Đồ uống - Tráng miệng

Nước chanh pha mật ong uống vào buổi sáng rất tốt!

Đến trả lời mới nhất
  • 151 Lượt chia sẻ
  • 300K Lượt đọc
  • 324 Trả lời

40 Người đang theo dõi

• 239 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Một số bạn uống chanh mật ong mà cảm giác như bị hạ HA có lẽ là do uống nhiều nước chanh quá vì chanh có tác dụng làm hạ huyết áp mà. Mọi người có thể tham khảo ở đây ah: http://vietpho.com/suc-khoe.php?nsid=chanh&pc=1&id=ll
    còn chanh mật ong có tác dụng giữ cân rất tốt vì bản thân em uống khoảng hơn 1 tháng nay rồi, đang từ ăn ít chuyển sang ăn như heo (tự nhiên rất thèm ăn và ăn rất nhiều) nhưng mỗi ngày 1-2 cốc chanh mật ong mà ko hề thay đổi cân nặng. Còn tác dụng đẹp da thì em chưa thấy chắc vì đợt này ăn nhiều vải quá nên có mụn

• 4,178 Bài viết

• 5,936 Được cảm ơn

Mật ong nói chung là có rất nhiều tác dụng ạ:
    Thứ nhất, mỗi sáng thức dậy chỉ cần pha mật ong với chút nước ấm uống là rất tốt cho sức khỏe, đẹp da.
    Chữa viêm họng và ho thì dùng nước cốt chanh pha với mật ong (em đang dùng cái này)
    Chữa dạ dày thì lúc đau dạ dày uống một chút mật ong không cũng giảm đau tức thì (cứ như là uống thuốc giảm đau í ạ)
    Giảm béo thì như các mẹ kể trên. Nói chung em thấy mật ong rất tốt cho sức khỏe, ngày trước em bị viêm loét dạ dày, mỗi ngày chiến 1 hỗn hợp gồm: 1 lòng đỏ trứng gà, 1 hoặc 2 thìa mật ong cùng với ít nghệ trộn đều vào nhau, hấp cách thủy lên. Trường kỳ 1 thời gian thế mà bi h em khỏi bị loét dạ dày rùi, chỉ hơi viêm thôi. Và em vẫn dùng mật ong đều đều đấy ạ. Da đẹp hẳn lên, các mẹ cứ thử dùng mà xem :Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ăn kiêng thiếu chất thì trông chị em nào chẳng thế

• 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mật ong pha với nc chanh , món này lạ

• 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhưng các mẹ có nghe thông tin là mật ong pha với bột sắn thì sẽ .gây nguy hiểm tới tính mạng k?

• 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nc chanh pha với mật ong nghe có vẻ ngon và hấp dẫn , nhất định mình sẽ thử

• 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

đến bây giờ mình mới biết nước chanh pha mật ong uống tốt đó

• 135 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Em đã bắt đầu uống mật ong chanh pha nước ấm 2 hôm nay. 2 thìa mật ong + 1/2 quả chanh. Uống ngon và đúng là ko thấy đói.

• 1,669 Bài viết

• 1,630 Được cảm ơn

tắc + mật ong cũng ngon, tắc rẻ mà thơm nữa

• 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

món này tiện , lại rẻ nữa