• 4 Lượt chia sẻ
  • 15.8K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 564 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Kem chanh dừa lạ miệng, dễ làm

Một món ăn giải nhiệt ngày hè khá hấp dẫn. Vị chua của chanh kết hợp với vị thơm, béo ngọt của dừa,...

• 9 loại nước uống làm mịn da

9/23/2005 9 loại nước uống làm mịn da Nước cà chua tuy ít tốn kém nhưng có giá trị dinh dưỡng cao đối với da. Chọn quả cà chua chín đỏ, không vết đen, rửa sạch, cắt thành miếng nhỏ, ép lấy nước uống (có thể thêm ít nước đun sôi để nguội nhưng không cho đường). Nước là thành phần chính...

• Có được uống cà phê hay cà phê sữa khi mang thai không?

Các chị mách em cách nào để ăn được nhiều trong khi mang bầu. Em nghiện Cafe, mặc dù chỉ dùng cafe hòa tan nhưng không bỏ được trong thời gian mang bầu. Lười ăn từ khi chưa mang, bây giờ mà vẫn vậy em rất lo. Các chị mách em nhé Chị nào mới biết tin thì ra nhập luôn hội Cafe để chia sẻ...

• Chỉ muốn đá đít chồng vì chuyện tiền nong

Em là em ngán lão chồng em lắm rồi các mẹ ạ. Sáng nay bảo chồng đưa lương cho em giữ như mọi tháng...

• Làm phô mai viên chiên cho chị em ăn chơi

Nguyên liệu:- 300g hỗn hợp các loại rau hạt: đậu Hà Lan, cà rốt, ngô ngọt- 3 củ khoai tây cỡ nhỏ...

• Hành trình sữa Dr.Luxia đến Việt Nam

Tổng quan thị trường sữa Thị trường sữa hiện nay đang có rất nhiều sản phẩm tốt và chất lượng...

• 185 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Tớ nghĩ nó cũng là một loại nước uống thông thường, có thể được ép từ trái nhàu tươi và thêm một số vitamin hay chất khoáng gì đó. Nhưng nó bị thần tiên hóa bởi người bán hàng đa cấp. Tớ đã ngồi nghe bà cô bạn của mẹ tớ say sưa giảng giải về tác dụng của Noni, rồi bà uống vào khỏe ra như thế nào abc. Rốt cục tớ cũng phải xuất hầu bao mua một chai làm kỉ niệm. Nhưng thực lòng, tớ thấy vitamin truyền qua đường tĩnh mạch trực tiếp và cả công bác sĩ, y tá nữa còn rẻ hơn nhiều, và cái thứ nước "thần tiên" này làm từ trái nhàu, mà nhàu thì ở VN bán rẻ lắm lắm. Có thể không bằng nhàu ở Haiiti nhưng thực ra chẳng có cái quả thần tiên nào làm người ta khỏe mạnh toàn diện như người bán nói. Nể nhau, chẳng nhẽ lại choảng vào cái bài quen thuộc của bà cô, tớ muốn bà cô chấm dứt nhanh bài diễn thuyết bằng cách mua ngay 1 chai giá 600K để mẹ tớ uống và chỉ mua 1 chai duy nhất. Âu cũng là cách kiếm sống của mỗi người, nhưng để kiếm tiền mà cứ phải nói quá lên tác dụng của một cái chai nước quả thì ... buồn!

