Đồ uống - Tráng miệng

Uống nước cam khi nào cho tốt !!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 32.5K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 406 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Chị ơi , em có nghe ở đâu đó nói là uống nước cam buổi tối không tốt có đúng không ạ ? vậy các mẹ tư vấn cho em uống lúc nào là tốt nhất với , thanks các Chị !!:LoveStruc:

• 1,416 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Theo mình thì buổi sáng tốt hơn, trong cam có chứa vit C nên khuyên không nên uống buổi chiều vi sẽ gây mất ngủ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 425 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mbon Xem bài viết
    Theo mình thì buổi sáng tốt hơn, trong cam có chứa vit C nên khuyên không nên uống buổi chiều vi sẽ gây mất ngủ
    Còn theo mình ko nên uống buổi sáng vì dễ đau dạ dầy, nếu có uống phải sau khi ăn sáng 1 giờ

• 673 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Mình đọc trên một số báo nói là nước cam không nên uống vào lúc đói, lúc trước đi ngủ vì sẽ làm cho đầu óc tỉnh táo, và đặc biệt không nên uống cùng với sữa, phải cách nhau ít nhất là một tiếng, vì sẽ gây nên hiện tượng kết tủa.

• 3,176 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Theo mình thì uống nước cam vào buổi sáng là tốt nhất (thấy mọi người cũng khuyên thế mà ), uống sau bữa sáng khoảng 1h là ok. Uống vào buổi tối dễ gây mất ngủ và ko tốt cho thận (cặn thận sao ý)
    Những hành tinh ngẫm rồi thấy lạ... Bồng bềnh mà vẫn theo nhau...!!!
    Em với anh ừ thì cũng lạ... Bồng bềnh cho tới mai sau...!!!:LoveStruc:

:Kiss:

Nhà 2008 của tớ! :Kiss::Kiss::Kiss:

• 1,416 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Tuti Xem bài viết
    Còn theo mình ko nên uống buổi sáng vì dễ đau dạ dầy, nếu có uống phải sau khi ăn sáng 1 giờ
    Thì ý mình nói là sau ăn sáng mà, chắc tại mình nói hổng rõ

• 86 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Lần trước mình có cho con đi khám bác sĩ dinh dưỡng, bác sĩ cũng tư vấn cho mình là cho con uống nước cam vào buổi sáng là tốt nhất, sữa chua vào buổi chiều là tốt nhất. Tuy nhiên phải uống sau khi ăn bữa chính(bột, cháo, cơm) một tiếng.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 536 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Uống ước cam vào buổi sáng hoặc trưa sau bữa ăn là tốt nhất. Nếu sau bữa sữa thì nên cách khoảng 1 tiếng. Mình được bs tư vấn cho con gái như vậy

• 62 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comtamhogia Xem bài viết
    Uống ước cam vào buổi sáng hoặc trưa sau bữa ăn là tốt nhất. Nếu sau bữa sữa thì nên cách khoảng 1 tiếng. Mình được bs tư vấn cho con gái như vậy
    chị ơi mùa nào mua cam để uống là tốt nhất hả chị? em chỉ sợ mua phải cam trung quốc :Thinking:

• 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

:Battin ey::Battin ey::Angel::Battin ey::Angel::Battin ey::Laughing:
    mình nghĩ buổi sáng là..thích hợp hơn cả!
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5