• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.4K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 199 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em có gạo lứt rồi , muón làm nước gạo lứt uống như trên Điện Biên Phủ có quán gì đó bán nước gạo rang , em uống thấy thơm ngon lắm , mà giờ ko biết làmChị nào biết chỉ em với, ths nhiều ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mùng 1 Tháng 6 Sôi Động Tại Kids World, Vincom Mega Mall Times City

Mùng 1 tháng 6 năm nay, thời tiết nắng nóng gay gắt tại Hà Nội song Trung tâm tương mại Vincom Mega...

• Nước gạo lứt rang - Thần Dược

Một nhóm thiền sinh họp nhau mỗi tháng trao đổi kinh nghiệm tu tập và sức khỏe dưỡng sinh, một hôm có mấy người đưa ra kết quả phân tích máu sau khi đã thử uống nước gạo lức được mấy tháng. Tất cả mọi người đều lấy làm lạ vì thấy máu họ so sánh với người khác rất sạch tốt, không có độc tố và ký...

• Mua nước gạo rang ngon ở Hà Nội?

Các mẹ ơi, em nhớ có một lần uống nước gạo rang cực ngon, có vị thơm của gạo, vừng, đậu xanh mà em nhớ mãi. Em cũng nghe ai đó nói ở Hà Nội có người chuyên làm nước gạo rang bán. Có mẹ nào biết địa chị thì bảo em với nhé. Em cảm ơn các mẹ!

• Cách làm kem chuối Việt Nam và kem chuối viên

Kem chuối là món kem dân giã ngon lành nhất mà ai cũng có thể làm được để cùng với bạn bè, gia đình...

• Cách làm Panna Cotte matcha ngon tại nhà

Mình rất hảo ngọt nên cực thích các món bánh -kem - chè. Dạo này thấy món panna cotta khá hot, khi...

• 181 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chị rang gạo lứt lên rồi lấy 1 ít gạo đã rang cho nước vào đun lên 1 lúc là được.Tuỳ theo mức độ thích uống nước gạo rang đậm hay nhạt mà cho lượng gạo rang thích hợp.Ngoài món nước gạo lứt rang này,gạo lứt còn chế biến được rất nhiều món khác vừa ngon,vừa bổ,như:cốm gạo lứt (cái này có thể tự làm ở nhà được),phở gạo lứt,bún lứt...
    :LoveStruc: LIVE TO LOVE :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 193 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camtu_law Xem bài viết
    Chị rang gạo lứt lên rồi lấy 1 ít gạo đã rang cho nước vào đun lên 1 lúc là được.Tuỳ theo mức độ thích uống nước gạo rang đậm hay nhạt mà cho lượng gạo rang thích hợp.Ngoài món nước gạo lứt rang này,gạo lứt còn chế biến được rất nhiều món khác vừa ngon,vừa bổ,như:cốm gạo lứt (cái này có thể tự làm ở nhà được),phở gạo lứt,bún lứt...
    Bạn ơi, chỉ cho mình làm cốm gạo lức đi
    con là tất cả
    • 596 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Gạo lức nấu chung với táo tàu + nhãn nhục + đường phèn ăn như chè sâm bổ lượng vừa bổ mà ngon tuyệt các mẹ ạ.
    Không ai yêu Mẹ bằng Con, không ai yêu Con bằng Mẹ!!!

• 199 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jerry'sMum Xem bài viết
    Gạo lức nấu chung với táo tàu + nhãn nhục + đường phèn ăn như chè sâm bổ lượng vừa bổ mà ngon tuyệt các mẹ ạ.
    cho mình hỏi táo tàu và nhãn nhục là kghô à? mua ở hàng thuốc bắc á?
    • 596 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tkly Xem bài viết
    cho mình hỏi táo tàu và nhãn nhục là kghô à? mua ở hàng thuốc bắc á?
    Đúng rồi mẹ nó ạ, có khi mua mấy hàng bán đồ khô ngoài chợ cũng có đấy.

• 124 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em cũng mún uống mà lười làm ^^ cho em hỏi gạo lức mua ở đâu ạ?mà em mún mì ăn liền thì đi đâu để uống ? có đắt k hả các ss
    • 247 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jerry'sMum Xem bài viết
    Mẹ nó cho biết cách nấu đi.
    • 596 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tylum Xem bài viết
    Mẹ nó cho biết cách nấu đi.
    Dễ lắm bạn ơi, gạo lức bạn vo sơ lại cho sạch 1 tí rồi ngâm nước lạnh độ 30p sau đó vớt ra cho vào nồi nấu với lượng nước vừa đủ ăn, nấu cho sôi lên thì bỏ nhãn nhục + táo tàu vào nấu cho nhừ hết cuối cùng bỏ đường phèn vừa đủ lượng ngọt muốn ăn là xong. Khi ăn chủ yếu là nhãn nhục + táo tàu và 1 ít gạo lức thôi chứ đừng ăn nhiều gạo mất ngon vì chủ yếu ra nước hết rồi. Nước chè rất ngon, chẹp chẹp... mới nói đã thấy thèm mai lại nấu ăn tiếp thôi rooling:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 181 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi megogem Xem bài viết
    Bạn ơi, chỉ cho mình làm cốm gạo lức đi
    Hờ hờ,lâu lắm mới lại vào đây.Hôm trước đã định post trả lời bác rồi mà lúc đấy mạng nhà em bị đơ ko post được,thế rồi em quên béng mất.Em thì em lười lắm nên em cứ "ăn sẵn" cho nhanh.Bình thường em hay mua ở cửa hàng Thực Dưỡng ở số 103 ngách 2 ngõ Thái Thịnh 1 ấy.Em thấy ở đấy có nhiều đồ hay ho lắm nhé!Nếu mẹ nào thích triết lý âm dương thì ở đó có rất nhiều đồ ăn quân bình âm dương(em quen cô bán hàng,cô ấy bảo thế chứ em chỉ thích ăn mỗi cốm gạo lứt thôi,hehe:Smiling.Còn làm cốm gạo lứt thì chị nấu cơm gạo lứt lên xong để nguội,tãi ra cho tơi rồi rang lên như kiểu giang gạo thôi.Khi nào nó phồng lên là được.Trộn cùng với vừng rang.Ăn ngon lắm.Em thấy kể cả trẻ con cũng thích món này.
    :LoveStruc: LIVE TO LOVE :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)