Mẹ mình uống xong bảo cảm giác chưa chắc sảng khoái bằng uống li nước cam :Laughing:, còn bà cô thì bảo phải uống khoảng 20 chai mới rõ sức khỏe được cải thiện như thế nào :Clown:
    mecunkin của Nhà Bồ Nông
    • 564 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Mình cũng k tin, nhất là hàng bán đa cấp. Nhưng mình thấy nhiều người khen có tác dụng thực sự. Mà search trên google thì nhan nhản. Nc ngoài họ dùng rất nhiều.
    • 185 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cua Ti Xem bài viết
    Mình cũng k tin, nhất là hàng bán đa cấp. Nhưng mình thấy nhiều người khen có tác dụng thực sự. Mà search trên google thì nhan nhản. Nc ngoài họ dùng rất nhiều.
    Nghe đâu bên Mỹ giá 200K/chai còn công ty của Hàn Quốc thì lại nhập nước Noni của Việt Nam. Mà vụ noni này cũng ì xèo lắm í, vào google search một cái ra cả mớ lộn xộn! Hội nó nhập khẩu có 130K/chai thôi, người mua 600K, người mua 800K, có người mua 1,200K! Dã man lừa. Uống cũng được nhưng nó chỉ là nước trái cây thông thường, cứ cho là bổ dưỡng thì cũng không thay thế được trái cây tươi đâu nhé.
    mecunkin của Nhà Bồ Nông
    • 460 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_Cunkin Xem bài viết
    Nghe đâu bên Mỹ giá 200K/chai còn công ty của Hàn Quốc thì lại nhập nước Noni của Việt Nam. Mà vụ noni này cũng ì xèo lắm í, vào google search một cái ra cả mớ lộn xộn! Hội nó nhập khẩu có 130K/chai thôi, người mua 600K, người mua 800K, có người mua 1,200K! Dã man lừa. Uống cũng được nhưng nó chỉ là nước trái cây thông thường, cứ cho là bổ dưỡng thì cũng không thay thế được trái cây tươi đâu nhé.
    Tớ thì chả tin tí nào, có lần, 2 mẹ con tớ bị "lừa" đi dự 1 hội trại của hội Noni này, thấy giả dối dã man.

Lừa thật sự đấy, hồi đấy được cô bạn cùng cơ quan mẹ rủ đi nghỉ thôi (đóng tiền đàng hoàng nhé), tưởng gì, ai dè... :mad:
    • 1,952 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

Noni nội có ở HN đấy, gọi cả thùng mang đến tận nhà là 85K/chai 950ml. Con nhà này uống thì đỡ hẳn táo, ngoài ra chưa thấy cải thiện được gì, nhưng vì cũng rẻ nên coi như bổ sung vitamin hàng ngày thôi.
    • 185 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VuKhuc Xem bài viết
    Noni nội có ở HN đấy, gọi cả thùng mang đến tận nhà là 85K/chai 950ml. Con nhà này uống thì đỡ hẳn táo, ngoài ra chưa thấy cải thiện được gì, nhưng vì cũng rẻ nên coi như bổ sung vitamin hàng ngày thôi.
    Noni - Tiếng Việt gọi là trái nhàu, loại này trong miền nam rẻ khiếp, thấy truyền khẩu là cũng chữa được một số bệnh và cũng là loại quả nhiều vitamin. Nên uống nhưng mà với giá Noni nội thì chấp nhận được.
    mecunkin của Nhà Bồ Nông
    • 3,438 Bài viết

• 22,560 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cua Ti Xem bài viết
    Có bố mẹ nào uống loại này chưa ??? Có tác dụng gì khôgn vậy ?
    Cái này thì mẹ mình uống rồi, có tác dụng thật: uống vào huyết áp ổn định (trước đây huyết áp cao), giảm mỡ trong máu, giảm một số thứ nữa nhưng mình không nhớ hết được. Tất cả là đều qua xét nghiệm trước và sau khi uống. Mẹ mình gọi là thần dược . Mẹ mình rất tin dùng và khuyến khích, thậm chí ép mình uống nhưng mình thì không quan tâm lắm và vì nó bán theo kiểu bán đa cấp nên tự nhiên mất cảm tình, nên không uống :Laughing:. Mấy cô con gái nhà này thì lại rất mê uống (được bà ngoại cho) cứ đợt nào uống là ăn uống ngon lành, nhanh (vì thường xuyên ăn chậm nên nhanh mẹ cháu mừng lắm).
    Còn một trường hợp nữa là cháu con bà chị họ hơi có dấu hiệu tăng động giảm trí nhớ
    (luôn hiếu động, học hành kém tập trung..) mẹ mình khuyên cho uống, và có thấy là cháu giảm hẳn triệu chứng tăng động giảm trí nhớ này.
    Tóm lại công dụng thì có vẻ là có nhưng cách bán hàng thì mình nghĩ không ổn.
    @me Vukhuc ơi: mua Noni nội ở đâu đấy, cho mình địa chỉ với.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    • 3,438 Bài viết

