mật ong) không, nếu có cứ lúc nào miệng bị nhiệt bạn ăn 2 cái là hết liền.

• 190 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

ko phải đó là thuốc Orrepaste

• 508 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Em cũng chúa bị nhiệt. Mẹ em mới học được 1 cách chữa nhiệt là ngậm dầu mè 1 lúc rồi nhổ đi mà em chưa thử. Mồm em đang nhiệt 2 cái sâu quá đang kéo sẹo mà mãi chưa liền...

• 948 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

ăn nhiiều dưa chuột cũng nhanh hết lắm. hình như PP là chiết xuất từ dưa chuột ấy - không biết mình nhớ có đúng không nhưng mỗi lần bị mình tòn ăn dưa chuột thôi!
    15/6/2009 Ngày đầu con đi học!

Thử thách Hội bánh - Thử thách Hội bánh HN 4

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3