Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Đồ uống - Tráng miệng

nước rau diếp cá uống nhiều có tốt

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 34K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tình hình là da em bị mụn và nhờn nhiều, em nghe nói uống nước rau diếp cá rất tốt cho da và có thể giảm mụn nữa. Vậy em xin hỏi đã mẹ nào làm cách này để trị mụn chưa ạ, và nếu uóng thì em nên chế biến như thế nào ạ? em có thể uống loại rau này hàng ngày để làm đẹp da được không? da em rất hay nhậy cảm với mỹ phẩm nên chỉ có thể dùng cách chăm sóc da thiên nhiên thui ạ? mẹ nào đã dùng qua có kinh nghiệm tư vấn em với nhé. em xin cảm ơn!

• 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

MÌnh chỉ đắp mặt nạ bằng rau diếp cá thôi, chứ cũng chưa uống lần nào cả, tại không uống được, mà rau diếp cá nghe nói là mát lắm, nếu uống nhiều quá chắc cũng không tốt đâu.
    Cách đắp mặt nạ của mình nè:
    Rau diếp cá có tác dụng tăng cường tuần hoàn máu, ngăn ngừa mụn trứng cá và mụn nước, làm đẹp da.
    Khi dùng, nên vò nhuyễn lá, vắt lấy nước, trộn với một ít cám gạo, thêm vài giọt dầu ôliu, đắp lên mặt 10-15 phút. Rửa sạch bằng nước lạnh..
    P/S: bạn có thể mua những loại xà bông handmake làm từ tinh dầu nguyên chất về xài thử, tốt lắm đấy.

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mà nếu không biết làm nước uống như thế nào thì bạn có thể ăn sống như rau sống ý cũng tốt làm. Thấy nhiều người mới đầu không biết ăn nhưng sau khi ăn quen có khi còn nghiện rau đấy ý

• 523 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

em cũng đang uống nước rau diếp cá,em bỏ vào máy xay sinh tố xong rồi lọc ra lấy nước uống,đc 4 ngày nay rồi,không biết uống hàng ngày có sao không các chị nhỉ?:Worried:

• 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình nghe nói trong rau diep ca có chứa kim loai nang, chắc ăn nhiều cũng ko tốt đâu, nhất là ăn sống. Mình thích ăn sống diếp cá, hay dùng diếp cá + nước vo gạo để chưa viêm họng cho bé nhà mình, nhưng mà ko dám lạm dụng nhiều

• 129 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Em thích ăn rau diếp cá lắm, nhưng hình như ăn nhiều mát quá cũng bị đau bụng đó ạ
    Mẹ yêu An chuột nhất trên đời. Mau lớn để còn biết hiếu thảo thương mẹ nghe con^^

• 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Theo em cái gì cũng chỉ vừa vừa thôi, nhiều quá cũng không tốt mà.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Rau diếp cá uống trị mụn rất tốt, làm giải độc gan từ bên trg cơ thể, mình mua 1kg diếp cá về rửa thật sạch sau đó ép lấy nước, 1 tuần uống 1kg nước ép diếp cá là vừa nhe bạn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TrieuPhan; 01/10/2013 vào lúc 06:35 PM. Lý do: ghi sai chính tả