• 22,560 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_Cunkin Xem bài viết
    Ối 1tr2 là còn rẻ đấy. Hồi đầu mẹ mình bảo mình mua còn 2tr/chai cơ :Crying:. Đắt quá thể luôn.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    • 185 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaicongchua Xem bài viết
    Ối 1tr2 là còn rẻ đấy. Hồi đầu mẹ mình bảo mình mua còn 2tr/chai cơ :Crying:. Đắt quá thể luôn.
    Các mẹ trong miền Nam chịu khó mua trái này về ép nước hoặc ngâm như ngâm nước mơ, dâu đường ấy. Nếu ép tươi thì hơi khó uống vì nó có mùi hơi khó chịu, nhưng có thể pha thêm chút chanh hoặc chanh leo cũng ngon. Trong SG mình thấy mọi người còn ngâm rượu cả rễ nhàu chữa thấp khớp. Cây trái VN toàn thứ tốt, rẻ mà lại phải mua quá đắt qua bán hàng đa cấp thì thật ngược đời.

Em muốn mua trái nhàu khô có ai biết bán đâu chỉ em với nhé, em cảm ơn nhiều.
    mecunkin của Nhà Bồ Nông
    • 1,952 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

@mẹ 2 công chúa: nhà bạn tớ gọi bọn này, tớ share với nó, còn thì nghe nói ngoài siêu thị cũng có, đắt hơn 1 ít, còn ở đây là chở cả thùng đến nhà

ĐẠI LÝ: CÔNG TY TNHH DƯỢC PHẨM VIỆT HÙNG.
    13 Ngõ 54 Kim Ngưu, Q.Hai Bà Trưng, HN . ĐT : 04.9722297

À, buôn thêm tí : Nhà bạn tớ cực kỳ tín nhiệm Noni, mỗi tội đắt nên không dám dùng nhiều. Bố nó gần 80 ốm cũng lâu dùng cái này thấy tỉnh táo hẳn, mẹ nó mọi năm cứ vào hè là bị ngứa uống sâm cũng không đỡ, dùng cái này cũng hết. Anh rể họ cũng bệnh da liễu gì đó (vảy nến hoặc đại loại thế), dùng cái này thấy đời tươi hẳn, đi công tác đâu cũng phải đem theo để uống. Noni nội khó uống hơn Noni Tahiti & nghe bảo cũng không tác dụng bằng. Bạn tớ nó cũng đăng ký làm đại lý phân phối của Noni nội để được giá tốt là 450K (hay 540K í nhỉ :Sigh nhưng giờ cũng dùng hàng nội cho đỡ xót ruột
    Chỉnh sửa lần cuối bởi VuKhuc; 22/04/2009 vào lúc 01:18 PM.
    • 425 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Đây là nhóm thực phẩm chức năng, không phải là thuốc, chớ có bị lừa.
    • 1,952 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

ai nói đây là thuốc nhỉ :Nottalkin:. Với cả tớ chả bán, bạn nói ai định lừa ai
    • 185 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

@mẹ 2 công chúa: nhà bạn tớ gọi bọn này, tớ share với nó, còn thì nghe nói ngoài siêu thị cũng có, đắt hơn 1 ít, còn ở đây là chở cả thùng đến nhà

ĐẠI LÝ: CÔNG TY TNHH DƯỢC PHẨM VIỆT HÙNG.
    13 Ngõ 54 Kim Ngưu, Q.Hai Bà Trưng, HN . ĐT : 04.9722297

