Đồ uống - Tráng miệng

Rau chân vịt có phải là rau cải bó xôi không?????

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 48.6K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 133 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình rất cần rau chân vịt để làm bài thuốc mà không biết rau chân vịt là rau gì cả. Mình cũng đi hỏi thì có người nói là rau cải bó xôi, người lại nói là một loại lá chỉ để làm thuốc và bán ở nhũng chỗ bán lá xông thôi. Tren DD có mẹ nào biết rau chân vịt là rau gì không giúp mình với.

• 349 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chao Hyvong, mot lan minh dat tiec cho Cty minh co mon rau chan vit minh co hoi lai ho la rau gi thi thay ho tra loi rau chau vit la rai cai bo xoi day. Minh chi biet co the thoi khong biet co chinh xac khong. Co me nao biet cu the thi tra loi giup Hy vong nhe.
    Me cua Meo Tom (HN)

• 496 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chính nó đấy Hyvong ạ ! Bạn mua về và mở rộng lá cải bó xôi ra mà xem, giống chân con cạp cạp đấy ! :Smiling:
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?

• 133 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Cam on cac ban nhieu lam, minh phai di ngay mua cai bo xoi thoi.

That la mung vi o DD nay cai gi cac me cung biet, minh cung da dinh hoi tu may hom truoc kia, nhung ma khong vao duoc DD nen bay gio moi hoi duoc.

To me MeoTom: Mai oi Tom dao nay the nao roi, co ngoan khong, dinh bao gio thi co baby nua day, nho thong bao nhe.

---------------------
    HYvong

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ AD; 02/11/2004 vào lúc 10:18 AM.

• 651 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mẹ AD sưu tầm những bài này hay quá. :Rose:
    Rau chân vịt (bó xôi) dễ mua và có thể ăn hàng ngày để bổ sung chất sắt và phòng bệnh.
    Từ rau chân vịt làm mình nghĩ tới rau câu chân vịt, 1 loại tảo biển như agar. :Battin ey
    Mẹ bé Băng Đăng (SG)

• 5,354 Bài viết

• 3,135 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, chỉ cho em chỗ mua cải bó xôi với. Cơ bản là em không biết hình dáng cây cải này thế nào, không biết nó có tên gọi gì khác không nhỉ??? Cảm ơn các mẹ nhiều:LoveStruc:

• 2,372 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Cậu vào Metro xem, ở Metro hay bán lắm, lên chợ Hôm cũng có nhiều, cứ hỏi các chủ cửa hàng là biết ngay mà.

• 5,354 Bài viết

• 3,135 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ, nhưng các mẹ tả qua cho em cái hình dạng của nó thế nào với nó có giống loại nào mình hay dùng không nhỉ? ví dụ hoa lơ xanh ý (tại em tưởng tượng nó giống thế đấy ạ).

• 9,569 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

cải bó xôi nó hình dáng giống rau cải chị ah!gần như thế!nhưng lá nó xanh đậm hơn!thân và lá nó dầy dầy tròn tròn ý!(đại khái thế)em ko biết miêu tả thế nào!chị cứ nhìn thấy rau giống rau cải nhưng lá đậm hơn thì chắc đích thị nó là cải bó xôi!(họ thường để cả rễ ý)

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2