Đồ uống - Tráng miệng

Nước chanh pha mật ong uống vào buổi sáng rất tốt!

Đến trả lời mới nhất
  • 169 Lượt chia sẻ
  • 346K Lượt đọc
  • 356 Trả lời

69 Người đang theo dõi

• 1,653 Bài viết

• 1,998 Được cảm ơn

Bạn ơi, 1 thìa cafe nước chanh thì hơi ít đó.Ít nhất cũng phải 1/2 quả mới có tác dụng.Uống sẽ rất chua, khó uống.Nếu bạn thấy thanh thanh dễ uống là vì ít chanh ,nhiều mật ong--> uống kiểu này cẩn thận lên kí đó
    Trích dẫn Nguyên văn bởi iube Xem bài viết
    Em cũng uống cái nì đc tuần rùi. Chắc chưa có kết quả nhanh đâu, nhưng hồi trc em tiêu hoá ko tốt lắm, mấy hôm nay có vẻ tốt hơn.
    Em pha 1 thìa cfe mật ong rừng + 1 thìa cfe nước cốt chanh cho 1 ly nước ấm đầy, uống thanh thanh rất ngon. Em dậy cái là súc miệng bằng nước muối, làm 1 ly nước này uống xong làm đồ ăn sáng, 10-15p sau ăn. Ăn xong đánh răng và chuẩn bị đi làm. Àh, em đọc báo thấy ko nên pha nước quá lạnh hay quá nóng nhé mí chị.
    P/S: Cứ 2-3 ngày em trích ra 1 chút từ cái hỗn hợp mật ong+chanh massage mặt khoảng 1p, để chừng 20p sau rửa mặt sạch. Ko bít hiệu quả cao ko nhưng em thấy da mình bắt đầu có dấu hiệu sáng và khoẻ trông thấy mí chị ạh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 301 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Nói đến vừa đẹp, vừa giảm cân làm mẹ cháu ham. Có điều buổi sáng trước khi đi làm em đều làm 1 tách cafe đen, em quen thế rồi, kô có cafe người em như chưa đc bật công tắc ấy. Vậy muốn uống nước chanh em phải uống lúc nào? Ngủ dậy uống luôn rồi khi nào đi làm uống cafe tiếp ah?Như thế có đc kô nhỉ? Mong các mẹ chỉ rõ em với.
    Hoa đẹp thì kô thơm, hoa thơm thì kô đẹp, chỉ có hoa hồng là vừa thơm vừa đẹp...
    Vợ đẹp thì kô ngoan, vợ ngoan thì kô đẹp, chỉ có vợ bạn là vừa ngoan vừa đẹp...
    • 1,933 Bài viết

• 1,271 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meheocon1612 Xem bài viết
    Bạn ơi, 1 thìa cafe nước chanh thì hơi ít đó.Ít nhất cũng phải 1/2 quả mới có tác dụng.Uống sẽ rất chua, khó uống.Nếu bạn thấy thanh thanh dễ uống là vì ít chanh ,nhiều mật ong--> uống kiểu này cẩn thận lên kí đó
    Mình chỉ dùng đúng 1 thìa chanh thui bạn àh, và 1-2 thìa cfe mật ong thui thì ko thể mập được. Với lại, mình uốg trc bữa ăn tầm 10p nên ko thể uống nhìu chanh được vì sẽ rất xót ruột. 1/2 quả thì chua quá, vì mình uống chủ yếu để súc ruột sáng thui mà.
    • 2,070 Bài viết

• 1,106 Được cảm ơn

Không hiểu sao em muốn tăng cân và áp dụng uống mật ong chanh vào buổi sáng thì đúng là tăng cân thật. Sao ở đây mọi người lại toàn bảo giảm cân nhỉ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 49 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamoclan99vn Xem bài viết
    Không hiểu sao em muốn tăng cân và áp dụng uống mật ong chanh vào buổi sáng thì đúng là tăng cân thật. Sao ở đây mọi người lại toàn bảo giảm cân nhỉ?
    mình chưa uống nhưng cũng nghe mọi người nói muốn tăng cân thì uống cái này vào buổi sáng vì nó kích thích mình nhanh đói và ăn nhiều nên sẽ nhanh lên cân mà.
    • 1,760 Bài viết