À, buôn thêm tí : Nhà bạn tớ cực kỳ tín nhiệm Noni, mỗi tội đắt nên không dám dùng nhiều. Bố nó gần 80 ốm cũng lâu dùng cái này thấy tỉnh táo hẳn, mẹ nó mọi năm cứ vào hè là bị ngứa uống sâm cũng không đỡ, dùng cái này cũng hết. Anh rể họ cũng bệnh da liễu gì đó (vảy nến hoặc đại loại thế), dùng cái này thấy đời tươi hẳn, đi công tác đâu cũng phải đem theo để uống. Noni nội khó uống hơn Noni Tahiti & nghe bảo cũng không tác dụng bằng. Bạn tớ nó cũng đăng ký làm đại lý phân phối của Noni nội để được giá tốt là 450K (hay 540K í nhỉ :Sigh nhưng giờ cũng dùng hàng nội cho đỡ xót ruột
    Vụ này tớ nghe rất nhiều rồi nhé, khi tớ nói đến trái nhàu, các bạn bán hàng đa cấp bảo nhàu nội làm sao bằng Tahihi, vì nó được trồng trên đảo với nguồn nước tinh khiết và khí hậu nhiệt đới cho những trái ngon nhất, nhiều dinh dưỡng... Tớ hỏi: Thế quả nhàu (noni nội) trồng ở đâu? Đã có ai tin cậy so sánh trái nhàu tươi của hai nơi có gì khác nhau không? Các bạn ấy tịt ngòi luôn.

Anyway, chai Noni Tahiti trồng ở cái đảo đó có thể là một thứ nước sinh tố ngon hơn nước nhàu Việt Nam nhưng nó là nước quả pha với nước tinh khiết (có thể) và có được bổ sung một số vitamin gì đó, có giá nhập khẩu qua đại dương đến VN là 130.000đ. Không biết có phải là mẹo trốn thuế của Cty nhập khẩu bằng cách hạ giá thành sản xuất không, nhưng theo kinh nghiệm của tớ thì để sản xuất ra một chai nước ép trái cây theo giá thành chung của thế giới 130.000đ là hợp lí. Bác nào làm trong ngành công nghiệp thực phẩm vào đây xác định là làm cái nước Noni này không hề khó, trái nhàu là một thứ trái cây rẻ tiền vì rất khó ăn, kể cả nước tươi của nó cũng quá khó uống, nếu ép xong chắc tỉ lệ nước Noni trong cái chai tiền trăm tiền triệu kia có khi cũng không nhiều, mà sẽ pha với một số hương liệu và chất tạo vị nhân tạo nữa...

Bản thân tớ đã từng dùng thì so sánh chai nước Noni với nước cam vắt có độ tỉnh ngang nhau :Laughing: Tớ thấy trái nhàu là tốt nhưng mà không đến nỗi làm tỉnh táo cụ già ốm 80 đâu, có vẻ cụ ốm lâu thiếu nước hoặc thiếu vitamin thôi, còn cái bác vẩy nến với ngứa nhé, dùng Noni mà khỏi thì bác sĩ thất nghiệp xếp hàng dài. Nhàu nội hay nhàu ngoại cũng là thứ nước trái cây ép, có một số tác dụng nhất định, chả có gì là ghê gớm nên đừng bác nào phung phí tiền bạc, càng không nên chắt bóp để mua, cứ trái cây tươi ăn liền hoặc xay sinh tố, ăn phong phú đủ loại mỗi loại một tác dụng bổ sung lẫn nhau là ok hết. Đừng để bị bệnh mới bóp miệng mua chai Noni.

