Đồ uống - Tráng miệng

Uống nước cam khi nào cho tốt !!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 34.6K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 403 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Chị ơi , em có nghe ở đâu đó nói là uống nước cam buổi tối không tốt có đúng không ạ ? vậy các mẹ tư vấn cho em uống lúc nào là tốt nhất với , thanks các Chị !!:LoveStruc:

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cần các mẹ tư vấn về việc uống nước cam khi mang bầu

Các mẹ cho em hỏi, uống nước cam mùa này thì nên uống loại cam gì tốt nhỉ. Có rất nhiều thông tin trái chiều về cam Sài Gòn rồi cam Hà Giang bị ủ thuốc này khác, khiến e cũng hơi hoang mang. Các mẹ ở Hà Giang và Sài Gòn có thông tin gì không ạ? E thì thấy các cụ ở quê e dặn là cam Hà Giang ko...

• có phải con bị sặc trong khi ngủ không?

Thưa bác sĩ, bé nhà tôi nay được 15 tháng, cân nặng 16kg, ăn uống bình thường, nhưng gần đây, buổi...

• Cho bé uống nước cam tươi có tốt không

Cho bé uống nước cam tươi có tốt không? (Dân trí) - Con gái tôi được 3 tháng tuổi. Bà ngoại thường nhắc tôi cho cháu uống thêm nước cam tươi có pha đường. Tôi băn khoăn không biết có nên cho cháu uống hay không vì sợ cháu bị đi ngoài? (Thạch Thảo - Ba Vì, Hà Tây) Trả lời: Chị không...

• Cách làm kem chuối Việt Nam và kem chuối viên

Kem chuối là món kem dân giã ngon lành nhất mà ai cũng có thể làm được để cùng với bạn bè, gia đình...

• Làm kem bắp ngon mà không ngấy

"Kem bắp" nghe có vẻ lạ, em chưa thấy chỗ nào bán để mua ăn /:), nhưng có chú thích "không ngấy"...

• 1,424 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Theo mình thì buổi sáng tốt hơn, trong cam có chứa vit C nên khuyên không nên uống buổi chiều vi sẽ gây mất ngủ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 425 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mbon Xem bài viết
    Theo mình thì buổi sáng tốt hơn, trong cam có chứa vit C nên khuyên không nên uống buổi chiều vi sẽ gây mất ngủ
    Còn theo mình ko nên uống buổi sáng vì dễ đau dạ dầy, nếu có uống phải sau khi ăn sáng 1 giờ
    • 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Mình đọc trên một số báo nói là nước cam không nên uống vào lúc đói, lúc trước đi ngủ vì sẽ làm cho đầu óc tỉnh táo, và đặc biệt không nên uống cùng với sữa, phải cách nhau ít nhất là một tiếng, vì sẽ gây nên hiện tượng kết tủa.
    • 3,176 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Theo mình thì uống nước cam vào buổi sáng là tốt nhất (thấy mọi người cũng khuyên thế mà ), uống sau bữa sáng khoảng 1h là ok. Uống vào buổi tối dễ gây mất ngủ và ko tốt cho thận (cặn thận sao ý)
    Những hành tinh ngẫm rồi thấy lạ... Bồng bềnh mà vẫn theo nhau...!!!
    Em với anh ừ thì cũng lạ... Bồng bềnh cho tới mai sau...!!!:LoveStruc:

:Kiss:

Nhà 2008 của tớ! :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 1,424 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Tuti Xem bài viết
    Còn theo mình ko nên uống buổi sáng vì dễ đau dạ dầy, nếu có uống phải sau khi ăn sáng 1 giờ
    Thì ý mình nói là sau ăn sáng mà, chắc tại mình nói hổng rõ
    • 86 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Lần trước mình có cho con đi khám bác sĩ dinh dưỡng, bác sĩ cũng tư vấn cho mình là cho con uống nước cam vào buổi sáng là tốt nhất, sữa chua vào buổi chiều là tốt nhất. Tuy nhiên phải uống sau khi ăn bữa chính(bột, cháo, cơm) một tiếng.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 536 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Uống ước cam vào buổi sáng hoặc trưa sau bữa ăn là tốt nhất. Nếu sau bữa sữa thì nên cách khoảng 1 tiếng. Mình được bs tư vấn cho con gái như vậy
    • 62 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comtamhogia Xem bài viết
    Uống ước cam vào buổi sáng hoặc trưa sau bữa ăn là tốt nhất. Nếu sau bữa sữa thì nên cách khoảng 1 tiếng. Mình được bs tư vấn cho con gái như vậy
    chị ơi mùa nào mua cam để uống là tốt nhất hả chị? em chỉ sợ mua phải cam trung quốc :Thinking:
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

:Battin ey::Battin ey::Angel::Battin ey::Angel::Battin ey::Laughing:
    mình nghĩ buổi sáng là..thích hợp hơn cả!
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • 2,219 Bài viết

• 2,403 Được cảm ơn

Buổi sáng là thích hợp nhất. Nhưng bé nhà mình lại phải toàn uống buổi tối vì ban ngày đi học, chiều bà đón về ko ép hoa quả được nên đành phải tối mẹ về sau khi ăn cơm thì cho uống. Thôi thì thà uống tối còn hơn ko uống nhỉ

• 681 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Uống nước cam:
    Buổi sáng là vàng
    Buổi trưa là bạc
    Buổi tối là.... thuốc độc.
    Vitamin C có nhiều trong cam, buổi sáng mới dễ hấp thu chất này, còn uống buổi tối sẽ gây khó ngủ.
    • 425 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mbon Xem bài viết
    Thì ý mình nói là sau ăn sáng mà, chắc tại mình nói hổng rõ
    Uống sáng thì phải sau khi ăn 1h, mà sau khi ăn sáng 1h như bé nhà mình thì đến giờ vào lớp rồi :Crying:
    • 132 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thì các mẹ pha sẵn rồi gửi đến lớp cho con nhờ các cô cho uống lo gì> mà ở trường các con cũng được uống nước cam mà, mình nhìn thấy thực đơn có thấy:Thinking:
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh nghe noi nuoc cam de lau se mat vitamin khong biet co dung khong ah
    • 536 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeGauGiang Xem bài viết
    chị ơi mùa nào mua cam để uống là tốt nhất hả chị? em chỉ sợ mua phải cam trung quốc :Thinking:
    Tầm tháng 9, 10 có cam Hưng Yên, cam Văn Chấn- yên bái quả mọng ngọt và nhiều nước. Mùa này có nhiều quýt nhỏ và cam sành nhưng mình không giám chắc là của VN hay TQ
    • 302 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Em đọc được bài báo viết: Nước hoa quả sau khi ép phải cho bé uống ngay, không nên để quá 20 phút
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị em nên uống mỗi ngày một ly nước cam vào buổi sáng chắc chắn sẹ có một làn da đẹp như mong muốn:Smiling:
    • 132 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mẹ Xuka nói cũng đúng, nhưng lo gì hả mẹ?Vì buổi sáng khi mẹ mang con đến trường, đưa nước cam (quýt) cho cô, nhờ cô khoảng 9h-9h30 cho con uống là được mà, đâu có sợ bị lâu hả mẹ! Không biết con mẹ học trường nào chứ bé con mình thinh thoảng vẫn gửi cô, các cô vẫn nhiệt tình cho con uống mà, đâu có vấn đề gì đâu.
    • 62 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

:Smiling:các chị ơi có địa chỉ nào mua cam sành đáng tin cậy không ạ? mua quanh năm ý
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3