• 1,224 Được cảm ơn

up học hỏi. em cũng muốn tăng cân và tiêu hóa cũng k tốt
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phuong nam; 30/06/2010 vào lúc 11:23 AM.
    • 1,890 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

May quá hôm nay vào topic này của các mẹ. Mình phải học hỏi mới được. Cứ nghe giảm cân, da đẹp là mình ham lắm lắm.

:570: Ba se la canh chim :557: cho con bay that xa. :570:
    :Kiss: :Kiss: :559: Me se la canh hoa cho con cai len nguc. :559: :Kiss: :Kiss:
    • 268 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

mình sẽ áp dụng cho bà xã mình, biết đâu bà ấy cũng dùng, trẻ hơn mình cũng tốt, hi hi...
    alo 0918.168.380
    hay có đồ cũ dư dùng, bán giá bình dân!
    • 48 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

thấy có chị nào bên box làm đẹp hay tâm sự bảo có thể dùng cái này để giảm béo,mình cũng đang thử nhưng thói quen chưa dần hình thành được,có hôm lại quên khuấy mất,đến là chán,nhưng được cái là uống cũng khá là ngon,hơi man mát,ngọt ngọt,thơm thơm. Lắm hôm vội quá,đi làm chỉ kịp ăn mấy cái bánh bích qui thôi chứ cũng chả uống được.
    • 477 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meheocon1612 Xem bài viết
    Loại nước này thì mình uống hơn 1 năm nay rùi.Mẹ nào muốn giảm cân thì uống đều 1 chút với nứoc ấm, sẽ giảm cân rất nhanh.Hihi.Uống vào buối sáng là tốt nhất.Mình nghe người ta nói uống trước khi ăn nhưng mình sợ như thế sẽ bị đau dạ dày nên toàn uống sau khi ăn
    Cách pha nè các mẹ
    1 quả chanh
    500ml nước ấm khoảng 50 độ
    2 thìa cafe mật ong
    Uống thường xuyên sẽ có 1 làn da căng mịn, trắng sáng hơn cả uống thuốc đó
    500ml làm sao mà uống hết đc 1 lúc hả bạn, mình nghĩ 1 cốc 200ml thôi cũng là cố rồi !
    • 77 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Vậy uống cái này là giảm cân hay tăng cân vậy mấy chị??? Em chả muốn tăng cân kg nào >"<
    • 551 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

nếu tốt hơn là nước chanh pha với muối... Bài trong yoga đấy ạ. Uống trước khi xuống giường nhé. Điều đó đồng nghĩa là nên chuẩn bị các thứ trên mặt bàn để sáng ra có thể làm luôn. 2 thứ đó trung hòa nhau nên rất tốt cho hệ tiêu hóa đấy ạ
    • 5,197 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alicekhanh Xem bài viết
    nếu tốt hơn là nước chanh pha với muối... Bài trong yoga đấy ạ. Uống trước khi xuống giường nhé. Điều đó đồng nghĩa là nên chuẩn bị các thứ trên mặt bàn để sáng ra có thể làm luôn. 2 thứ đó trung hòa nhau nên rất tốt cho hệ tiêu hóa đấy ạ
    muối hầm cơ ạ. Tức là phải mua ở chỗ học ý .Nghe các cô bảo muối này trung hòa với chanh, nó mang tính lành, dù đau dạ dày uống cũng ko sao. Tớ bị đau dạ dày, uống thử rồi, ko sao thật
    • 3,538 Bài viết