Còn ai có điều kiện thì cứ tự nhiên, nội hay ngoại cũng được. Chứ nó chả phải dược phẩm chứ đừng nói thần dược, nó là thứ nước uống tốt cho cơ thể (như cam, táo, dưa hấu...) thì nghe hợp lí hơn.
    mecunkin của Nhà Bồ Nông
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,952 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

Tớ chả có 1 câu nào ca ngợi nó là "thần dược" hết, chỉ là thực mục sở thị từ nhà bạn tớ thôi. Nó cũng không bán Noni, tớ cũng chả bán Noni nên các bạn chả phải ra sức chứng minh là nó không tốt làm gì, vì nó mà thật sự không tốt thì nó đã chả tồn tại đến bây giờ mà cuốn gói từ lâu rồi. Có người dùng thì hợp, tác dụng ngay, có người không. Những ai đã có bệnh thì vái tứ phương (như anh rể bạn tớ thì bị rất lâu rồi chữa đủ thứ không khỏi), họ hợp họ thấy tốt thì họ dùng, các bạn cứ phải cố nói là nó không tốt nó đểu nó lừa đảo làm cái gì nhỉ.

BTW là bố đứa bạn tớ mê nước cam lắm, ngày nào cũng tẩn 1-2 quả nhé, bạn chả phải lo cụ ấy bị con cái bỏ bê suy dinh dưỡng nhờ có Noni mới tỉnh táo nhé. Thôi ý tớ đã rõ, tớ chả còn gì phải tranh luận với các bạn nữa đâu.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi VuKhuc; 22/04/2009 vào lúc 08:59 PM.
    • 185 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Tớ chả có 1 câu nào ca ngợi nó là "thần dược" hết, chỉ là thực mục sở thị từ nhà bạn tớ thôi. Nó cũng không bán Noni, tớ cũng chả bán Noni nên các bạn chả phải ra sức chứng minh là nó không tốt làm gì, vì nó mà thật sự không tốt thì nó đã chả tồn tại đến bây giờ mà cuốn gói từ lâu rồi. Có người dùng thì hợp, tác dụng ngay, có người không. Những ai đã có bệnh thì vái tứ phương (như anh rể bạn tớ thì bị rất lâu rồi chữa đủ thứ không khỏi), họ hợp họ thấy tốt thì họ dùng, các bạn cứ phải cố nói là nó không tốt nó đểu nó lừa đảo làm cái gì nhỉ.

BTW là bố đứa bạn tớ mê nước cam lắm, ngày nào cũng tẩn 1-2 quả nhé, bạn chả phải lo cụ ấy bị con cái bỏ bê suy dinh dưỡng nhờ có Noni mới tỉnh táo nhé. Thôi ý tớ đã rõ, tớ chả còn gì phải tranh luận với các bạn nữa đâu.
    Bạn chứng minh nó tốt đấy chứ :Laughing: Tớ cũng bảo tốt mà.

Còn tác dụng chữa bệnh, hic, bạn có nói tớ cũng chẳng tin đâu. Công nhận là NHÀU tốt thật vì các cụ từ lâu biết rồi, còn ông Haiiti bảo nó tốt nhưng các ông ấy không uống đâu, các ông ấy uống Vang Pháp với cả Bia Tây Đức bạn ạ.

