Đồ uống - Tráng miệng

Uống nước Sting ,Samurai có thực sự tốt

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 20.1K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em chẳng hiểu , thằng con em nó mấy hôm trời nóng ,cứ đòi mua nước uống Samurai hay Sting . Thực sự mấy thứ đó có tốt không nhỉ , có có chắc là nước tăng lực , em uống qua thấy nó có vị khá ngon nhưng mà nói thật em chẳng thấy khỏe ra tí nào ? Các mẹ cho em lời giải đáp được không ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ăn sữa chua thường xuyên có thực sự tốt?

Chào các mẹ,con mình được 9 tháng và mình cũng cho con ăn sữa chua mỗi ngày 1 hộp,nhưng hôm rồi đọc được bài viết nói là ăn nhiều sữa chua sẽ dễ bị hư men răng,răng sẽ yếu và có màu lốm đốm.Thấy vậy mình cũng đang lăn tăn ko biết thực hư thế nào?Các mẹ có kinh nghiệm thì vào chia sẻ cho mọi người...

• Đàn ông tây có thực sự tốt như phụ nữ mơ ước.

Nhiều phụ nữ VN vẫn mơ ước về những mối quan hệ lãng mạng và sự ga lăng của đàn ông tây. Bài viết dưới đây có thức tỉnh họ hay không. Sự thật là ở đâu cũng có tốt xấu. Đàn ông Tây họ sống bên đó. Bạn biết gì về họ ? Bạn chỉ biết qua những lời họ kể. Ai có thể ngờ được là đằng sau đó họ thật sự là...

• Khoai tây cuộn rong biển chiên cho bé

Món khoai tây cuộn rong biển hình xoắn ốc tuy là một món chay chế biến đơn giản nhưng món ăn này...

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• Phụ nữ Việt Nam – Đảm đang, duyên dáng

Tháng 10, tiết trời thu se lạnh dần nhường bước cho mùa đông lạnh giá. Song, trên khắp đất nước...

• Cách làm váng sữa đơn giản cho bé

Chào các mẹ, hôm qua em vừa làm thử váng sữa cho bé nhà em, ngon cực và dễ hơn cách làm tào phớ em...

• 1,655 Bài viết

• 2,000 Được cảm ơn

Nó có nhiều đường nên khi mệt,uống vào bạn sẽ cảm thấy khỏe người vì cơ thể được bổ sung lượng đường còn thiếu.Mình thì k bao giờ cho con uống mấy loại nước này.Mình nghĩ người lớn uống còn không tốt, dễ tăng cân, huống chi các bé....
    • 1,279 Bài viết

• 6,889 Được cảm ơn

Mình thì thấy nó giống như nước đường chứa phẩm màu, nhìn mấy đứa trẻ uống sting xong, lè lưỡi ra cứ vàng khè và đỏ lét.trông phát khiếp.Uống mấy thứ này hay bị to bụng.Nhưng bản thân mình cũng mê nước tăng lực Redbull, loại này uống xong ko bị vàng lưỡi, đỡ ghê hơn Sting của Tân Hiệp Phát, lần trước thấy báo chí nói về vụ VSATTP của công ty này, ko biết trắng đen thế nào nhưng em vẫn ghê ghê và tẩy chay drThanh với 0 độ từ đợt đó.
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ko nên uống chút nào, vừa nhiều các loại chất hóa học, lại phẩm màu, có gas ...

