• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.11K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 7,032 Bài viết

• 5,636 Được cảm ơn

- Khi cho bé bú, người mẹ nên tìm tư thế (nằm/ ngồi) thoải mái nhất, toàn thân trẻ áp sát vào người mẹ; miệng trẻ phải ngậm sâu quầng vú. Cho trẻ bú đến khi no, trẻ sẽ tự nhả ra nếu đã no nê. Nên thay đổi vị trí bú mẹ hai bên vú một cách đều đặn để cân bằng.

- Cho trẻ bú hoàn toàn trong 6 tháng đầu và trẻ bú kéo dài tối thiểu 12 tháng.

- Số lần bú tùy theo nhu cầu từng trẻ, cho trẻ bú đêm nếu trẻ khóc đòi ti.

Các tư thế thông thường cho bé bú:

1. Tư thế nôi: là tư thế cho bé bú được sử dụng phổ biến nhất. Vị trí này là tốt nhất vì nó cho phép bạn ôm và hỗ trợ bé một cách gần gũi.

2. Tư thế ôm bóng: là một tư thế tuyệt vời khi bạn cần làm sạch bộ ngực nhạy cảm của mình và làm dịu cơn đau sau khi vừa sinh mổ.

3. Tư thế nằm cạnh bên bé sẽ rất hiệu quả khi bạn muốn nghỉ ngơi hay ngủ cùng bé hoặc sau khi bạn vừa sinh mổ.

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có nên cho bé bú sữa mẹ hoàn toàn?????

các mẹ ơi em sắp sinh rồi, theo các mẹ có kinh nghiệm thì nên cho bé uống sữa gì hả mọi người. Tại em thấy em sắp sinh rùi mà ko có sữa mấy hơn nữa em mổ đẻ nên chẳng biết có sữa cho bé kô nữa nên chắc em phải nuôi sữa ngoài rồi. Vậy thì sữa nào tốt hả mọi người???? :7:

• Có cách nào vừa đi làm vừa cho con bú sữa mẹ khi nhà xa?

Chào các mẹ, Em bé gần được 4 tháng, em phải đi làm. Vì nhà xa không thể về trưa nên không cho con bú được. Nhà lại chưa có tủ lạnh vì chưa vào được điện nhà nước nên không thể vắt sữa để nhà cho con bú. Hic hic hic:Crying: Chắc là bé xuống ký thôi. Có mẹ nào thông thái chỉ dùm cho em cách nào tốt...

• Cách tính cân nặng và chiều cao cho trẻ

Mình tìm được 1 bài viết về "Cách tính cân nặng và chiều cao cho trẻ" đây. Các mẹ hãy tình và dùng...

• Những điều không nên làm khi cho trẻ ăn dặm

Không nên cho bột hay xay vào bình vì khi đó, trẻ sẽ cố gắng nút, bú mạnh để cho bột chảy xuống....

• Côn trùng cắn, đốt – Mối đe dọa tiềm ẩn

Việc tiếp xúc trực tiếp với các loại côn trùng có thể gây ra các vết cắn, đốt. Chúng ta thường chủ...

• 19 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mẹ nó giỏi thật. Em thì chả có sữa mà cho con bú. BUồn thế
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,032 Bài viết

• 5,636 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khinho12 Xem bài viết
    mẹ nó giỏi thật. Em thì chả có sữa mà cho con bú. BUồn thế
    Sao ko có sữa mẹ nó nhỉ? Nếu bị tình trạng mất sữa cũng có thể đi khám bác sĩ khoa sản để bác sĩ kê toa uống thuốc kích thích tuyến sữa và mẹ ăn uống thật đầy đủ chất, tăng số lần bú trong ngày lên,... thì tuyến sữa sẽ hoạt động tốt mà thôi....

Ko biết mẹ khinho12 có mấy bé rồi! Bé còn bú mẹ hay ko? Nếu còn mà bị tắt sữa thì nên đi khám bác sĩ ngay nhé! Chúc hai mẹ con khinho12 luôn khỏe! :Rose:
    • 1,519 Bài viết

• 1,547 Được cảm ơn

cảm ơn bài của chị,hồi xưa em toàn nằm cho bé bú,đêm có khi ngủ quên con k bú nữa sữa chảy ướt hết áo hic may mà con k sao,thấy lạnh hết người mới tỉnh hhihii/,...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)