Còn ông nào Việt Nam sản xuất ra thì cứ bán, sao phải thanh minh với tranh cãi làm cái gì. Cứ như bạn mai tớ uống nước mía khỏi tụt huyết áp, chắc phải ca mía VN thành thần dược nữa. Phản ứng cứ như tớ vừa động đến nồi cơm của nhà bạn ấy nhỉ. Cứ tự nhiên đi bạn ơi :Battin ey:
    mecunkin của Nhà Bồ Nông
    • 163 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trước đây kinh doanh đa cấp ở Việt Nam chưa được thừa nhận, hơn nữa lại bị một số công ty kinh doanh không đàng hoàng (cái này thì hình thức kinh doanh nào cũng có) làm cho hình ảnh của nó bị méo mó đi ở Việt nam, bị coi như 1 hình thức lừa đảo. Nhưng thực ra đây là 1 hình thúc kinh doanh tiên tiến, thay vì tiền chảy vào túi các khâu trung gian như quảng cáo, phân phối, vận chuyển, kho bãi, đại lý ... (các khâu này chiếm tới >50% giá thành sản phẩm) thì tiền này trả lại cho người tiêu dùng. Cái này bạn nào học kinh tế đều nắm vững hình thức kinh doanh MLM như thế này rồi mà. Chỉ có ai không nắm rõ về MLM thì mới coi kinh doanh đa cấp là lừa đảo thôi.
    còn về cách quảng cáo sản phẩm là thần dược thì mình nghĩ đó là do cá nhân nào đó quảng cáo hơi quá lên thôi. Cách quảng cáo này thì chả cứ đối với mặt hàng của kinh doanh đa cấp mà ngay cả các sản phẩm quảgg cáo trên TV đagn ra rả phát hàng ngày cũng phải phóng đại về hiệu quả lên.
    Tóm lại trước khi kết luận là lừa đảo thì các bạn phải tìm hiểu kỹ về công ty, sản phẩm, cách trả thưởng đã.
    • 564 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mybin Xem bài viết
    Trước đây kinh doanh đa cấp ở Việt Nam chưa được thừa nhận, hơn nữa lại bị một số công ty kinh doanh không đàng hoàng (cái này thì hình thức kinh doanh nào cũng có) làm cho hình ảnh của nó bị méo mó đi ở Việt nam, bị coi như 1 hình thức lừa đảo. Nhưng thực ra đây là 1 hình thúc kinh doanh tiên tiến, thay vì tiền chảy vào túi các khâu trung gian như quảng cáo, phân phối, vận chuyển, kho bãi, đại lý ... (các khâu này chiếm tới >50% giá thành sản phẩm) thì tiền này trả lại cho người tiêu dùng. Cái này bạn nào học kinh tế đều nắm vững hình thức kinh doanh MLM như thế này rồi mà. Chỉ có ai không nắm rõ về MLM thì mới coi kinh doanh đa cấp là lừa đảo thôi.
    còn về cách quảng cáo sản phẩm là thần dược thì mình nghĩ đó là do cá nhân nào đó quảng cáo hơi quá lên thôi. Cách quảng cáo này thì chả cứ đối với mặt hàng của kinh doanh đa cấp mà ngay cả các sản phẩm quảgg cáo trên TV đagn ra rả phát hàng ngày cũng phải phóng đại về hiệu quả lên.
    Tóm lại trước khi kết luận là lừa đảo thì các bạn phải tìm hiểu kỹ về công ty, sản phẩm, cách trả thưởng đã.
    Nghe mẹ nó nói mình thấy cũng có lí. Mình quen 1 ng bạn, chuyên buôn dược phẩm, thấy nó nói chuyện mà thấy dân mình bị lừa nhiều. Có loại thuốc buôn giá chỉ 5n/viên mà đến tay người tiêu dùng gấp 10, 20 lần, có khi hơn. Tâm lí ng bệnh là thuốc nào cũng mua, giá càng cao càng tin tưởng. Cái này so với phân tích việc bán hàng đa cấp thì việc bán hàng đa cấp mình thấy công khai, rõ ràng, và có lợi cho người tiêu dùng hơn cả. Vì lợi nhuận không chảy về 1 số công ty nào đó mà tất cả mọi người tiêu dùng đều được hưởng lợi. Tất nhiên là chưa nói đến chất lượng hàng hóa.
    • 306 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

minh nghe ngươi quen giới thiệu, ngại quá nên mua 4 chai to 850 ngan/1 chai, xót tiền quá
    • 119 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mẹ VUKHUC mua Noni ở đâu mà giá rẻ thế, cho xin cái đt và địa chỉ cái nhỉ?
    Các mẹ có muốn làm clip như thế này để lưu giữ hình ảnh đẹp cho con ko?
    http://www.youtube.com/watch?v=VCU_P...eature=related
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3