• 4 Lượt chia sẻ
  • 14.7K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 561 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

• 186 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Tớ nghĩ nó cũng là một loại nước uống thông thường, có thể được ép từ trái nhàu tươi và thêm một số vitamin hay chất khoáng gì đó. Nhưng nó bị thần tiên hóa bởi người bán hàng đa cấp. Tớ đã ngồi nghe bà cô bạn của mẹ tớ say sưa giảng giải về tác dụng của Noni, rồi bà uống vào khỏe ra như thế nào abc. Rốt cục tớ cũng phải xuất hầu bao mua một chai làm kỉ niệm. Nhưng thực lòng, tớ thấy vitamin truyền qua đường tĩnh mạch trực tiếp và cả công bác sĩ, y tá nữa còn rẻ hơn nhiều, và cái thứ nước "thần tiên" này làm từ trái nhàu, mà nhàu thì ở VN bán rẻ lắm lắm. Có thể không bằng nhàu ở Haiiti nhưng thực ra chẳng có cái quả thần tiên nào làm người ta khỏe mạnh toàn diện như người bán nói. Nể nhau, chẳng nhẽ lại choảng vào cái bài quen thuộc của bà cô, tớ muốn bà cô chấm dứt nhanh bài diễn thuyết bằng cách mua ngay 1 chai giá 600K để mẹ tớ uống và chỉ mua 1 chai duy nhất. Âu cũng là cách kiếm sống của mỗi người, nhưng để kiếm tiền mà cứ phải nói quá lên tác dụng của một cái chai nước quả thì ... buồn!

Mẹ mình uống xong bảo cảm giác chưa chắc sảng khoái bằng uống li nước cam :Laughing:, còn bà cô thì bảo phải uống khoảng 20 chai mới rõ sức khỏe được cải thiện như thế nào :Clown:
    mecunkin của Nhà Bồ Nông

• 561 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mình cũng k tin, nhất là hàng bán đa cấp. Nhưng mình thấy nhiều người khen có tác dụng thực sự. Mà search trên google thì nhan nhản. Nc ngoài họ dùng rất nhiều.

• 186 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cua Ti Xem bài viết
    Mình cũng k tin, nhất là hàng bán đa cấp. Nhưng mình thấy nhiều người khen có tác dụng thực sự. Mà search trên google thì nhan nhản. Nc ngoài họ dùng rất nhiều.
    Nghe đâu bên Mỹ giá 200K/chai còn công ty của Hàn Quốc thì lại nhập nước Noni của Việt Nam. Mà vụ noni này cũng ì xèo lắm í, vào google search một cái ra cả mớ lộn xộn! Hội nó nhập khẩu có 130K/chai thôi, người mua 600K, người mua 800K, có người mua 1,200K! Dã man lừa. Uống cũng được nhưng nó chỉ là nước trái cây thông thường, cứ cho là bổ dưỡng thì cũng không thay thế được trái cây tươi đâu nhé.
    mecunkin của Nhà Bồ Nông

• 460 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_Cunkin Xem bài viết
    Nghe đâu bên Mỹ giá 200K/chai còn công ty của Hàn Quốc thì lại nhập nước Noni của Việt Nam. Mà vụ noni này cũng ì xèo lắm í, vào google search một cái ra cả mớ lộn xộn! Hội nó nhập khẩu có 130K/chai thôi, người mua 600K, người mua 800K, có người mua 1,200K! Dã man lừa. Uống cũng được nhưng nó chỉ là nước trái cây thông thường, cứ cho là bổ dưỡng thì cũng không thay thế được trái cây tươi đâu nhé.
    Tớ thì chả tin tí nào, có lần, 2 mẹ con tớ bị "lừa" đi dự 1 hội trại của hội Noni này, thấy giả dối dã man.