Bác chịu khó học cách pha các loại nước hoa quả, sinh tố cho ngon thì con sẽ thích uống.
    • 77 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nó thấm vào máu nhanh nên cảm giác là khỏe thế thôi, khác gì uống chè đường đâu. Thấy các em học sinh sinh viên là tiêu thụ cái này mạnh nhưng bản thân mình thấy là tuyệt đối không nên uống, cả người lớn hay trẻ em.
    Redbull cũng dạng thế cả, mấy thứ bảo là nước tăng lực mình chả dùng loại nào hết. thấy hơi sợ là đằng khác
    • 378 Bài viết

• 976 Được cảm ơn

con e làm về các loại hương liệu cho biết mấy cái đó toàn hóa chất hết , mà mình nhìn mới đầu mình đã ko có cảm tình rồi, mình ko uống loại đó bao giờ, chỉ uống rebull thái thui :Laughing:
    • 85 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Nói chung đã là nước ngọt thì có mặt lợi và hại cả thôi bạn. Nếu chúng ta tẩy chay thì giờ làm gì còn PÉPI với chả COCACOLA. Mà mình biết thì REDBULL là hãng lớn lắm đó, không chỉ làm nước tăng lực không đâu
    • 1,325 Bài viết

• 653 Được cảm ơn

Papa em là lái xe, trước có chở container đến khu công nghiệp của bọn này bảo là nước tăng lực làm từ dứa ép đấy các chị ạ, xong cho thêm hương liệu Hjx, em cũng nghiện cái nước này lúc nào mà mệt mệt, công nhận là sướng :">

Mà cái này còn đỡ hơn cái nước tăng lực của bọn tây các chị ạ, thằng bạn em ở New Zealand bảo là bên nó có loại nước tăng lực uống xong là tỉnh táo cả ngày luôn, khống chế đc cả cơn buồn ngủ mà, nên nó toàn uống lúc sắp thi để ôn bài thôi :Silly: Nghe như dopping ấy các chị nhỉ? :Laughing:
    Cooking - Photo"ing" - Working - Smiling - Loving

• 3,078 Bài viết

• 1,136 Được cảm ơn

em thì cái gì có ga là em hok uống rùi, vì vậy đi ă đâu người ta hỏi uống gì, ngậm ngùi uống nước suối, có thì uống cam ép cho nó đỡ
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e thấy nước đấy không tốt chút nào vì thực ra chỉ là hóa chất xanh đỏ. ta không nên uống mà chuyển sang uống các loại nước ép là tốt nhất
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sting la cua Pepsi, may loai nuoc nay uong nhiu se khong tot, nhung thinh thoang uong thi dc.
    • 21 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chỉ là nước giải khát thôi. Không nên kì vọng vào lợi ích của nó quá nhiều. Mà những loại nước này nhiều đường, Uống không tốt đâu
    • 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mấy loại đó toàn là phẩm màu thôi bạn ơi, trong thành phần của nó có cafein ( trên thành phần chai có ghi đó ) nên khi uống vào mới có cảm giác thoải mái, hết mệt mỏi, nhưng uống nhiều không tốt đâu, còn hại cho sức khỏe nữa, thà là khi mệt uống nước lọc hoặc sữa thì tốt hơn
    • 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

những nc này có công dụng tăng lực nhưng thực tế lại có nhiều phẩm màu , k nên lạm dụng quá
    • 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình nghĩ các bạn vẫn nên sử dụng bì húc thì tốt hơn 2 loại này
    • 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình cũng chẳng thích mấy loại nước uống này nên nhất quyết không cho bé uống
    • 118 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laladethuong Xem bài viết
    mình nghĩ các bạn vẫn nên sử dụng bì húc thì tốt hơn 2 loại này
    bì húc là nước gì thế mẹ nó.
    ...thỉnh thoảng đi tập về mệt mỏi e cũng làm 1 chai sting cũng thấy sảng khoái phết...nói chung là uống được nhưng không nên lạm dụng uống nhiều )
    Chỉnh sửa lần cuối bởi papa.Bin; 26/05/2012 vào lúc 12:27 AM.
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em thì rất sợ mấy loại nước uống này, toàn mùi hóa chất
    • 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Một lon nước tăng lực = 3 bát cơm đầy mình ăn bt các chị ạ , thế nên em là em cũng tránh xa cái món này )
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chỉ có nước lã và phẩm màu thui các mẹ ạ, từ lâu mình đã ko còn động tới mấy đồ uống đó nữa rồi!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2