Bánh ngon - Bánh đẹp

Cùng học trang trí bánh kem - phần 2

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 289K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

68 Người đang theo dõi

• 777 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Em có 1 bộ đĩa dạy trang trí đường viền và bắt 12 con giáp rất hay và rất tỉ mĩ,hồi đó cũng học trang trí bánh kem nhưng giờ k theo nghề này muốn share cho các chị mẫu 12 con giáp thú mini,mò mãi nhưng k biết cách up từ đĩa lên net nên em phải quay lại bằng máy chụp hình rồi up lên,dưới đây là mẫu "con chó" nếu mọi người xem mà thấy thích và muốn xem đủ 12 con để học thì em sẽ quay những con tiếp theo.
    Còn những mẫu trang trí đường viền hay và đẹp lắm,k dùng đuôi chỉ dùng 1 con dao nhỏ,muỗng để là hoa văn cho đường viền thôi,để em quay dường viền dùng dụng cụ mà em nói sẽ up len cho các mẹ xem sau nha,em nghĩ khi đã có căn bản như những mẹ ở đây em nghĩ nó cũng dể với các mẹ thôi.
    Đây là doạn clip Thú mini "Con chó"
    Đôi khi người ta khóc không phải vì yếu đuối mà vì người ta đã phải mạnh mẽ trong một thời gian quá dài ♥

• 608 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Mời cả nhà ăn bánh sinh nhật con trai. Chú thích: Đây là 1 trong 4 con teletubies

• 777 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Đây là đoạn clip đường viền dùng dụng cụ bằng muỗng và dao mà em nói,mới up xong,các mẹ xem hen,nhìn mẹ luôn àh.Bỏ k theo nghề này cũng tiếc.
    Đôi khi người ta khóc không phải vì yếu đuối mà vì người ta đã phải mạnh mẽ trong một thời gian quá dài ♥

• 1,358 Bài viết

• 1,283 Được cảm ơn

Trời ơi, mấy cái clip của bạn xixi hay quá chừng luôn! Coi mà bắt mê! Đây đúng là kỹ thuật bắt bông kem cao cấp rồi, hồi giờ mình thấy bánh ở tiệm có nhiều cách trang trí rất lạ, nhìn hoài mà ko biết họ làm thế nào. Giờ được bạn xixi cho mở mang tầm mắt, cảm ơn bạn nhiều lắm! Bạn chịu khó up tiếp những clip còn lại nữa nghen, mình mê quá chừng chừng!
    Tất cả vì con em chúng ta

• 489 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Chị xixi ơi, bộ đĩa này tên là gì vậy Kiểu trang trí này rất giống mấy clip của đầu bếp bánh Trung Quốc, e xem ở Youtube. Đẹp quá :X
    Mito Sweets

• 351 Bài viết

• 592 Được cảm ơn

Mấy kĩ thuật này hay thiệt, có điều là khó áp dụng cho kem bơ. kem topping nhẹ nên tạo hình này chỉ hợp với nó thôi. Kem bơ nặng hơn nhiều nên khó lắm. rooling:
    Bộ đĩa này mình có thấy ở sạp Kim Trâm chợ BT đó.
    Hạnh phúc là một quyết định. Khi bạn quyết định rằng bạn hạnh phúc thì bạn sẽ hạnh phúc.
    http://my.opera.com/CakesondemandbyDuriana/blog/
    Tặng các bạn video bắt hoa hồng, cúc, mai, chùm nho, viết chữ trong blog của mình.

• 777 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

oh Bộ đĩa này ở chợ BT có bán hả chị?em phải nhờ người quen xuống tận cần thơ mua đó,đó là nơi bán bánh kem va dạy trang trí,giá 300k/1bộ đĩa này.
    Đúng là những mẫu này áp dụng cho kem tươi mà,mà giờ đa số xài kem tươi chứ ít ai thích ăn kem bơ.
    @bi3bito:Bộ đĩa có tên dạy trang trí nâng cao đó bạn,ở VN chứ k phải thợ bánh của trung quốc làm đâu.
    @me2xiu:để em up những con thú con lại cho các mẹ xem.

• 351 Bài viết

• 592 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xixi Xem bài viết
    oh Bộ đĩa này ở chợ BT có bán hả chị?em phải nhờ người quen xuống tận cần thơ mua đó,đó là nơi bán bánh kem va dạy trang trí,giá 300k/1bộ đĩa này.
    Đúng là những mẫu này áp dụng cho kem tươi mà,mà giờ đa số xài kem tươi chứ ít ai thích ăn kem bơ.
    @bi3bito:Bộ đĩa có tên dạy trang trí nâng cao đó bạn,ở VN chứ k phải thợ bánh của trung quốc làm đâu.
    @me2xiu:để em up những con thú con lại cho các mẹ xem.
    uh, chợ BT bán hình như 350k/1bộ 2 dvd. Mình đã từng nói là tìm cách up lên cho em Hồng Mĩ xem kĩ thuật bắt hoa hồng nhưng mà mình cũng ko biết cách đưa từ dvd lên youtube làm sao nên mình tự quay clip luôn cho nhanh.
    Mà mình lại toàn dùng kem bơ, rât ít dùng kem topping nên mình ít ứng dụng được mấy kĩ thuật trong đĩa này.
    Bạn xixi siêng quá, ngồi quay lại cho mọi người. Cảm ơn bạn.
    Hạnh phúc là một quyết định. Khi bạn quyết định rằng bạn hạnh phúc thì bạn sẽ hạnh phúc.
    http://my.opera.com/CakesondemandbyDuriana/blog/
    Tặng các bạn video bắt hoa hồng, cúc, mai, chùm nho, viết chữ trong blog của mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mấy chị ơi. cho em hỏi tí. em mới tập tành bắt bông kem thôi hà. em thấy mua topping về tập thì phí quá. có cách nào ko mấy chị? giúp em với

• 354 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi annatran27 Xem bài viết
    mấy chị ơi. cho em hỏi tí. em mới tập tành bắt bông kem thôi hà. em thấy mua topping về tập thì phí quá. có cách nào ko mấy chị? giúp em với
    Lên thợ nhuộm mua kem bạn ơi, chắc khoảng 30k thì bạn bắt mỏi tay luôn