Lừa thật sự đấy, hồi đấy được cô bạn cùng cơ quan mẹ rủ đi nghỉ thôi (đóng tiền đàng hoàng nhé), tưởng gì, ai dè... :mad:

• 1,934 Bài viết

• 911 Được cảm ơn

Noni nội có ở HN đấy, gọi cả thùng mang đến tận nhà là 85K/chai 950ml. Con nhà này uống thì đỡ hẳn táo, ngoài ra chưa thấy cải thiện được gì, nhưng vì cũng rẻ nên coi như bổ sung vitamin hàng ngày thôi.

• 186 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VuKhuc Xem bài viết
    Noni nội có ở HN đấy, gọi cả thùng mang đến tận nhà là 85K/chai 950ml. Con nhà này uống thì đỡ hẳn táo, ngoài ra chưa thấy cải thiện được gì, nhưng vì cũng rẻ nên coi như bổ sung vitamin hàng ngày thôi.
    Noni - Tiếng Việt gọi là trái nhàu, loại này trong miền nam rẻ khiếp, thấy truyền khẩu là cũng chữa được một số bệnh và cũng là loại quả nhiều vitamin. Nên uống nhưng mà với giá Noni nội thì chấp nhận được.
    mecunkin của Nhà Bồ Nông

• 3,427 Bài viết

• 22,061 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cua Ti Xem bài viết
    Có bố mẹ nào uống loại này chưa ??? Có tác dụng gì khôgn vậy ?
    Cái này thì mẹ mình uống rồi, có tác dụng thật: uống vào huyết áp ổn định (trước đây huyết áp cao), giảm mỡ trong máu, giảm một số thứ nữa nhưng mình không nhớ hết được. Tất cả là đều qua xét nghiệm trước và sau khi uống. Mẹ mình gọi là thần dược . Mẹ mình rất tin dùng và khuyến khích, thậm chí ép mình uống nhưng mình thì không quan tâm lắm và vì nó bán theo kiểu bán đa cấp nên tự nhiên mất cảm tình, nên không uống :Laughing:. Mấy cô con gái nhà này thì lại rất mê uống (được bà ngoại cho) cứ đợt nào uống là ăn uống ngon lành, nhanh (vì thường xuyên ăn chậm nên nhanh mẹ cháu mừng lắm).
    Còn một trường hợp nữa là cháu con bà chị họ hơi có dấu hiệu tăng động giảm trí nhớ
    (luôn hiếu động, học hành kém tập trung..) mẹ mình khuyên cho uống, và có thấy là cháu giảm hẳn triệu chứng tăng động giảm trí nhớ này.
    Tóm lại công dụng thì có vẻ là có nhưng cách bán hàng thì mình nghĩ không ổn.
    @me Vukhuc ơi: mua Noni nội ở đâu đấy, cho mình địa chỉ với.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:

• 3,427 Bài viết

• 22,061 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_Cunkin Xem bài viết
    Ối 1tr2 là còn rẻ đấy. Hồi đầu mẹ mình bảo mình mua còn 2tr/chai cơ :Crying:. Đắt quá thể luôn.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:

• 186 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaicongchua Xem bài viết
    Ối 1tr2 là còn rẻ đấy. Hồi đầu mẹ mình bảo mình mua còn 2tr/chai cơ :Crying:. Đắt quá thể luôn.
    Các mẹ trong miền Nam chịu khó mua trái này về ép nước hoặc ngâm như ngâm nước mơ, dâu đường ấy. Nếu ép tươi thì hơi khó uống vì nó có mùi hơi khó chịu, nhưng có thể pha thêm chút chanh hoặc chanh leo cũng ngon. Trong SG mình thấy mọi người còn ngâm rượu cả rễ nhàu chữa thấp khớp. Cây trái VN toàn thứ tốt, rẻ mà lại phải mua quá đắt qua bán hàng đa cấp thì thật ngược đời.

Em muốn mua trái nhàu khô có ai biết bán đâu chỉ em với nhé, em cảm ơn nhiều.
    mecunkin của Nhà Bồ Nông

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5