• 4,190 Được cảm ơn

Mật ong uống chắc chắn ko giảm cân đâu cả nhà nhé!!!
    Còn mật ong thì mỗi sáng dậy, tớ cứ cầm chai cho 1 ngụm vào miệng, ngậm 1 lúc rồi nuốt từ từ!! Phải là mật rừng thì mới dễ uống, chứ mật ong nuôi (kể cả nuôi trong rừng thì vẫn ngọt hơn, pha mới uống được).
    Uống như vậy rất sạch họng, nhất là cho trẻ nhỏ!! Cu cậu nhà mình cũng học mẹ cầm chai mật ong mà tu!! hi hi... Trộm vía con giai là cực ít ốm vặt!
    Hết muốn ký roài............
    • 592 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Axon_Edwards Xem bài viết
    muối hầm cơ ạ. Tức là phải mua ở chỗ học ý .Nghe các cô bảo muối này trung hòa với chanh, nó mang tính lành, dù đau dạ dày uống cũng ko sao. Tớ bị đau dạ dày, uống thử rồi, ko sao thật
    muối hầm là ntn ạ> mua ở đâu được hả chị nếu ko đi học Yoga?

Search thì thấy bảo muối hầm là muối hạt cho vào niêu đất rồi đặt lên bếp cho nó nổ lép bép và bay hơi iot, phải ko nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tieudongphong; 12/08/2010 vào lúc 05:59 PM.
    • 5,197 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieudongphong Xem bài viết

Search thì thấy bảo muối hầm là muối hạt cho vào niêu đất rồi đặt lên bếp cho nó nổ lép bép và bay hơi iot, phải ko nhỉ?
    Đi học cô bảo thế, biết thế. Muối hầm nhìn như là tro bếp ý nhỉ, chỉ nặng hơn . Và uống cũng mặn chát hơn.
    • 3,538 Bài viết

• 4,190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieudongphong Xem bài viết

theo mình hiểu thì muối hầm là muối mỏ, một số nước trên thế giới vẫn khai thác muỗi mỏ chứ ko khai thác bằng cách khai thác của VN mình!!
    Hết muốn ký roài............
    • 63 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hồi xưa nhà mình được cho mật ong thật, buổi sáng mẹ mình cứ pha sẵn cho mỗi người 1 ly chanh mật ong, uống trước khi ăn sáng luôn á. Mình cũng không biết tốt tới đâu, nhưng da dẻ mình đẹp ra nhiều, mịn màng và hồng hào.
    • 3,074 Bài viết

• 1,125 Được cảm ơn

em đọc thấy công thức đúng là 300ml nước khoảng 25 độ là tốt nhất, ko nên dùng ấm quá, nước bằng với nhiệt độ phòng ngủ là tốt, 1 muỗng mật ong nhỏ và 1 lát chanh thôi . VÀ tuyệt đối ko dc cho muối nhé.Nếu uống có muối thì uống vào buổi khác chứ ko phải uống vào cốc nước đầu tiên của ngày mới . em mới đọc, họ nói là quan niệm uống nước buổi sáng pha 1 ít muối loãng để bổ sung (sung gì thì em quên rùi) là quan niệm sai lầm,vì dạ dày sau 1 đêm....bla..bla... e ko nhớ nhưng nói chung là buổi sáng ko nên pha muối vô. CÁi công thức như trên là dc rồi đấy mấy mẹ ạ. Uống trước khi ăn uống gì nhé.
    còn giảm cân tăng cân thì em nghĩ nhiều chanh thì giảm cân ,nhiều mật thì tăng cân, công thức trên là ko tăng ko giảm ,vô thưởng vô phạt,
    Chỉnh sửa lần cuối bởi LyLys; 10/09/2010 vào lúc 02:50 PM.
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,039 Bài viết

• 4,884 Được cảm ơn

Mình mới uống đc 2 ngày, nghe 1 chị bạn khuyên uống để tăng đề kháng,khỏe ng nên uống thôi. Giờ biết thêm tác dụng đẹp da nữa, hehe, thích thế