Đồ uống - Tráng miệng

Nước chanh pha mật ong uống vào buổi sáng rất tốt!

Đến trả lời mới nhất
  • 161 Lượt chia sẻ
  • 330K Lượt đọc
  • 349 Trả lời

62 Người đang theo dõi

• 449 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Cái này nhà em thì thường xuyên khoảng nữa năm rùi. Cả nhà luôn. Tốn chanh, mật ong lắm ạ. tác dụng thì em cũng ko rõ rệt lắm vì bình thương da dẻ cả nhà cũng ko đến nỗi nhưng về phần táo bón thì nhìn thấy rõ rệt. 1/2 quả chanh vừa và 1thìa cafe mật ong uống nước pha ấm ấm một chút. Ngủ dậy là uống rùi tập thể dục hoặc đii chợ vậy là ok ạh. Chúc các mẹ xinh đẹp hơn.
    Con là sức mạnh của Ba Mẹ
    Ăn ngoan chóng lớn con yêu nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 385 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Mua mật ong viethoney dùng dc ko các mẹ?
    • 370 Bài viết

• 1,017 Được cảm ơn

Mình confirm với các bạn công thức đã được kiểm chứng bởi.. mình
    2 thìa mật ong + 1/2 quả chanh + 500ml nước ấm
    Liều lượng trên : 3 lần một ngày (tức là 1 ngày uống 1500ml hỗn hợp)
    -> giữ cân nặng cực tốt, cho dù bạn ăn nhìu tới đâu
    da trắng ra từng ngày

P/s: ban đầu mình uống hỗn hợp này (đã có kiểm chứng thành công bên bài Giảm cân) để .. giảm cân, sau đó ai cũng khen là... sao dạo này trắng ra vậy thì ra ko chỉ giảm cân mà còn giúp da trắng sáng hơn nữa
    Các bạn lưu ý, ko ít trường hợp do ko uống đúng liều lượng đã gây đau dạ dày hoặc tăng cân.
    Mình có tiền sử đau dạ dày 14 năm, uống dung dịch trên mỗi ngày -> hoàn toàn ko sao (tối về còn ko mún ăn tối nữa cơ, bụng vẫn no tới sáng mai ^^)
    • 370 Bài viết

• 1,017 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongman Xem bài viết
    500ml làm sao mà uống hết đc 1 lúc hả bạn, mình nghĩ 1 cốc 200ml thôi cũng là cố rồi !
    mình đã uống hết 1 lúc đó bạn à uống ngày đầu hơi khó uống (vì khá chua, mình lại bị đau dạ dày nên cũng sợ) nhưng riết roài quen, ngày nào mà ko uống khoảng 2l là.. bứt rứt lắm =)) để đỡ.. sọ, bạn cứ pha vào chai nước suối 500ml, uống ực 1 cái là hết chai đừng rót ra ly, cảm giác nhiều và ngán ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

e ì ạch uống được 1 tuần, chả biết có giảm cân hay không nhưng vụ táo bón có tiến bộ rõ rệt. Mấy hôm trời lạnh lười không uống, nghe các mẹ khen ngợi lại ham, lại tiếp tục uống cho da dẻ nó đẹp :LoveStruc:
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

úi, uống đi thui các chị ui, e uống 1 tuần mà mụn bớt đi nhiều rùi đó
    • 2,001 Bài viết

• 1,049 Được cảm ơn

hix, em cũng đang bị mụn, phải uống thui, nhưng mà có người nói tăng cân, có người nói giảm, em thì hok mún tăng xí nào. Vậy thật ra là tăng hay giảm vậy mí chị
    • 255 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

các chị cho hỏi vắt hẳn nửa quả chanh hay chỉ thái 2 lát thôi e tiền sử dạ dày sợ sáng sớm uống thì chít iem
    • 1,188 Bài viết

• 1,460 Được cảm ơn

Mình cũng bị tiền sử dạ dày, đại tràng nữa nhưng mình uống ko sao cả àh. MỖi sáng khi thức dậy mình uống từ 300-400ml nước ấm pha với 2 thìa cafe mật ong và 1/3 quả chanh. Mình uống nó đơn giản vì nó tốt cho sức khỏe chứ ko bít là có đẹp da hay ko?
    VIỆT NAM MUÔN NĂM
    • 762 Bài viết

• 3,848 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweet_yeuanh Xem bài viết
    Mình cũng bị tiền sử dạ dày, đại tràng nữa nhưng mình uống ko sao cả àh. MỖi sáng khi thức dậy mình uống từ 300-400ml nước ấm pha với 2 thìa cafe mật ong và 1/3 quả chanh. Mình uống nó đơn giản vì nó tốt cho sức khỏe chứ ko bít là có đẹp da hay ko?
    Mình cũng như bạn này, nhưng mình uống với lipton, 2 gói với nửa quả chanh to, 4-5 thìa mật ong, mình uống ngọt như chanh đường. Vì thế, tốn mật ong lắm, không dưới 10 chai, thế nhưng k thấy béo gì cả các mẹ ạ. Da dẻ cũng vẫn thế thôi là sao nhỉ???
    • 3,538 Bài viết

• 4,190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi COTT Xem bài viết
    Mua mật ong viethoney dùng dc ko các mẹ?
    Mật ong của viethoney, của Cty ong TW hay của cty CP ong miền núi đều là mật ong nhập từ các trại nuôi ong cả!! Họ ko tự sản xuất dc đâu bạn nhé!!! Tuy nhiên, vì từ các trại nuôi ong nên mật ong là mật ong chứ ko phải ... Mật mía!! Tuy nhiên mật đó ko thể ngon bằng mật tự nhiên được!!!
    Hết muốn ký roài............
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 152 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

a, cái này được đây. Mật ong lúc nào cũng sẵn trong nhà, chanh thì cứ héo queo trong tủ lạnh rồi bỏ đi hoài, phải tận dụng mới được.
    • 46 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Em cũng đọc cách uống này nhiều rùi, nhưng căn bản là lười qué, hiic hic
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e thì thường pha như nì: 1 cốc 200ml nước ấm (hơi nóng chút xíu), 1 thìa mật ong và 2 lát chanh ^^~ Uống cái nì rất tốt, da đẹp, mịn, mềm nữa
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Buổi sáng uống mật ong thì tốt, nhưng uống với chanh thì không tốt, vì chanh chứa nhiều axit, buổi sáng bụng còn đói mà uống chanh thì cồn cào lắm, nhưng mật ong thì OK!
    • 49 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Buổi sáng cứ 1 cốc nước ấm là đủ
    - sống trên đời sống, cần có một đống tiền
    để làm gì, em biết không?
    • 101 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bản thân mình cũng sáng ngủ dậy là uống ngay một cốc nước chanh mật ong, thấy giảm ho rõ rệt. bắt cả hai con uống, một ít thôi nhưng thấy tình hình rất sáng sủa, hôm nay đã thấy hết ho rồi, mình thấy uống hỗn hợp này tác dụng nhiều lắm.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bkis Xem bài viết
    Em đọc báo điện tử và thấy bảo: uống 1 cốc nước chanh fa mật ong vào buổi sáng khi vừa thức dậy, ko wá nhiều chanh, ko wá nhiều mật, ko nóng, ko lạnh, ấm ấm, sẽ rất tốt cho cơ thế, đại khái là thải độc làm sạch cơ thể.
    nhưng liều lượng fa tnào thì e tìm chẳng thấy nói.
    mong các chị giúp e. rất cảm ơn ạh.:LoveStruc:
    c oi the nc chanh uong buoi sang nhu the ko so dau da day ah?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ma cho e hoi co me nao biet lam tao pho ko? e muon tro tai voi ong xa e ma ko biet the nao!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 396 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhaphi136 Xem bài viết
    hix, em cũng đang bị mụn, phải uống thui, nhưng mà có người nói tăng cân, có người nói giảm, em thì hok mún tăng xí nào. Vậy thật ra là tăng hay giảm vậy mí chị
    he he, bắt gặp em Phi bon chen trong này, he he, hôm nay chị cũng mới bắt đầu uống mật ong với nước ấm, ham hố vụ đẹp da chứ ko mong tăng cân hay giảm cân gì hết
    Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình